Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอัพเดทวินโดใหม่ล่าสุดละคับ

สงสัยต้องเปลี่ยน msn ใหม่

ขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by thapakornx View Post
      สวัสดีคร้าบบบ
      เพิ่งย้าย จาก i5 ค่าย เขียว มา amdx3 ค่ายแดงบ้าง

จะลอง ดู 3คอร์แท้จะสู้ 4 คอร์ ได้รึป่าว ฮ่าๆๆ
      ไปซื้อ 4551 g มา
      CPU : AMD Phenom II X3 N830
      VGA : ATi Radeon HD 5650

จะลง win 7 untimate
      ลง 64 bit ได้เลยมั้ยครับ
      แล้วไดร์ท เวอร์ ดูในเวป acer มันไม่มี ไดร์ทเวอร์เมนบอร์เลยอะครับ

เพิ่งเคยใช้ ค่ายแดง ครั้งแรกครับ รุ่นที่แล้วๆ มาก็ ค่ายเขียวทั้งนั้น

แล้วมีอะไรแนะนำมั้ยครับ
      มาเล่าให้ผมฟังบ้างนะคร๊าบบบ

ตอนแรกผมกะจะซื้อรุ่นนี้เลยครับ แต่หาไม่ได้ เลยเพิ่มเงินไปซื้อตัว 4745G แทนครับ เป็น i5+ค่ายแดง 555

เล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ ว่าแรงป่าววววววววววววววววว >.<

Comment

• Comment

• เวงๆๆๆๆๆ เจอเเต่ของร้อนๆๆๆ

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1011/20101111_c7caff92389972bf475euAfmoo2nnB6f.png[/IMG]

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ผมว่าแล้วต้องเสมอ
            ฮ่าๆๆๆ

Comment

• Originally posted by KreanInW95 View Post
              มาเล่าให้ผมฟังบ้างนะคร๊าบบบ

ตอนแรกผมกะจะซื้อรุ่นนี้เลยครับ แต่หาไม่ได้ เลยเพิ่มเงินไปซื้อตัว 4745G แทนครับ เป็น i5+ค่ายแดง 555

เล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ ว่าแรงป่าววววววววววววววววว >.<

ลองแล้วเป็นไงบ้างครับ i5+ค่ายแดง ผมหาไม่ได้อะครับ
              ชื่อ มือ สองมาครับ ทั้ง 2 ตัวเลย

ก่อนลงวินโดวส์ครับ
              Attached Files

Comment

• การ์ดจอลงไดร์เวอร์ยังครับ คะแนนน้อยจัง

Comment

• ลงวินโดวส์ใหม่แล้วครับ

win7 enterprise ครับ
                  อยากลงเป็น 64 แต่ทำไม่เป็นครับ ทำอย่างไรช่วยบอกที โหลดมาจากเวป microsoft ครับ

แล้วลงเป็น 64 จะแรงกว่าใช่มั้ยครับ เล่นเกมส์เป็นงานหลัก พิงงานดูหนัง รองลงมา

ไดร์ทเวอร์ ลง vga ของ acer กับ การ์ด จอในหน้าแรก กระทู้นี้
                  แค่สองตัวก็พอ

คะแนนเพิ่มแล้วครับ
                  Attached Files

Comment

• Originally posted by thapakornx View Post
                    ลงวินโดวส์ใหม่แล้วครับ

win7 enterprise ครับ
                    อยากลงเป็น 64 แต่ทำไม่เป็นครับ ทำอย่างไรช่วยบอกที โหลดมาจากเวป microsoft ครับ

แล้วลงเป็น 64 จะแรงกว่าใช่มั้ยครับ เล่นเกมส์เป็นงานหลัก พิงงานดูหนัง รองลงมา

ไดร์ทเวอร์ ลง vga ของ acer กับ การ์ด จอในหน้าแรก กระทู้นี้
                    แค่สองตัวก็พอ

คะแนนเพิ่มแล้วครับ
                    ของผมได้คะแนนตามนี้เลยครับ, Windows 7 Home Premium 64-bit อัพเดตล่าสุด, ไดเวอร์มากับเครื่อง ตอนนี้ยังไม่ออกเวอร์ชั่นที่ใหม่กว่าครับ

เครื่องเราทุกอย่างเท่าที่ดูตามสเปคเหมือนกันหมด เว้นแต่ CPU ที่ไม่เหมือนกัน ^o^

Comment

• มีข้อสงสัยมาถามครับ

คือพอผมลงวิน7ให้เพื่อนเสด ผมไปโหลดไดรเวอร์การฺ์ดจอจากหน้าเว็บ อันนั้นมันคือ CCC หรือปล่าวครับ แล้วสามารถใช้งานมันปรับค่าต่างๆได้เลยใช้มั้ยครับ

Comment

• Lenovo Z465 Phenom II X3 850
                        ไปเจอมาที่ร้าน BigIT 18,900 ฟรีประกัน 2 ปี เหอะๆ

Comment

• ลง lan ไม่ได้อะ โหลดในเวป acer มา ไม่มี ตัว ลงอะครับ ไฟล์ setup ไม่มี เค้าทำกันอย่างไรอะครับ
                          ตอนนี้ไปหาโหลดที่เวปผู้ผลิตอยู่ครับ

แล้วจะลง win7 64 ทำอย่างไรครับ ต้องเปลี่ยนแผ่นรึป่าวครับ

Comment

• สงสัยลงแบบ Have Disk
                            คลิกขวา My Com Manage ไปที่ Device Manager หาที่มันตกใจอยู่ เป็น Network controller มั้ง คลิกขวา Update Driver
                            Browse My Com For Driver... Let Me Pick List แล้วก็ Have Disk แล้วก็ Browse ไปที่ ไฟล์ ini ที่เราโหลดมา

Comment

• วิธีการลงไดร์เวอร์แบบ Manual (ไม่เฉพาะการ์ดจอ ไปใช้กับไดร์เวอร์อื่นก็ได้)

คลิกขวา My Computer > Manage > Device Manager

เลือกไปที่ไฟล์ .ini ที่เรา Mod (หรือไดร์เวอร์การ์ดจอ อยู่ใน Packages\Drivers\Display\W76A_INF สำหรับ x64, W7_INF สำหรับ x86, XP_INF สำหรับ XP)

รีสตาร์ทเครื่อง
                              Last edited by V-FrIeNd; 3 Jun 2011, 13:09:50.

Comment

• ท่านประธาน 4550 ของ giggabye ทำไมมันถูกกว่า 4350 หรือ 4350 แรงกว่า

Comment

Working...
                                X