Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไปโพสในนั้นอย่าด่าเขาเลยครับ ยกเว้นเขามาด่าเราก่อน
    เพราะในนั้นจะชอบพูดว่า ถ้าไม่ชอบก็ให้อ่านข้ามไป หรือเขามีสิทธิพูด

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ถ้าไปโพสในนั้นอย่าด่าเขาเลยครับ ยกเว้นเขามาด่าเราก่อน
      เพราะในนั้นจะชอบพูดว่า ถ้าไม่ชอบก็ให้อ่านข้ามไป หรือเขามีสิทธิพูด
      งั้นเราก้มีสิทธิพูดมั่งใช้ไหมครับ 555

Comment

• Originally posted by natoff View Post
        เหมือน Alphadog จะธาตุไฟแตกซ่านซะแล้ว ตอบแต่ละอย่าง
        ไม่เเปลกนะ สมชื่อดี

Comment

• Originally posted by natoff View Post
          ปัญหาเรื่องอุปกรณ์ระบายความร้อนครับ ต้องเปลี่ยนซิลิโคนใหม่ให้ดีกว่าตัวที่ติดมากับเครื่อง ใช้แผ่นทองแดงรองตรงชิปต่าง ๆ เพื่อให้หน้าสัมผัสมันแนบสนิทกว่าเดิม ส่วนรายละเอียดปลีกย่อยต้องรอท่านประธาน V-FrIeNd มาเฉลยครับ
          ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
          อยากถามคุณ V-FrIeND มันมีสาเเหตุอื่นอีกป่าวครับ หรือทำตามที่คุณ Natoff บอก

Comment

• ตามท่าน CEO natoff บอกอ่ะครับ สาเหตุอื่นแทบไม่มีเลย สาเหตุหลักคือความร้อนนี่แหล่ะที่ทำให้ซีพียูร้อนจนลดตัวคูณตัวเองลง จนทำให้เล่นเกมกระตุก
            ซึ่งเท่าที่ผมเจอเป็น Acer ซะส่วนใหญ่ (แต่ Toshiba เพื่อนผมก็เป็นนะ)

Comment

• ท่านประธาน 7 32bit กันกิน ram น้อยกว่า 64 bit เยอะไหมครับ

7 32bit มันลื่นๆ พอๆกับ xp ไหม๊ครับ ผมรู้สึกว่า ถ้าใช้ตัวที่กิน ram น้อยจะเล่นเกมส์ได้ลื่นขึ้นมากเลยทีเดียวเชียวครับตอนนี้

Comment

• กินน้อยกว่าหน่อยมั้งครับ
                เพราะเครื่องไหนมีแรม 1GB จับลง 32 Bit หมด
                แรม2GB น่าจะลง 64 Bit นะครับ และก็น่าจะซื้อแรมมาใส่เพิ่ม
                เพราะ 32 Bit กับ 64 Bit ผมคิดว่ากินแรมไม่ต่างกัน

http://topicstock-tech.pantip.com/te...HP2865075.html

Comment

• เคยพยายามเปิด app เยอะ ๆ บน windows 32-bit จะให้มันกินเกิน 2GB ยังทำไม่ได้เลย เหมือนตัว kernel มันมีการจัดการตรงนี้อยู่

Comment

เคยพยายามเปิด app เยอะ ๆ บน windows 32-bit จะให้มันกินเกิน 2GB ยังทำไม่ได้เลย เหมือนตัว kernel มันมีการจัดการตรงนี้อยู่
                    ผมเกือบเต็มละครับ ตอนนี้ กดไป 1.6 เฉพาะหน้าเว็ป

Comment

• ^
                      หมายถึงโปรแกรมเดี่ยวๆนะท่าน

Comment

• อ้าวเรอะ 5555 ผมเปิด FF + Opera 50 รวมกันประมาณ 50-60หน้า

Comment

• ท่านประธาน V-FrIeNd ถ้าผมเอาซิลิโคนมาใส่ใหม่เอง จะยากไหมครับ ส่วนไอแผ่นทองแดง นี่มันทำไงหรอครับ ทำเองจะง่ายไหม หรือ
                          ไปทำที่ร้านจะง่ายกว่า แล้วแพงไหมอ่ะครับ

Comment

• แผ่นทองแดงไว้ที่หลังก่อนก็ได้ครับ
                            ลองเช็ดซิลิโคนซีพียูออก แล้วทาใหม่ ดูก่อน ขันน็อตให้แน่น แต่อย่าออกแรงมาก

Comment

• รวม

แยก

Comment

• ตามอ่านกระทู้แนะนำ Q6600 Vs x4 640 ตาลายเลยเฮะ =___=" ( เวปพันทิพนะ )

Comment

Working...
                                X