Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by KreanInW95 View Post
    อยากถามว่าถ้าผมสั่งซื้อ Notebook จากเว็บไซต์ HP Official Store จะต้องเสียภาษีนำเข้าในบ้านเราเพิ่มจากราคาที่คำนวณในเว็บมั้ยครับ? และถ้าต้องเสียเพิ่ม อยากรู้ว่าประมาณกี่% หรือประมาณเท่าไหร่ครับ?

ตอนนี้เล็งๆไว้ มันมีตัว AMD Phenom(TM) II Quad-Core Mobile Processor N950 (2.1GHz, 2MB L2 Cache) ให้เล่นแล้วอะครับ เลือกสเปคแรงสุดๆ ราคาออกมาประมาณ 31,000 บาท ตอนนี้เงินบาทแข็งด้วย ^0^
    โดนค่าส่งอานเลยครับ เคยส่ง FedEx ของไม่หนักมาก ค่าส่งยังเป็นพัน -*-
    ถ้าพวกโน้ตบุ๊คอาจโดนภาษีอีก ถึงบ้านเลย 555 เบ็ดเสร็จน่าจะ 4 หมื่นนะ
    ค่าส่งราวๆ 100$ ภาษีโดนที่ไทยอีกราวๆ 3-4 พัน

Comment

• ย้อนยุค

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        โดนค่าส่งอานเลยครับ เคยส่ง FedEx ของไม่หนักมาก ค่าส่งยังเป็นพัน -*-
        ถ้าพวกโน้ตบุ๊คอาจโดนภาษีอีก ถึงบ้านเลย 555 เบ็ดเสร็จน่าจะ 4 หมื่นนะ
        ค่าส่งราวๆ 100$ ภาษีโดนที่ไทยอีกราวๆ 3-4 พัน
        ค่าส่งเห็นอ่านดูในรายละเอียดของ HP Official Store เค้าบอกว่า Free Shipping อะครับ น่าจะจัดส่งฟรี

แต่ที่ผมกลัวก็คือเรื่องภาษีนำเข้านี่สิครับ, รู้สึกคิดหนักเลยครับ T-T

ซื้อจากเว็บก็ถูกกว่าซื้อในบ้านเราตั้งเยอะด้วย แต่ไม่รู้ว่าเจอภาษีเข้าไปมันจะกลายเป็นแพงกว่าหรือเปล่า T_____________T

Comment

• Free Shipping เฉพาะใน USA เปล่าครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            Free Shipping เฉพาะใน USA เปล่าครับ
            ผมทดลองสั่งดูแล้วอะครับ ปรากฎว่า ตอนเลือกที่อยู่ มันส่งให้เฉพาะใน USA เท่านั้นอะครับ T-T
            Last edited by KreanInW95; 24 Oct 2010, 00:21:59.

Comment

• ท่านประธาน ram ddr3 10600s กับ 10700 มันบัส 1333 เหมือนกันมั้ยครับ
              เเล้วมันต่างกันยังไง

Comment

• น่าจะเหมือนกัน
                แต่ซื้อขายไม่ค่อยเรียกกันแบบนั้น เรียก 1333 มากกว่า

10600s เป็นของโน้ตบุ๊ค
                10700 เป็นของ PC

ไม่แน่ใจ

Comment

• ขอบคุณครับผม

Comment

• AKB48 KARA

Comment

• โน๊คบุค จะใช้งานด้าน กราฟฟิค และเกม AMD กับ Intel ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

การ์ดจอแยก ในงบ 24000 ครับ ขอแบบดีๆในราคานี้เลยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by GoT2Pm View Post
                        โน๊คบุค จะใช้งานด้าน กราฟฟิค และเกม AMD กับ Intel ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

การ์ดจอแยก ในงบ 24000 ครับ ขอแบบดีๆในราคานี้เลยครับ ขอบคุณครับ
                        http://www.****************/notebook...Mnsk:C029.html

http://www.****************/notebook...JV-VX040D.html

งานกราฟฟิกนี่งานไรหว่า ใช่เกมป่ะ

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                          http://www.****************/notebook...Mnsk:C029.html

http://www.****************/notebook...JV-VX040D.html

งานกราฟฟิกนี่งานไรหว่า ใช่เกมป่ะ
                          ไว้ใช้เรียนครับ เรียน เอนิเมชั้น ต้องการใช้งานด้าน กราฟฟิค ครับ + เกมด้วยก้อได้
                          แบบการ์ดจอแยก ให้ดีขอ AMD เลย

Aspire-4551G-N832G64Mnsk ผมว่าใช้ได้น่ะครับ แล้วผู้รู้เห็นด้วยหรือป่าวครับ รวมราคา VAT แล้วเท่าไหร่ครับ

ราคายังไม่รวม 20900

Comment

• ความคิดเห็นที่ 106 (#53909) ตอบกลับ | โหวต คลิ้กที่นี่ถ้าเห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้ : 0 คลิ้กที่นี่ถ้าไม่เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้ : 0 แจ้งลบ
                            ประมาณวันที่ 20 กันยา เช็คราคาที่ fortune เงินสดได้ 20,300 บาทครับ (จากในโบรชัว ร์ 20,900 free vat)

โดย JetPilot (58.137.37.xxx) | 04 ต.ค. 2553 2020

Comment

• ท่านประธานขออีกรอบครับ raid driver 10.10 นี่ไว้ทำไรอ่ะคับ

Comment

• Originally posted by GoT2Pm View Post
                                ไว้ใช้เรียนครับ เรียน เอนิเมชั้น ต้องการใช้งานด้าน กราฟฟิค ครับ + เกมด้วยก้อได้
                                แบบการ์ดจอแยก ให้ดีขอ AMD เลย

Aspire-4551G-N832G64Mnsk ผมว่าใช้ได้น่ะครับ แล้วผู้รู้เห็นด้วยหรือป่าวครับ รวมราคา VAT แล้วเท่าไหร่ครับ

ราคายังไม่รวม 20900
                                +7%

Comment

Working...
                                X