Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองทดสอบใหม่ ห้องไม่แอร์ มุมอับ แถม OC การ์ดจออีก

มุมที่ใช้ทดสอบ โครตร้อน -*-

ร้อนตามเลย

Comment

• ท่านครับ คอมผมเป็นอะไรไม่รุ้ 4535G ครับ
      คือ เปิดกำลังรันเข้าวินโด้ แล้วมันก็ดับไป จอดับ มีเสียงแป๊ก
      ตอนเสียบที่ชาตนะครับ แล้วก็ต้องเปิดใหม่เรื่อยๆ

ตอนนี้เอาที่ชาดออก เปิดได้
      หรือมันร้อนเกินจนเปิดเครื่องไม่ได้ งงมากครับ T-T

Comment

• ภาคจ่ายไฟเปล่าครับ หรือบอร์ดจะเสีย ?
        ท่านได้ไปแกะมันเปล่าอ่ะ

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
          ท่านครับ คอมผมเป็นอะไรไม่รุ้ 4535G ครับ
          คือ เปิดกำลังรันเข้าวินโด้ แล้วมันก็ดับไป จอดับ มีเสียงแป๊ก
          ตอนเสียบที่ชาตนะครับ แล้วก็ต้องเปิดใหม่เรื่อยๆ

ตอนนี้เอาที่ชาดออก เปิดได้
          หรือมันร้อนเกินจนเปิดเครื่องไม่ได้ งงมากครับ T-T
          ผมเคยเป็นอยู่ครับ
          แต่ไม่แน่ใจสาเหตุเหมือนกัน
          อาจจะเป็นที่ตัววินโดวเอง
          หรือไบออสก็ได้

Comment

• ไม่ได้แกะครับๆ อยู่ๆ ก็เป็น
            ผมลง guitar pro 6 อะ แต่ อุณหภูมิ แค่ดู youtube เกือบ 90 องศาอะ T-T ช็อคลงมาก

ตอนนี้เอาที่ชาต ออก ไม่เป็นอะไร

Comment

• เอาไปเข้าศูนย์ซ่อมมั้ยครับ

Comment

• ภาวนาอย่าให้บอร์ดหรือการ์ดจอพังเลย ใช้มา ปีกว่าๆ เอง
                ท่านครับ ผมไปร้านอะ
                ทำความสะอาดเครื่อง 4535G
                เป่าลม ทาซิลิโคนใหม่ เคลือบน้ำยาอะไรไม่รุ้ เคลือบน้ำยาตรงไหนครับ
                โมพัดลม เพิ่มไฟเป็น 5v ให้มันหมุนเร็วขึ้น
                ควรทำอะไรเพิ่มเติมป่ะครับให้มันเย็นๆ

Comment

• ไบออสไม่เคยอัพครับ
                  ใช้มา เป็นปีพึ่งจะเป็น

แล้วก็ วินโด้ใช้มา 4-5 เดือนแล้วครับ
                  อาการพึ่งออก

หมดปรักันแล้วด้วย กรีิดดดดดดดดด 555

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
                    ภาวนาอย่าให้บอร์ดหรือการ์ดจอพังเลย ใช้มา ปีกว่าๆ เอง
                    ท่านครับ ผมไปร้านอะ
                    ทำความสะอาดเครื่อง 4535G
                    เป่าลม ทาซิลิโคนใหม่ เคลือบน้ำยาอะไรไม่รุ้ เคลือบน้ำยาตรงไหนครับ
                    โมพัดลม เพิ่มไฟเป็น 5v ให้มันหมุนเร็วขึ้น
                    ควรทำอะไรเพิ่มเติมป่ะครับให้มันเย็นๆ
                    ทำหมดนี่ก็เย็นเหลือหลายล่ะ ของผมเหลือแค่โมพัดลม

ของผมยังไม่โมพัดลม ต่อให้แวดล้อมร้อนแค่ไหน มันก็ฟูลโหลดไม่เกิน 85 (ยกเว้นไปเล่นกลางแดดหรือห้องอบซาวน่านะ -*-) ถ้าเปิดแอร์ก็ 70 กว่าๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ทำหมดนี่ก็เย็นเหลือหลายล่ะ ของผมเหลือแค่โมพัดลม

ของผมยังไม่โมพัดลม ต่อให้แวดล้อมร้อนแค่ไหน มันก็ฟูลโหลดไม่เกิน 85 (ยกเว้นไปเล่นกลางแดดหรือห้องอบซาวน่านะ -*-) ถ้าเปิดแอร์ก็ 70 กว่าๆ
                      เพิ่มเติม ของ AMD จะตัดก็ต่อเมื่ออุณหภูมิที่กระดอง 90+ (ให้ดูที่กระดองนะครับ) ของผมฟูลโหลด 79 ยังห่ๅงกับ 90 เยอะ

Comment

• ลง bios ใหม่ไม่ได้อะครับ run admin แล้ว มัน error บอกไฟล์ไม่ครบ

Comment

• http://www.pantip.com/cafe/chalermkr.../C9846430.html

Comment

ลง bios ใหม่ไม่ได้อะครับ run admin แล้ว มัน error บอกไฟล์ไม่ครบ
                            โหลดใหม่ แต่แนะนำแฟลชในดอส ทำ USB Boot Drive แล้วเอาไฟล์ใส่เลย
                            เวลาจะแฟลชก็แค่พิมพ์ชื่อไฟล์ k อะไรสักอย่าง .bat

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              สองคนนี้เป็นพี่น้องกันตอนไหนเหรอท่าน
                              ดูในรายการ IY อะน่ารักทั้งคู่เลย

Comment

• เอ้าชัดขึ้นไปอีก อิอิ

Comment

Working...
                                X