Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮ่วย!!!!!!!!!!!!!ซื้อมาไม่ถึงเดือนราคาลงซะแล้ว AS4551G

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
      ท่านประธานผมจะดูยังไงว่า nod32 ทำงานอยู่เวลาเข้าเว็บ เวลาเปิดไฟล์ต่างๆ
      ต้องโหลดไวรัสมาลอง หุหุ

Comment

• True 9M ยามเช้า

Comment

• ท่านประธานครับ คือผมจะแกะ Notebook ทาซิลิโคนใหม่ ใช้ตัวไหนดีครับ
          ARCTIC SILVER 5
          ARCTIC MX-3
          Gelid GC-Extreme
          3ตัวนี้อะครับ

Comment

• วันนี้ดูเงียบๆจัง

Comment

• x4 ในโนทบุคไม่มีกะเขาบ้างหรอ

Comment

• Originally posted by radchanon View Post
                ท่านประธานครับ คือผมจะแกะ Notebook ทาซิลิโคนใหม่ ใช้ตัวไหนดีครับ
                ARCTIC SILVER 5
                ARCTIC MX-3
                Gelid GC-Extreme
                3ตัวนี้อะครับ
                เลือกไม่ถูกอ่ะ เคยใช้แต่ MX-3
                แต่ตอนนี้ผมใช้ TX4 ทาอยู่

Comment

• เดินไปซื้อสาย usb
                  เวลาเหลือ เลยไปดูแรม 1050 บาท 2G kington bus 1066/1333 ราคาเท่ากัน
                  ก็ถูกดีครับไปร้าน jib พันทิพย์ งาม
                  จะไปเพิ่มแรม 4551

พนักงาน ที่มาคุยกับผมก่อนเป็นผู้หญิงนะครับ ผมไปถ้าเค้าว่า แรมเครื่องนี้ บัสเท่าไหร่ จะซื้อเพิ่ม 2G
                  ผมเอาเครื่องออกจากกระเป๋า ยังไม่ได้เปิดเครื่อง ไม่เปิดฝาด้วย พอดีรีบไปเลย เอาเครื่องติดไปด้วย ไม่ได้เอาไปไว้ที่ห้อง

คนผู้หญิงเค้าไม่รู้ เค้าไปถามอีกคน คนอ้วนๆ เค้าไม่ตอบเหมือนไม่ได้ยิน เพราะคุยกับลูกค้าอีกคน ที่จะซื้อ เฟรชไดร์ทหน้าร้าน

มีพนักงานผู้ชาย ผอมๆ ผู้รู้ดี บอกรุ่นนี้ 1066 ครับลูกค้า
                  เค้าเรียกผมลูกค้าอะ ผมก็จะซื้อแล้ว แต่ไม่ชัวร์ครับ เลยถามไปว่า แกะใส่ให้หน่อยได้มั้ย
                  พนักงาน ผู้รู้ดีเดินหายไปไหนแล้วไม่รู้ พนักงานผู้หญิง ตอบว่ารอช่างแปปนึงนะ
                  ผมก็วางเครื่องไว้ที่เค้าเตอร์ เดินดูของในร้านอะครับ รอ5 นาที คนอ้วนๆที่ขายแฟรชไดร์ทอะขายเสร็จแล้ว มาถามผมว่า
                  ต้องแกะเครื่องดูนะครับถึงจะรู้ว่าบัสเท่าไหร่ เราก็งง ไหนบอก1066 นี่

เอาก็เอา แกะก่อน ผมก็คุ้นๆว่า เครื่องผมบัส 1333 เครื่องเก่า บัส 1066

ผู้หญิงไปเช็คของในสต๊อก ในคอม บอกว่าเหลือ บัส 1333 2G 1 ตัว บัส 1033 หมด

ชายอ้วนๆก็แกะ ฝาออก เอาแรมออกมา แกะสติกเกอร์ออก ดูว่าบัสเท่าไหร่
                  เค้าบอกผม บัส 1333ครับน้อง ผมก็บอกว่าเอา 2 G 1ตัว ใส่ให้ด้วย เค้าก็บอกได้ครับ

รอสักพัก
                  ปรากฏว่า หาไม่เจอครับ เค้าหาแรมที่จะใส่เครื่องผมไม่เจอ เวรกำ
                  แล้วเค้าก็บอกว่า
                  มีแรมในสต๊อกอยู่แต่มันเสีย อะ ให้มาใหม่วันศุกร์เย็นๆ เฮ้อ ยืนรอตั้งนาน

