Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by natnon2489 View Post
    คุณ V-FrIeNd ครับ สอบถามนิด คะแนน win7 64bit ผม ส่วนของ HDD มันขึ้นไปที่ 7.9 สุดสเกลเลย เชื่อถือได้มั้ยครับ ลอง 2 รอบก็ ได้เท่าเดิม แต่ก่อนได้ 5.8 หลังจากลง ahci driver กับ Raid xpert มันเพิ่มขึ้นเป็น -> 6.4 -> 7.9 มันเพิ่มขึ้นเรื่อยๆซะงั้น
    ผมก็อยากทำบ้าง 4535G ท่านพอจะมีวิธีลงแบบละเอียดไหมครับ

แล้วไดร์เวอร์ที่ว่าไปหามาลงได้จากไหนครับ

Comment

• รบกวนสอบถามอะไรหน่อยนะคับ 4551g-n832 สามารถเล่นเกม street fight 4 ได้ไหมคับ

Comment

• Originally posted by leno View Post
        รบกวนสอบถามอะไรหน่อยนะคับ 4551g-n832 สามารถเล่นเกม street fight 4 ได้ไหมคับ
        4535G ยังเล่นได้ ดังนั้นอนุมานได้ว่า 4551g-n832 เล่นได้สบายครับ

Comment

• Originally posted by leno View Post
          รบกวนสอบถามอะไรหน่อยนะคับ 4551g-n832 สามารถเล่นเกม street fight 4 ได้ไหมคับ

การ์ดจอ ATI 5650 เล่น Street Fighter IV ได้แบบ ชิวๆ อยู่แล้วครับ

เกมที่มัน กิน กราฟิกสูงกว่า Street Fighter IV อีกหลายๆเกม ก็เล่นได้สบายๆครับ

รวมถึง เกมที่กำลังจะออกใหม่ใน อนาคต อย่าง CRYSIS 2 ก็คิดว่า เล่นได้ครับ ( แต่คงไม่น่าจะถึงกับ ปรับ High นะ )

Comment

• Originally posted by natoff View Post
            4535G ยังเล่นได้ ดังนั้นอนุมานได้ว่า 4551g-n832 เล่นได้สบายครับ
            ปรับยังไงเหรอคับ พอดีผมเล่นไม่ได้อ่ะคับ มันช้าไปหมดเลย

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
              การ์ดจอ ATI 5650 เล่น Street Fighter IV ได้แบบ ชิวๆ อยู่แล้วครับ

เกมที่มัน กิน กราฟิกสูงกว่า Street Fighter IV อีกหลายๆเกม ก็เล่นได้สบายๆครับ

รวมถึง เกมที่กำลังจะออกใหม่ใน อนาคต อย่าง CRYSIS 2 ก็คิดว่า เล่นได้ครับ ( แต่คงไม่น่าจะถึงกับ ปรับ High นะ )

เดี๋ยวลากยาวๆเลย

Comment

• แจมด้วยคนครับ Acer 4551g ครับ

อิอิ AMD Phenom II X3 + Ati 5650 VISION ULTIMATE

Comment

• ขอบคุณนะครับทุกท่าน
                  Last edited by leno; 25 Jun 2010, 17:27:36.

Comment

• Originally posted by f4fc View Post
                    ผมก็อยากทำบ้าง 4535G ท่านพอจะมีวิธีลงแบบละเอียดไหมครับ

แล้วไดร์เวอร์ที่ว่าไปหามาลงได้จากไหนครับ
                    หาโหลดได้ที่ game.amd.com ครับ

Comment

• ใครใช้ Win 7 แล้วกระตุก ลองดูกระทู้นี้ครับ
                      เป็นที่ Loader จริงๆด้วย

http://forums.overclockzone.com/foru...php?p=19173166

Comment

• แปลกมาก ผู้รู้ช่วยทีครับ ผมใช้ 4535 G พอดีเมื่อวานไปซื้อแรมมา บัส 800 ของ เดิม เป็น 667

กะจะเอามา แฟรช แต่มันดันแฟรช ไม่ได้ซะงั้น

Last edited by hellnero; 25 Jun 2010, 22:34:32.

Comment

• แสดงว่าว่า ตอนนั้น ที่ผมใช้ 7 กระตุก เพาะ lodder noob นี่เอง เวงกรรมสินะ

* ท่านประธานมีเรื่องแปลกอีกแล้ว หลังจากเครื่องผมอาการแปลกๆ
                          ตอนนี้ เล่นเกมส์ cpu gpu 80-83 องศา แล้วccc ลบลงไหม่ เล่นดีกว่าเดิมอีก
                          ถ้าเอาเข้า 0 มันจะกลับมาร้อนแบบเดิมไหมนี่ 555+ งงๆ และก็ งง

Comment

• TRANSFORMERS : WAR FOR CYBERTRON

อันนี้ภาค 3 ของหนังหรือเปล่าครับ เห็นเกมส์มาแล้ว

Comment

• Originally posted by hellnero View Post
                              แปลกมาก ผู้รู้ช่วยทีครับ ผมใช้ 4535 G พอดีเมื่อวานไปซื้อแรมมา บัส 800 ของ เดิม เป็น 667

กะจะเอามา แฟรช แต่มันดันแฟรช ไม่ได้ซะงั้น
                              โปรแกรม SPDTool ลองก้อบค่าทั้งหมดจาก Kingston มาดูครับ
                              แต่ผมไม่ค่อยอยากแนะนำเลยกลัวจะเปิดไม่ติด
                              เพราะแรมบางตัวมันทนค่า CL5 ที่บัส 800 ไม่ได้ต้อง CL6

Originally posted by ScaryReaDy View Post
                              แสดงว่าว่า ตอนนั้น ที่ผมใช้ 7 กระตุก เพาะ lodder noob นี่เอง เวงกรรมสินะ

* ท่านประธานมีเรื่องแปลกอีกแล้ว หลังจากเครื่องผมอาการแปลกๆ
                              ตอนนี้ เล่นเกมส์ cpu gpu 80-83 องศา แล้วccc ลบลงไหม่ เล่นดีกว่าเดิมอีก
                              ถ้าเอาเข้า 0 มันจะกลับมาร้อนแบบเดิมไหมนี่ 555+ งงๆ และก็ งง
                              งงเหมือนกันครับ

ปล.คืนนี้อย่าลืมสเปนกันครับพี่น้อง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                โปรแกรม SPDTool ลองก้อบค่าทั้งหมดจาก Kingston มาดูครับ
                                แต่ผมไม่ค่อยอยากแนะนำเลยกลัวจะเปิดไม่ติด
                                เพราะแรมบางตัวมันทนค่า CL5 ที่บัส 800 ไม่ได้ต้อง CL6

งงเหมือนกันครับ

ปล.คืนนี้อย่าลืมสเปนกันครับพี่น้อง
                                แต่ผมว่าท่านประธานควรลืมเสปนชั่วคราวน่ะขอรับ

BORKED
                                Last edited by natoff; 25 Jun 2010, 23:59:28.

Comment

Working...
                                X