Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    เข้าไปปิด Control Panel\Hardware and Sound\Sound
    Speaker (Realtek HD Audio) Properties > Enhancement
    ติ๊ก Disabled All Sound Effect
    ขอบคุณครับพี่ ได้แล้วครับ

Comment

• .NET Framwork ไม่ต้องลงครับ มันมีติดตัวมาแล้วเวอร์ชั่น 3.5 SP1
      หรือจะใช้วินโดวส์อัพเดทตอนนี้มันจะอัพให้เป็น 4.0
      ส่วนไดร์ฟดีวีดี ท่านคงเสียแหล่ะ อาจจะเกิดจากไบออสแบบท่านอื่นๆที่มองไม่เห็นดีวีดีก็ได้
      ต้องลองอัพกลับเป็น V1.02

แต่ของผม Bios 2.07 DVD-RW Slimtype ยังปกติสุขดี อิอิ

Comment

• แต่ตอน xp ก็ปกติสุขนะ ชั่งมันๆ อ่านได้บ้างไม่ได้บ้าง 555

.NET Framwork ผมมีตัว setup ทุกเวอร์ชั่นเลย ยัน 4.0 ลง 4 เพิ่ม

แล้ว ไดร์เวอร์ ACHI SATA มันลงไม่ได้อ่ะครับ ท่านประธาน

Comment

• มันต้องใช้ของ 7 จิ
          โหลดในเว็บ AMD อ่ะครับ
          http://game.amd.com/us-en/drivers_ca...ista32-chipset

Comment

• ผมก็โหลดตัวนั้นมาอ่ะครับ ท่านประธาน แต่ตอนลงมันไม่เจอ

Comment

• ลงไม่ได้อ่ะครับ ลองลงหลายท่า แล้ว มัน บอก ไดร์เวอร์ ไม่เข้ากับ วินโด้ เวงกรรม ผมไปทำไรผิดตงไหน
              win 7 ultimate 64bit เดิมๆ เลย ไม่โม

Comment

• ได้แล้วครับ ท่านประธาน

ผมไป have disk มั่ว ตง ide ata/atapi controllers ได้เฉยเลย -.-

Comment

• รายงานผม หลังจากลง sata ไดร์ dvd กลับสู้สภาพ ปกติ -.-

ลองเล่นเกมส์ ที่ xp เล่นไม่ได้ เนียนอยู่ ไม่สดุด

Comment

• มีอะไรใกล้เคียงบางครับรุ่นดังกล่าวบางครับ ราคาไม่แพงกว่า

Asus A42DR-VX031D
                    ราคารวม VAT ประมาณ 21,000 บาท
                    CPU Turion II X2 P520 2.30GHz
                    RAM 2GB 1066MHz DDR3
                    VGA HD5470 1GB DDR3
                    HDD 320GB 5400RPM
                    LCD LED BL 14.0 1366 x 768

Comment

• Relax กันบ้างครับ
                      เรามาดูคุณภาพ ของ SNSD กันบ้างครับ

BORKED
                      ^
                      ^อันนี้ ชอบเสียงทั้งสองคนเลยครับ แต่ชอบเสียง Tiff มากก่าอ่ะ มีไอ Rock นิสๆ

BORKED
                      ^
                      ^ อันนี้ยิ่งชอบไปใหญ่

BORKED
                      ^
                      ^ยังมีอีกเยอะครับ ความสามารถของวงนี้

หุหุ น่ารัก เสียงดี เต้นเก่ง ครบเครื่องจริงๆวงนี้
                      Last edited by eatman; 30 Jun 2010, 10:07:16.

Comment

• ท่านประธานครับ งานมาอีกแล้ว

อาการคือ cpu core1 มันพุ่งนี้ ขึ้นมา แล้วก็หาย เล่นๆ ไปก็เป็นอีก

แต่มะวานเล่นทั้งคืนไม่เป็น ลื่นตลอด ไม่มีอาการกระตุก

ตอนนี้กระตุกเป็นพักๆ อะครับ ฟังเพลง ลำโพง จะพัง

Comment

• Loader มีปัญหา แฟลชไบออส Mod ของผมดีกว่า
                          แล้วยัด CERT กับคีย์ เอา

Comment

• Originally posted by VesPer-KiD View Post
                            มีอะไรใกล้เคียงบางครับรุ่นดังกล่าวบางครับ ราคาไม่แพงกว่า

Asus A42DR-VX031D
                            ราคารวม VAT ประมาณ 21,000 บาท
                            CPU Turion II X2 P520 2.30GHz
                            RAM 2GB 1066MHz DDR3
                            VGA HD5470 1GB DDR3
                            HDD 320GB 5400RPM
                            LCD LED BL 14.0 1366 x 768

ACER Aspire 4551G-P522G50Mnsk/C019
                            http://www.****************/notebook...Mnsk:C019.html

สเป๊คเหมือน ASUS เลย

Comment

• ไม่ต้องการ ACER

Comment

• ผมต้องทำยังไงบ้าง ขอวิธี พร้อมโปรแกรม หลังไมค์ หน่อยครับ ท่านประธาน

กราบขอบพระคุณล่วงหน้า

Comment

Working...
                                X