ตอนแกะเราก็ถามว่า ประกันจะหมดมั้ย พี่อ้วนๆ บอกว่า ใส่ ถอดแรม ประกันไม่หมด
                  แต่ถ้าถอดฮาร์ดดิส ประกันหมดครับ ผมก็งง แต่ก็ไม่ได้ถามต่อ ครับ ไม่รู้เหมือนกัน
                  แต่ที่แน่ๆเครื่องเก่า แกะเปลี่้ยนฮาร์ทดิสไปเรียบร้อยแล้ว เอาไปให้พ่อใช้ ให้ฮาร์ทดิสใหม่
                  เดี๋ยววันศุกรไปซื้อ

Comment

• ไม่เดินขึ้นไปที่ร้าน BigIT อ่ะครับ
                    ส่วน JIB งามวงศ์วาน น้องพนักงานผู้หญิง ต้อนรับผมดีเสมอ ไปมา 3 รอบ

Comment

• สนุกล่ะครับ

เอเอ็มดีจะลุยตลาดโมบายด้วย MeeGo?
                      เอเอ็มดีประกาศในงาน MeeGo Conference 2010 ว่าเข้าร่วมโครงการ MeeGo ระบบปฏิบัติการโอเพนซอร์สสำหรับอุปกรณ์พกพา
                      คุณ Ben Bar-Haim รองประธานบริษัทฝ่ายพัฒนาซอฟต์แวร์กล่าวว่า "เอเอ็มดียินดีที่จะได้ร่วมพัฒนาในโครงการที่เกิดจากแนวร่วมระดับอุตสาหกรรมอย่าง MeeGo และหวังว่าระบบปฏิบัติการนี้จะส่งเสริมผลิตภัณฑ์แบบฝังตัวของบริษัท รวมถึงขยายโอกาสทางการตลาดให้กับผลิตภัณฑ์ในกลุ่ม Accelerated Processing Units (APU) ของเราในอนาคตด้วย"
                      การเข้าร่วมในโครงการ MeeGo ของเอเอ็มดีนั้นนับว่ามีนัยสำคัญ เนื่องจากโครงการนี้มีผู้ก่อตั้งคือโนเกีย และคู่แข่งของเอเอ็มดีอย่างอินเทลอยู่ด้วย คุณ Chris Schlaeger หัวหน้าหน่วยด้านระบบปฏิบัติการของเอเอ็มดีได้กล่าวว่า ระบบการประมวลผล

Credits: http://www.blognone.com/news/19946

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        ไม่เดินขึ้นไปที่ร้าน BigIT อ่ะครับ
                        ส่วน JIB งามวงศ์วาน น้องพนักงานผู้หญิง ต้อนรับผมดีเสมอ ไปมา 3 รอบ

ร้านที่ไม่ชัวร์ ผมไม่กล้าเข้าอะครับ

เคยไปซื้อแฟลชไดร์ท 4G พันทิพย์ประตูน้ำ ราคาถูกกว่ากัน สิบบาท ได้ของปลอมมาครับ
                        เซฟงานได้ พอถอดออกแล้ว del ตัวเอง หายหมดเกลี้ยง โยนทิ้งไปแล้ว เข็ดเลยครับ

Comment

• ร้าน JIB นี่มันก็เคยเอาของปลอมมาขาย -*- (ประตูน้ำ)
                          BigIT ร้านในเครือ Com7 ครับ ไม่น่ามีของปลอม

Comment

• ไม่ได้เข้ามานานเลย อิอิ ตอนนี้มี Note Book ตัวใหนแจ่มๆบ้างครับ เน้นเล่นเกมแล้วไม่ร้อนมากนะ

Comment

• ถ้าเอาไม่ร้อนก็ต้อง Samsung ล่ะครับ น่าจะเย็นที่สุด แบบเดิมๆ

Comment

• ท่านประธาน ขอคำสั่งเอาพื้นที่ ไดร์ c คืนหน่อย

โหลดเกมส์ need 7.8g idm มันไปพักไว้ c แต่ลบออกไปแล้ว แต่ที่มันไม่คืนมาให้

Comment

Working...
                                X