Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
    แล้ว มันขึ้นอยู่กับ ram หรือ บอร์ดครับ
    ผมว่ามันเกี่ยวกับ CPU ด้วยนะ
    ตอนผมใช้ m2n-e กับ 3600+ ไม่ขึ้นครับ
    แต่พอเปลี่ยนเป็น X9450 กับมีโชว์หน้า cpu-z ด้วยครับ
    แสดงว่า ฟังก์ชั่นนี้มันอาจจะมีอยู่ในชุดคำสั่งของ CPU ก็เป็นได้นะ (รึเปล่า)

Comment

• Originally posted by ioio0488p View Post
      ผมว่ามันเกี่ยวกับ CPU ด้วยนะ
      ตอนผมใช้ m2n-e กับ 3600+ ไม่ขึ้นครับ
      แต่พอเปลี่ยนเป็น X9450 กับมีโชว์หน้า cpu-z ด้วยครับ
      แสดงว่า ฟังก์ชั่นนี้มันอาจจะมีอยู่ในชุดคำสั่งของ CPU ก็เป็นได้นะ (รึเปล่า)
      +1 อยู่ที่ซีพียูครับ เพราะ Memory Controller มันอยู่ในซีพียู
      แต่ Unganged กับ Ganged มีเฉพาะใน AM2+ เป็นต้นมา

Comment

• Originally posted by sakurasong View Post
        ผมทั้ง update ทั้ง ลบแล้วลงใหม่ก็เป็นครับ
        น่าจะเป็นที่ Driver ครับ เพราะ เห็นในต่างประเทศก็แจ้งว่าเป็นนะ

คงเป็นเหตุผลที่ 10.9 สำหรับ NB ออกมาไม่ทันครับ ใน 10.10 แก้แล้ว แต่ยังมีหลุดๆมาบ้าง
        แสดงว่าก็ยังมีเพื่อนที่ร่วมชะตากรรม เดี่ยวกันอีกหลายคนงั้นก็รอตัวใหม่มาแก้ดีกว่าครับ

ขอบคุณที่ช่วยหาเหตุผลมาช่วยตอบนะครับ แต่ผมลบค่าตรง Brightness มันก็สีปรกติดีเลยครับ

Comment

• เห็นแก้กันตรงนี้นะครับ แต่ผมไม่เป็น

Comment

• กลับมาแล้ว

ปล ไปอ่านพันทิพเพิ่งเห็นกระทู้มาม่า แต่เคสนั้นท่านประธานชนะขาดลอย อิอิ

Comment

• New Single
              SNSD - Hoot

Comment

• Preview
                KARA - Jumping

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ที่ไฟล์ MSIAfterburner.cfg
                  EnableUnofficialOverclocking แก้เป็น = 1 ยังครับ

ปล.ลากเพิ่มทีละนิดก่อนครับ
                  แก้เแล้วครับ
                  overclock บ่ได้ T.T

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    Preview
                    KARA - Jumping
                    การ debut เหม่งครั้งแรกของ นิโคล อิอิ

Comment

• เงียบเหงา จิงๆ ช่วงนี้

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                        เงียบเหงา จิงๆ ช่วงนี้
                        ทะเลมักจะสงบผิดปกติ ก่อนที่คลื่นลูกใหญ่กำลังจะมา อิอิ

Comment

• Teaser

ปล.บอกแบบไม่ลำเอียง ขนาดยังไม่เต็มเพลงยังติดหูกว่า Hoot อีก -*- สงสัยไม่ชอบแนวนั้น
                          Last edited by V-FrIeNd; 25 Oct 2010, 13:25:08.

Comment

• มีเรื่องมารบกวน ท่านประธานและคณะท่านผู้บริหาร ครับ(อิอิอิ)
                            4551G N830 ซื้อมาประมาณ 2 เดือนกว่า
                            มีอาการดังนี้ครับ
                            มัน boost ผ่านหน้า bios มาแล้วแต่ไม่ยอมไปหน้า windows อะครับ
                            หน้าจอดำมีขีดด้านบนซ้ายมือกระพริบ ไฟ HDD กระพริบด้วยนะ พอขีดที่กระพริบหาย ไฟ HDD ก็ดับด้วย
                            ลง OS ใหม่ 2 วันก็เป็นอีก
                            ใน bios ก็เจอ HDD นะครับ
                            ทำไงดีอะครับ เออ ตอนซื้อเพิ่ม Ram เป็น 4GB ram หลวมป่าวครับ
                            ผมจะเอาเข้าศูนย์ไหนดีอะครับ ที่ซ่ิอมดีๆเนียน เร็วๆ
                            ผมอยู่บางนา
                            ขอบคุณครับ

Comment

• ถ้าเข้าวินได้ ต้องเช็ค HDD ล่ะครับ
                              ปัจจุบันโครตห่วยอ่ะ ทุกยี่ห้อเลย -*-
                              WD ผมก็เอ๋อๆ ตอนร้อน

Comment

• Originally posted by Angelone View Post
                                มีเรื่องมารบกวน ท่านประธานและคณะท่านผู้บริหาร ครับ(อิอิอิ)
                                4551G N830 ซื้อมาประมาณ 2 เดือนกว่า
                                มีอาการดังนี้ครับ
                                มัน boost ผ่านหน้า bios มาแล้วแต่ไม่ยอมไปหน้า windows อะครับ
                                หน้าจอดำมีขีดด้านบนซ้ายมือกระพริบ ไฟ HDD กระพริบด้วยนะ พอขีดที่กระพริบหาย ไฟ HDD ก็ดับด้วย
                                ลง OS ใหม่ 2 วันก็เป็นอีก
                                ใน bios ก็เจอ HDD นะครับ
                                ทำไงดีอะครับ เออ ตอนซื้อเพิ่ม Ram เป็น 4GB ram หลวมป่าวครับ
                                ผมจะเอาเข้าศูนย์ไหนดีอะครับ ที่ซ่ิอมดีๆเนียน เร็วๆ
                                ผมอยู่บางนา
                                ขอบคุณครับ
                                - เพิ่งเป็นใช่มั้ยครับ ?

- พอจะนึกทบทวนดูได้มั้ยว่าก่อนที่มันจะเป็นติดตั้งอะไรลงไป

- เท่าที่สังเกตุผมเห็นว่า notebook acer ที่เห็นรุ่น aspire กับ emachine จะมีปัญหา harddisk เจ๊ง ไม่แน่ใจว่าท่านจะเจอด้วยหรือเปล่า

Comment

Working...
                                X