Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือผมรบกวนถามอีกเรื่องหนึ่งนะครับ (ถ้าสงสัยมากไปก็ขออภัยครับ อยากรู้จริงๆครับ ==")

เวลาตั้งเป็น ATI MPEG Video Decoder มันไม่ขึ้นเป็น DXVA หรอครับ แต่กาดจอมันก็ทำงานนะ (ตามภาพด้านล่างครับ) หรือผมเข้าใจอะไรผิดรึป่าว

เพราะเวลาใช้เป็น .... มันขึ้น DXVA ด้วยอะครับ

รบกวนอีกรอบนะครับ ทุกท่าน

Comment

• Originally posted by GeorgeBest View Post
      คือผมรบกวนถามอีกเรื่องหนึ่งนะครับ (ถ้าสงสัยมากไปก็ขออภัยครับ อยากรู้จริงๆครับ ==")

เวลาตั้งเป็น ATI MPEG Video Decoder มันไม่ขึ้นเป็น DXVA หรอครับ แต่กาดจอมันก็ทำงานนะ (ตามภาพด้านล่างครับ) หรือผมเข้าใจอะไรผิดรึป่าว

เพราะเวลาใช้เป็น .... มันขึ้น DXVA ด้วยอะครับ

รบกวนอีกรอบนะครับ ทุกท่าน
      แบบนั้นแหละท่าน เพราะว่าตัว decoder ของ ATI ยัง support DXVA ไม่ทุก format น่ะ ในขณะที่ของ PowerDVD support เกือบหมดแล้ว
      Last edited by natoff; 6 Nov 2010, 12:30:17.

Comment

• Hey, kogi, kogi, mister
        Yogil jom bwabwa, mister
        Gure baron a mister
        Ne apuro ga mister

Hey, yogi, mister
        Ijen nal bwaba, mister
        Hancham baresso, mister
        Irumi mwoya, mister

La, la, la, la, la, la

Comment

• แล้ว nero media hub support กะเค้าป่าวคับ หุหุหุ
          ไม่อยากลงหลายโปรแกรมง่ะ ใช้ดูทั่วไปดีป่าวงับ windowmedia powerdvd ลบออกหมดแระ ฮ่าๆ

Comment

• ลง PureCodec กับ PowerDVD ก็ครอบคลุมล่ะครับ อิอิ

Comment

• ตอนนี้ ลงแต่ k-lite mega กับ nero เดวนีโรดูไม่ได้ค่อยกลับไปลง powerdvd งั้น เหอๆๆ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                แบบนั้นแหละท่าน เพราะว่าตัว decoder ของ ATI ยัง support DXVA ไม่ทุก format น่ะ ในขณะที่ของ PowerDVD support เกือบหมดแล้ว
                อ๋อ ครับ

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                ลง PureCodec กับ PowerDVD ก็ครอบคลุมล่ะครับ อิอิ
                ผมก็ใช้ PureCodec อยู่ครับ ลงทีเดียวมีใช้ทั้ง Media Player Classic, The KMPlayer, Daum PotPlayer =="

Comment

• [IMG][/IMG]

คะแนนนี้อยู่ในเกณฑ์ปกติหรือป่าวคับ สำหรับตัว Acer Aspire 4551G-N832G64Mnsk/C029 + ram2GB

Comment

• สวัสดีจ้าพี่ v friend มาก็มีเรื่องรบกวนสอบถามนิด Battery_Life_Extender เจ้าโปรแกรมนี้ได้จาก ของซัมซุงทำให้แบตชาทร์ที่ 80 เปอเซ็นไม่ชาทจนเต็ม ช่วยในการถนอนแบต แต่พอดีมีเครื่องยี่ห้ออื่นไม่สามารถใช้ร่วมกันไ้ด้ ขอรบกวนพี่ v friend หรือพี่ๆท่านอื่น ช่วยแนะนำโปรแกรมแนวๆนี้ทีจ้า

ขอขอบคุณจ๊ะ

Comment

• Originally posted by doggod View Post
                      [IMG][/IMG]

คะแนนนี้อยู่ในเกณฑ์ปกติหรือป่าวคับ สำหรับตัว Acer Aspire 4551G-N832G64Mnsk/C029 + ram2GB
                      เท่าที่ผมจำได้ ประมาณนี้น่ะครับ อิจฉา ๆ @_@

Comment

• ขอบคุณมากคับ

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
                          สวัสดีจ้าพี่ v friend มาก็มีเรื่องรบกวนสอบถามนิด Battery_Life_Extender เจ้าโปรแกรมนี้ได้จาก ของซัมซุงทำให้แบตชาทร์ที่ 80 เปอเซ็นไม่ชาทจนเต็ม ช่วยในการถนอนแบต แต่พอดีมีเครื่องยี่ห้ออื่นไม่สามารถใช้ร่วมกันไ้ด้ ขอรบกวนพี่ v friend หรือพี่ๆท่านอื่น ช่วยแนะนำโปรแกรมแนวๆนี้ทีจ้า

ขอขอบคุณจ๊ะ
                          ส่วนมาก ACPI, Bios มันต้องสนับสนุนด้วยอ่ะครับ ถึงจะทำได้

Comment

• พอดีน้องไปงานคอมมาร์ทละไปเจอเจ้านี่มา เลยนอกใจ amd เลย 28900 ได้ของแถม แรม 2gb ส่วนลด 3000 มือถือ betouch 120 แล้วปกติต้องจ่ายสด แต่ร้านเขาทำให้เป็นแบบผ่อนแล้วยังได้ส่วนลด ก็เลยยิ่ง happy อ้อ ได้ยอดคืนจากบัตรอีก 600 ผ่อน 10 เดือน

28900-3000-5990-600 = 19310 ได้แรม 4gb

[IMG]http://****************/web/wp-content/uploads/2010/11/Commart-Promotion-2010-19.jpg[/IMG]

http://www.****************/notebook/3282-Acer+Gateway+NV49C204t:186t:192t:210t:216t.html

ดูแล้วก็น่าจะคุ้มไหม ขอความคิดเห็นพี่หน่อยจ้า แต่ตอนนี้จับลง xp ไปล่ะ ไม่มีความสุขกับ 7 สักที

Comment

• Cyberlink DXVA กลายเป็นผีดิบเขียวไปซะงั้น

ต้องใช้ FFDShow ถึงจะปกติ

Comment

• สอบถามพี่ v friend อีกอย่าง ในเครือ่ง desktop เจออยู่ 2 ชุดที่ใช้cpu 105t 6 core แล้ว พอลง MPC ตัวล่าสุดเปิดไฟล์ mkv ปุ๊บ จะดับทันที สองชุดนี้บอร์ดคนละรุ่นแต่ใช้ cpuเหมือนกัน เลยเข้าใจว่ามาจาก cpu ไม่ทราบว่าพี่เป็นไหม

Comment

Working...
                                X