Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    เสียสักตัว .... จะนั่งหัวเราะเล่น กั้กๆ

Comment

• Originally posted by vengum46 View Post
      dc mode ใน cpu z ขึ้นว่า Unganged หมายความว่าไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
      แปลไม่ถูก ว่ามันต่างกับ Dual ไหมหว่า หลังๆ มันมีหลายแบบ ไม่แน่ใจว่า unganged นั่นอาจจะ Ram ทำ Dual ไม่สมบูรณ์มั้งครับ

เคยเป็นตอนใช้ 4540G กับ Ram 2 ยี่ห้อ 2/800 x2 ตัว มันก็ขึ้นแบบนี้แหละ พอเปลี่ยนเอา ram ของ notebook 4540G อีกตัวมาใส่ ก็เป็น gang และ ...

Comment

• Originally posted by doggod View Post
        ผมออน msn ตอนใช้แบบแบตเตอรี่ แล้วมันชอบหลุดจาก msn อ่ะคับ

แต่ถ้าเสียบกับadapter มันไม่หลุดอ่ะคับ

มันต้องไปปรับอะไรหรือป่าวคับ จึงจะไม่หลุด
        ก่อนหลุดจอดับ (ห้ามผวน) หรือเปล่าครับ ... หรือ ไม่จอดับ ... ... จะใช้คำไรดีเนี่ย

Comment

• พึ่งรู้แฮะ AMD ปล่อย Server 8 Core และ 12 Core ลงตลาดแล้ว .....

HP เอามาขายแล้ว ..............

http://h10010.www1.hp.com/wwpc/us/en...1-4091396.html

อยากเอามาเล่นเกม ยิงไข่ ........

Comment

• Originally posted by vengum46 View Post
            dc mode ใน cpu z ขึ้นว่า Unganged หมายความว่าไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
            unganged dual channel เป็นระบบที่สามารถให้ cpu แยกเข้าถึง RAM ได้อย่างอิสระครับ ดีกว่าแบบ ganged dual channel ครับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
              unganged dual channel เป็นระบบที่สามารถให้ cpu แยกเข้าถึง RAM ได้อย่างอิสระครับ ดีกว่าแบบ ganged dual channel ครับ
              แจ่มๆๆ ว่าแล้ว มันต้องมีอะไรเพิ่ม ... ไม่ได้ตามข่าวนาน 5555

Comment

• ลุงแก่แล้ว 555+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ลุงแก่แล้ว 555+
                  อีกหละ .... เดี๋ยวก็ นะ ... ก้ากๆ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                    ขอบคุณครับคุณ natoff ^^

Comment

• acer4551g ผม จะทำแรม dc mode ทำได้มั้ยครับ ทำอย่างไร ครับ
                      ใช้งบเท่าไหร่ครับ สัก 4 gb

Comment

• Originally posted by thapakornx View Post
                        acer4551g ผม จะทำแรม dc mode ทำได้มั้ยครับ ทำอย่างไร ครับ
                        ใช้งบเท่าไหร่ครับ สัก 4 gb
                        เสียบแรมเพิ่มอีกแผงก็เป็นแล้วครับ ไม่ต้องทำอะไร

Comment

• unganged ดีที่สุด เหมาะกับซีพียูมัลติคอร์
                          (สมัยก่อนเขาว่า ซีพียู 4 หัว ใส่แรม 4 แถว แล้วเป็น Unganged ประสิทธิภาพจะดีกว่า แบบ 2 แถว ไม่รู้จริงเปล่า)

Comment

เสียบแรมเพิ่มอีกแผงก็เป็นแล้วครับ ไม่ต้องทำอะไร
                            ต้องยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกันด้วยป่าวครับ
                            เหมือนจะเคยได้ยินมาว่าต้องแบบนี้

Comment

unganged ดีที่สุด เหมาะกับซีพียูมัลติคอร์
                              (สมัยก่อนเขาว่า ซีพียู 4 หัว ใส่แรม 4 แถว แล้วเป็น Unganged ประสิทธิภาพจะดีกว่า แบบ 2 แถว ไม่รู้จริงเปล่า)
                              จริงไม่จริงไม่รู้ รู้แต่ถ้าแรมถูกก็ใส่ ๆ ไปเหอะ win64 เห็นครบอยู่แล้ว 5555

Comment

• Comment

Working...
                                X