Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามอีกเเล้วครับ^^
    kermel memory กับ vitural memory เหมือนหรือต่างกันอย่างไรครับ

Comment

• Originally posted by vengum46 View Post
      ถามอีกเเล้วครับ^^
      kermel memory กับ vitural memory เหมือนหรือต่างกันอย่างไรครับ
      ต่างกันครับ

kernel memory จะอยู่บน Ram ครับ

virtual memory อยู่บน harddisk ครับ

Comment

• Kermel Memory มันเป็นพื้นที่ใน RAM ที่ Windows จองไว้
        ส่วน Virtual Memory ยืมพื้นที่ใน HDD
        รายละเอียดผมไม่ทราบ = =

Comment

• เอ้าซ้ำ ไม่เป็นไรคืนนี้รอดูยำผี

Comment

• รอด้วยคนคับประธาน เรือบรรทุกผีลงนรก

Comment

• ยินดีต้อนรับแนวร่วมในการยำผีคืนนี้ครับ

Comment

• ใครชนะไม่สำคัญ
                ขอให้อาร์เซน่อลชนะก็พอ
                แต่แมนยูกับแมนซิ
                ผมว่าเสมอกันน่ะ แฟร์สุดแล้ว
                อิอิ

Comment

• Comment

• รูปผีเยอะจัง อิอิ
                    อย่าเสียทดเจ็บอีกละกันนะท่าน เจ็บใจจริงๆ

Comment

• ระวังนะท่านประธาน
                      ระวัง
                      ผีหลอก
                      อิอิอิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        10.10 ค่อนข้างมีปัญหา ถ้าไม่ลงตัวโม 10.10d ก็ต้องลง 10.9

10.10d Mod http://www.mediafire.com/?i0qmim5wd0cy0e6
                        ขอบคุณครับ
                        ตอนนี้ลื่นขึ้นอีกนิดนึงแล้ว

Comment

• สวัสดีคร้าบบบ
                          เพิ่งย้าย จาก i5 ค่าย เขียว มา amdx3 ค่ายแดงบ้าง

จะลอง ดู 3คอร์แท้จะสู้ 4 คอร์ ได้รึป่าว ฮ่าๆๆ
                          ไปซื้อ 4551 g มา
                          CPU : AMD Phenom II X3 N830
                          VGA : ATi Radeon HD 5650

จะลง win 7 untimate
                          ลง 64 bit ได้เลยมั้ยครับ
                          แล้วไดร์ท เวอร์ ดูในเวป acer มันไม่มี ไดร์ทเวอร์เมนบอร์เลยอะครับ

เพิ่งเคยใช้ ค่ายแดง ครั้งแรกครับ รุ่นที่แล้วๆ มาก็ ค่ายเขียวทั้งนั้น

แล้วมีอะไรแนะนำมั้ยครับ

Comment

• ไดร์เวอร์เมนบอร์ดในเว็บ Acer ก็คือไดร์เวอร์ Chipset แหล่ะครับ ไม่ก็อาจจะรวมอยู่ใน VGA เลย

Comment

• ผมลง windows 7 untimate 64bit
                              แล้ว msn(เวอชั่น Build 14.0.8117.416 ภาษาไทย) ค้างบ่อยมากเลยคับ ใครรู้บ้างช่วยตอบหน่อยคับ

Comment

• ผมไม่เคยค้างเลยเน้อ ลงมากี่ตัวๆ ลองอัพเดทวินโดวส์ดูครับ
                                ไม่ก็ลบ msn แล้วโหลดอันใหม่ที่ไม่ได้โหลดจากเดิม

Comment

Working...
                                X