Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    อุณหภูมิ Fujitsu Lifebook ที่ใช้ i5-520M ตัวใหม่ซะด้วยครับ ร้อนอยู่ ขนาดการ์ดจอออนบอร์ด
    เอามาให้ดูเฉยๆเทียบกับ Phenom ที่บ่นกันว่าร้อนๆครับ

สังเกต HDD เย็นมาก น่าจะเป็นห้องแอร์ด้วย

Cradit
    BURN แค่ 1 ชั่วโมง ร้อนขนาดนี้ มันร้อน พอๆกับ ที่ผมเคย Burn Turion M500 ของผมเลยน่ะเนี่ย

แล้ว ยังมีหน้า มาบอกว่า ขอตัวเอง เย็นกว่า อีก หุหุ นายผีดิบ เอ๊ย

ปล. INTEL อุณหภูมิ Idle มัน เย็นมากๆ เลย แต่ Fulload ไม่หนี AMD สักเท่าไหร่ เผลอ AMD เย็นกว่าด้วยซ้ำ อย่าให้ Idle หลอก คุณได้ 555555555

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      4540G ไม่มีเครื่องลองครับ แต่ถ้าท่านจะลองก็ลองได้ เพิ่งทำตะกี้
      ลบ Loader ตัวเก่า รีเซ็ต 30 วัน (ผมเขียนวิธีคร่าวๆไว้ใน text file)
      http://www.4shared.com/file/zo6mEr_s/4540G-105.html

ปล.ยังไม่เคยลองนะครับ ระวังวืด 555
      4535G ผมก็ลองไปลองมาเหมือนกัน
      ท่านประท่านครับผมจะใช้กัน 4540 ได้ไหมครับท่าน

Comment

• อันนั้นแหล่ะครับ 4540G

Comment

ทำ USB Boot แฟลชไดร์ฟ แล้วโหลดไบออสกับตัวแฟลช .bat มา
          กด F12 บู๊ตเข้าไบออส หาไฟล์ ได้แล้วนิครับ
          ขอวิธีแบบละเอียดได้ไหมท่าน

Comment

• นี่ครับ ทำ USB Flash Drive Boot
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107800

แล้วก็โหลดไฟล์ไบออสผมไปไว้ในแฟลชไดร์ฟที่บู๊ตได้ รีเครื่อง กด F12 เลือกบู๊ตจากแฟลชไดร์ฟ
            มันจะเข้ามาหน้า Dos
            พิมพ์ cd/ เพื่อย้าย Root มา C:/
            พิมพ์ kblg207.bat
            มันจะเข้าหน้าแฟลชไบออส

Comment

นี่ครับ ทำ USB Flash Drive Boot
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107800

แล้วก็โหลดไฟล์ไบออสผมไปไว้ในแฟลชไดร์ฟที่บู๊ตได้ รีเครื่อง กด F12 เลือกบู๊ตจากแฟลชไดร์ฟ
              มันจะเข้ามาหน้า Dos
              พิมพ์ cd/ เพื่อย้าย Root มา C:/
              พิมพ์ kblg207.bat
              มันจะเข้าหน้าแฟลชไบออส
              ขอบคุณครับ จะลองไปทำดู แต่ถามอีกนิด ว่า ลง 1.02 แทน

ก็ทำเหมือนกันใช่ไหมครับ

แล้วเลือก kblg102 หรือ KBLG102.WPH ครับ มันอยู่ในโฟล์เดอร์ ดอส ที่โหลดมาน่ะครับ

Comment

• ใช่ครับ

Comment

• Originally posted by f4fc View Post
                  ขอบคุณครับ จะลองไปทำดู แต่ถามอีกนิด ว่า ลง 1.02 แทน

ก็ทำเหมือนกันใช่ไหมครับ

แล้วเลือก kblg102 หรือ KBLG102.WPH ครับ มันอยู่ในโฟล์เดอร์ ดอส ที่โหลดมาน่ะครับ

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ใช่ครับ

ลองแล้วครับ แฟลชกลับไปเป็น 1.02 เรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้ 4535G ผมกลับมามองเห็นไดร์ ดีวีดี เหมือนเดิมแล้วครับ

งงว่าทำไมใช้ 2.07 มันมองไม่เห็นตลอดเลย ทั้งที่อัพเดทวินโดว์ตลอด

ขอบคุณนะครับท่าน

Comment

• ท่านประธานครับ พัดลมตรงการ์ดจอมันเสียงแปลกๆ แล้วพอยกเครื่องเอียง มันมีเสียงหมุนเหมือน ล้อฟรี ฟริ้วๆๆๆๆ
                    เครื่องสั่นแงีกๆๆๆ เลย แต่ใช้ได้ปกติ เลยต้องปิดไปก่อนแล้ว เปิด มันก็หายแต่ถ้าขยับ เอียงนิดมันก้เป็นอีก
                    ไม่รู้อะไร มันก่อกบฏ

*มันเป็นตั้งแต่ ใส่หนังไปแล้่วมันอ่านดัง dvd rom ผมอ่านดังมาก

Comment

• มันคงจะหลุดจากวงโคจรมั้งครับ = =

Comment

• ใช้ Compaq CQ40 514AU ครับผม ได้มา9900(ซื้อมาได้3เดือนแล้ว) CPU สมพร 2.1G ออนบอร์ด HD3200
                        เอามาใช้ CATIA ,Maple12,AutoCAD 2006 ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมนิดหน่อย
                        (ตอนนี้ติดNFS Undercover ปรับต่ำเน้นมันส์ครับ) ครับผม ไว้เดียวเอารูปลักษณะมาลงให้

Comment

• 4535G นี่คุ้มจริงๆเลย เล่น Modern warfare 2 1280 x 720 ปรับ high ยังไม่กระตุกเลยครับ ร้อนแค่ 84-85

องศาเอง แต่สงสัยว่าเวลาเล่น PES2010 เกมส์โปรด ปาเข้าไป 94-95 ทุกครั้งเลยเซงจิตร

ผมลองลากแค่ 720 / 520 ครับ กลัวมานเจ้ง อิอิ

Comment

• Metro2033 1024 x 576 Low พอไหวครับ เฟรมเรตราวๆ 20
                            AC2 1024 x 576 ปรับ 1/4 ก็พอได้ เฟรมเรตราวๆ 20 เช่นกัน

Comment

• ท่านประธาน ภาพในเกมส์ ผมมัน เหมือนปรับ low เลยอ่ะครับ เป็นทุกเกมส์ ความคมชัดมันหายไปหมดเลย

การ์ดจอเจ๊งเปล่าเนี่ย มัน มัวๆ ไม่เข้ม เหมือนเดิม เป็นทุกเกมส์เยยอ่า ใช้ ccc10.4 เกี่ยวเปล่าหว่า

Comment

• ลง 7 x64 สิครับ แล้วใช้ CCC 10.6

Comment

Working...
                                X