Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

3D-06

3d 05
    ASUS K40AB-VX001 ZM82

Super PI Mod v1.5

มาเเก้ คะเเนน ใหม่ครับ พอดีลงรุปผิดเเหะๆ
    Last edited by triton; 11 Jun 2010, 13:29:22.

Comment

ที่นี่ที่ไหน ?

Comment

ไม่รู้ว่าทำถูกไหม
        Attached Files

Comment

อยากดูการประหยัดแบตของ N830 กับ P320 บ้างอ่ะครับ เอา ใช้งานทั่วไป + เปิดไวเลส กับแบบไม่เปิดไวเลสครับ ขอบคุณครับ

Comment

ท่าน ipstarone ผมเห็นการทดสอบมาหลายอย่างแล้สวครับ

แต่อยากเห็น Phenom X3 ทดสอบ คะแนน CPU MARK 99 โปรแกรม โบราณ ครับ อิอิ

โปรแกรม นี้ จะทดสอบแค่ หัวเดียว จากที่เคยได้ยินมา จะไปสู้ Core i5 ที่ มี Turbo ตัดการทำงานเหลือ หัวเดียว ไม่ได้หรอก

แต่ก็ยังอยากรู้เหมือนเดิม

ขณะทดสอบ ปิดโปรแกรม ต่างๆ ที่เปิดทิ้งไว้ ให้หมดครับ Internet , MSN และ อื่นๆ ปิดให้หมดเลยครับ

จะได้คะแนน สูงสุดครับ

เออ แล้วตอนที่ท่าน ทดสอบ 3D Mark 06 ท่านได้เปิด โปรแกรมไหน ทิ้งไว้บ้างหรือเปล่า เห็นคะแนน ดูน้อยๆ

เออ ลืมบอกไปครับ เอา โปรแกรม x264 Benchmark ด้วยครับ ขณะทดสอบ ก็ปิด โปรแกรมอื่นๆ ให้หมดเหมือนกันครับ

เพราะพรุ่งนี้ จะให้พี่คนนึง เอา CORE i5-520M + ATI 5650 มาให้ดู อ่ะครับ

Comment

ท่านประธานครับ ผมอยากใช้ win7 และตอนนี้ อยากจะถามว่า
              ท่าลง win7 ข้อมูลเกมส์ ไดร์ d ตัว install โปรแกรมเกบเอาไว้ มันจะอยู่ไหมหรือต้องฟอแมท

Comment

CPU MARK 99 มันวัดอะไรไม่ค่อยได้อ่ะครับ
                (สังเกตุจาก Core2 4.00 GHz ได้ 600 กว่าคะแนน Phenom ผม 4.00 GHz ได้ 500 กว่า -*-)
                อย่าง M500 คะแนนพอๆกับ ZM-82 เลย
                แต่ไปเทส LinX หรือ X264HD w prime 2.03
                M500 ชนะขาดลอยเลย

ผมเดาว่า CPU MARK 99 ของ N830 ได้ประมาณ 280 ครับ

โปรแกรม CPUMARK99 มันคล้ายๆ super pi ครับ

Comment

Originally posted by ScaryReaDy View Post
                  ท่านประธานครับ ผมอยากใช้ win7 และตอนนี้ อยากจะถามว่า
                  ท่าลง win7 ข้อมูลเกมส์ ไดร์ d ตัว install โปรแกรมเกบเอาไว้ มันจะอยู่ไหมหรือต้องฟอแมท
                  ผมไม่เคยลงทับเลยครับ

Comment

Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                    ท่าน ipstarone ผมเห็นการทดสอบมาหลายอย่างแล้สวครับ

แต่อยากเห็น Phenom X3 ทดสอบ คะแนน CPU MARK 99 โปรแกรม โบราณ ครับ อิอิ

โปรแกรม นี้ จะทดสอบแค่ หัวเดียว จากที่เคยได้ยินมา จะไปสู้ Core i5 ที่ มี Turbo ตัดการทำงานเหลือ หัวเดียว ไม่ได้หรอก

แต่ก็ยังอยากรู้เหมือนเดิม

ขณะทดสอบ ปิดโปรแกรม ต่างๆ ที่เปิดทิ้งไว้ ให้หมดครับ Internet , MSN และ อื่นๆ ปิดให้หมดเลยครับ

จะได้คะแนน สูงสุดครับ

เออ แล้วตอนที่ท่าน ทดสอบ 3D Mark 06 ท่านได้เปิด โปรแกรมไหน ทิ้งไว้บ้างหรือเปล่า เห็นคะแนน ดูน้อยๆ

เออ ลืมบอกไปครับ เอา โปรแกรม x264 Benchmark ด้วยครับ ขณะทดสอบ ก็ปิด โปรแกรมอื่นๆ ให้หมดเหมือนกันครับ

เพราะพรุ่งนี้ จะให้พี่คนนึง เอา CORE i5-520M + ATI 5650 มาให้ดู อ่ะครับ
                    ตอนผมทดสอบผมก็ปิดหมดทุกอย่างน่ะคับ
                    ผมเปิดตอนมันรันเสร็จตลอดๆน่ะคับเพื่อปริ้นสกรีน
                    ถ้าท่านอยากดูอันไหนผมขอลิงค์หน่อยคับ
                    ขี้เกียจไปหาลิงค์โหลด อิอิ
                    ... ส่วนคะแนน 3D Mark 06 ผมทดสอบแค่รอบเดียวคับ
                    วันหลังผมจะทดสอบสักสองรอบดูครับเผื่อคะแนนได้ดีขึ้น

Comment

Cinebench R11.5 อ่ะครับ
                      ทดสอบ CPU แบบ Muti-Thread ครับ
                      โหลดเสร็จแล้วรันตัว 64 Bit เน้อ
                      http://www.maxon.net/index.php?id=162&L=0
                      แต่ไฟล์ใหญ่มาก อิอิ

Comment

ผมเคยอัพแล้วน่ะ

Comment

เอ่อ ผมลืมไป ^^"
                          งั้น X264HD ตามกระทู้นี้ครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=690841

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            เอ่อ ผมลืมไป ^^"
                            งั้น X264HD ตามกระทู้นี้ครับ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=690841
                            เค้าทดสอบกันยังไงล่ะท่าน
                            แนะนำด้วยหรือว่าเปิดหนังเฉยๆ

Comment

โหลดโปรแกรมเทสมาอ่ะครับ แล้วรันสคริป
                              bench_script
                              ใส่ชื่ออะไรไปก็ได้ เช่น N830 แล้ว Enter
                              รอจนเสร็จสิ้นครับ มันจะขึ้นไฟล์ Rich Text Document ตามที่เราตั้งชื่อไว้มาให้

Comment

ผมทำถูกไหม
                                แต่ผม enter แล้วมันหายไป หรือว่าต้องรอนานไหมมันถึงจะเสร็จ

Comment

Working...
                                X