Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเชื่อไหมถ้าผมบอกว่า Black กินไฟน้อยกว่า Blue ตัวผม อิอิ

Comment

• จริงอะท่าน

Comment

• Originally posted by AeoLis View Post
        รบกวนสอบถามครับ 7200 rpm กับ 5800 rpm นี่รอบเยอะๆนี่จะกินไฟมากกว่าไหมครับหรือเท่าๆกัน
        ไอ้ครั้นจะเล่น ssd เพื่อประหยัดไฟ ความจุมันก็น้อย แถมราคายังสูงเกินไป
        แทบไม่ต่าง
        แต่ที่อึ้งคือตอนใช้ blue เล่นเนตได้แค่สองชั่วโมงพอมาใช้ black เล่นได้ สองชั่วโมงครึ่งเออทำไปได้

Comment

• Blue BPVT รุ่นผมมันคล้ายๆ Green บน PC เลยอ่ะ
          อ่านสเป็คจาก wdc มันบอกกินไฟสูงสุด 2.5W
          ส่วน Black BEKT กินไฟสูงสุด 1.8W

แต่ Blue BPVT เร็วกว่า(ออกมาที่หลัง) เสมือนเปรียบเทียบข้ามยุค
          แต่แค่ 0. กี่วัตต์ ไม่ต่างเลย -*- ยิ่งตอนเปิดไว้เฉยๆ มันก็ไม่ถึง 1W 555+

Comment

• งั้นคงต้องเล็งต่อไป - -'

Comment

• มารายงานตัว ขอเข้คลับ ด้วยคนครับ

Lenovo G465

ตอนนี้กำลังอัพไดร์เวอร์อยู่ครับแต่เจอปัญหาคือ รีคอมทีไรมันไม่เปิดใหม่ให้ทุกทีครับต้องกด ปุ่ม เปิดค้างไว้ ปล้วเปิดใหม่

Comment

• เช็ควินโดวส์ก่อนเลยครับ ผมว่าวินโดวส์ที่ลงมีปัญหา เปลี่ยนลงแผ่นอื่นดูดีกว่า

Comment

• งบไม่เกิน 25k เล่นตัวไหนดีครับ

เล็งตัวนี้อยู่ Lenovo IdeaPad Z465 /X3-N850 เพิ่มเป็น 4G แค่เล่นเนต ดูหนัง pes2011 fm2011 dot a

lenovo พวกบอดี้ วัสดุ ความร้อน ประกัน มีปัญหาไหมฮะ ตอนแรกชอบ Toshiba เจอตัวนี้ไปลังเลเลย

Comment

• สะดุ้งโหยง

Comment

• Originally posted by dekindy View Post
                      งบไม่เกิน 25k เล่นตัวไหนดีครับ

เล็งตัวนี้อยู่ Lenovo IdeaPad Z465 /X3-N850 เพิ่มเป็น 4G แค่เล่นเนต ดูหนัง pes2011 fm2011 dot a

lenovo พวกบอดี้ วัสดุ ความร้อน ประกัน มีปัญหาไหมฮะ ตอนแรกชอบ Toshiba เจอตัวนี้ไปลังเลเลย
                      โอเคนะครับ ไปจับมาแล้ว ดูดีมีตระกูล อิอิ
                      ความร้อนไม่ร้อนอยู่ล่ะพวก AMD ATI

Comment

• ถามหน่อยคร้าบ ตอนนี้ผมลง dx11 june 2010 ลบไดร์เวอร์ตัวเก่า+ลง10.7 แล้วก็ลงsdk2.2 แต่พอใช้ gpuzเช็ค ก็ยังไม่ขึ้น open cl ใครพอทราบวิธีบ้างครับต้องทำไงต่อ

Comment

• ไม่ขึ้นอยู่ล่ะครับ ใช้ GPU Caps Viewer เช็คดีกว่า

Comment

• gpu-z มันมั่ว ขนาดไม่ขึ้นอะไรเลย ผมยังรัน OpenCL ได้หน้าตาเฉย

Comment

• ได้จริงด้วย ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• ท่านประธานผมจะดูยังไงว่า nod32 ทำงานอยู่เวลาเข้าเว็บ เวลาเปิดไฟล์ต่างๆ

Comment

Working...
                                X