Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mermirud View Post
    ท่านครับ msi มีตัวนึงที่เป็น phenom3 หัวความเร็ว 1.8Ghz ดีป่ะครับ
    ราคา 15900 หรือ 14900 เอง
    ตอนนี้ผมแนะนำเพื่อนให้ซื้อรุ่นนี้แหละ เพราะว่าของเขาดีจริง ๆ

Comment

• ท่านครับ ใช้อะไรเบริ์นเครื่องโน๊ตบุ๊คดี อยากรุ้ว่าถ้า cpu วิ่งเต็ม 100 เปอ มันจะขึ้นอุณหภูมิเท่าไร

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
        ท่านครับ msi มีตัวนึงที่เป็น phenom3 หัวความเร็ว 1.8Ghz ดีป่ะครับ
        ราคา 15900 หรือ 14900 เอง
        แจ่มครับ P920 เย็นด้วย 555

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          อยู่ได้นานสุดเลย(ไม่รวมที่มี Optimus) แบตเดียวกัน 48Wh

เวลาใช้ครง 4 หัวนี่มันแรงสะใจจิง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            แจ่มครับ P920 เย็นด้วย 555
            ผมยังอยากได้เลย ไม่ติดว่ามี notebook แล้ว ถอยแล้วเนี่ย

Comment

• Originally posted by natoff View Post
              เวลาใช้ครง 4 หัวนี่มันแรงสะใจจิง
              ประหยัดไฟกว่า i3+ออนบอร์ดอีก 555

ตอกไอนี่หน้าหงายอ่ะ (จริงๆหงายไปรอบและ กระทู้ Acer ร้อนๆ บอกแก้ไม่ได้ ใช้งานผิดวัตถุประสงค์)
              http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2962542.html

Comment

• เย้ยขึ้นหน้าใหม่ซะงั้น เอามันขึ้นมาอีกครั้ง เพื่อความแรง 555

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                Phenom II P920 1.6GHz TDP 25W (รุ่นประหยัดพลังงาน)

เกมๆ

ปล.นี่ขนาดรุ่นประหยัดพลังงานนะ 1.6 GHz TDP 25W
                Originally posted by V-FrIeNd View Post
                อยู่ได้นานสุดเลย(ไม่รวมที่มี Optimus) แบตเดียวกัน 48Wh

Comment

• มันเข้าไทยยังครับ a660t

Comment

• รีวิวตั้งแต่สิ้นเดือนสิงหาอ่ะ เกือบสองเดือนและ
                    บ้านเราไม่มีใครเอาเข้ามาเลยพวก X4 สงสัยกลัวขายไม่ออก เพราะตราบาปเป็น AMD 5555555

Comment

• น่าจะเอาเข้าหน่อยนะครับ คนใช้ amd ก็เยอะนะ แต่ยังไม่กว้างเท่าตลาด intel
                      เค้าน่าจะโปรโมตหน่อย amd

Comment

• มีคนไปซื้อ 4551G AMD N830 แล้วของหมด พนักงานแห่งหนึ่งบอกว่าขายไม่ดี เลยไม่เอามาขายใหม่

Comment

มีคนไปซื้อ 4551G AMD N830 แล้วของหมด พนักงานแห่งหนึ่งบอกว่าขายไม่ดี เลยไม่เอามาขายใหม่
                          เซลโกหกเพื่อให้ได้ยอดมีเยอะสมัยนี้ เซลบริษัทผมก็เป็น

Comment

• ขอถามหน่อยนะครับ
                            - South Bridge Driver
                            - Raid Driver

นี่มันคืออะไรครับแล้วจำเป็นต้องลงไหมครับ
                            ผมไปเจอที่หน้าดาวน์โหลด ACHI
                            ตรงนี้อ่าครับ http://sites.amd.com/us/game/downloa...win7-32.aspx#3

แล้ววิธีลง ACHI นี่ก็ลงปกติใช่ไหมครับต้องไปที่ device manager ไหมอะไรหรือลงเหมือน ccc ปกติเลยครับ

Comment

• AHCI ลงปกติได้เลย
                              South Bridge ไม่ต้องลง รู้สึกไม่มีประโยชน์ลงเหมือนไม่ได้ลง - -"

Comment

• Originally posted by kissa View Post
                                ขอถามหน่อยนะครับ
                                - South Bridge Driver
                                - Raid Driver

นี่มันคืออะไรครับแล้วจำเป็นต้องลงไหมครับ
                                ผมไปเจอที่หน้าดาวน์โหลด ACHI
                                ตรงนี้อ่าครับ http://sites.amd.com/us/game/downloa...win7-32.aspx#3

แล้ววิธีลง ACHI นี่ก็ลงปกติใช่ไหมครับต้องไปที่ device manager ไหมอะไรหรือลงเหมือน ccc ปกติเลยครับ
                                RAID Driver ใช้กับระบบ harddisk แบบ RAID

South bridge Driver เป็น driver ของ chipset พวก 780, 790 อะไรแบบนี้

AHCI ดับเบิ้ลคลิ๊กลงเหมือน ccc ได้เลย

Comment

Working...
                                X