Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงได้แล้วครับ 10.7 แต่ทำจะทำไงให้เป็น HD 4570 Series เพราะเห็นเป็น HD 4500/5100 Series (แค่อยากเท่ๆ อิอิ)รบกวนพี่ๆอีกครับ ครับ

Comment

• ลง 10.11 ตามท่าน etamhunt ไปเลยครับ
      ส่วนอยากให้เห็นเป็น HD 4570 ไปแก้ไขไฟล์ .ini ในโฟลเดอร์ของไดร์เวอร์ อยู่ในลึกๆ Driver Display อะไรประมาณนี้ แก้ตรง Device ID 9553 หรือ 9555 แล้วแต่เครื่อง

Comment

• Originally posted by herofrost View Post
        ถามหน่อยครับ Aspire 4551G C029 ลง XP ได้รึเปล่าครับ
        ลงได้ครับ แบบง่ายๆก็เข้าไบออสไปปรับ SATA Mode เป็น IDE
        แต่มันจะยากก็ตรงหาไดร์เวอร์ที่จะมาลง ต้องเป็น Advanced User พอควร

Comment

• ใช้ nlite ยัด ahci ในแผ่นเลยคับ หุหุ
          หาวิธีในเกิ้ลได้คับ เพราะผมลืมแล้ว แหะๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ลงได้ครับ แบบง่ายๆก็เข้าไบออสไปปรับ SATA Mode เป็น IDE
            แต่มันจะยากก็ตรงหาไดร์เวอร์ที่จะมาลง ต้องเป็น Advanced User พอควร
            ฮ่ะๆ ขอบคุณมากครับ ผมก็คิดว่าคงติดตรงไดร์เวอร์นี่แหละ ลง 7 เทสเครื่องไปก่อนแล้วกัน ^^

Comment

• ทำได้แล้วครับ ขอบคุณคร้าบบบบบบบ เย้้ๆๆๆๆๆ เดี๋ยวค่อยรบกวนใหม่ อิอิอิ

Comment

• ไปอยู่อีกเว็บกันหมด 555+ ปล่อยร้างอีกแล้ว

Comment

• คิดถึงทุกคนๆๆ

Comment

• เฮ้อๆ จะซิ่วไปเรียน มัลติมีเดียกับอะนิเมชั่น แต่สงสารน้องคอมม T^T ต้องทำงานหนักแน่ๆ
                    สู้ตายๆนะ AMD Athlon x2 N330 การ์ด HD5470 RamDDR3 4G มันจะไหวไหมง่า กลัวลูกทำงานหนัก T^T
                    Last edited by JpAngYz7; 19 Nov 2010, 02:41:46.

Comment

• สบายๆครับ อิอิแบ สู้ๆลุยๆ เรียนที่เรารักดีกว่า

Comment

• เห็นราคาคอมตอนนี้กับตอนที่ผมซื้อแล้วเสียดายตังชะมัด -*-
                        http://www.jedicool.com/pricelist.php

ทำใจไม่ได้อย่างแรง T^T
                        Last edited by GeorgeBest; 19 Nov 2010, 09:09:40.

Comment

• ธรรมดาครับ ของใหม่มาของเก่าราคาตก คิดซะว่าซื้อก่อนใช้ก่อนก็แล้วกัน ^^

Comment

• ตอนนี้ที่ Banana IT ขายแรมโน๊ตบุ๊ค 2GB 1333 MHz ราคา 1,000 บาทครับ ^o^

จะบอกว่าเมื่อวันอังคารไปสั่งของ ราคาอยู่ที่ 1,400 บาท, พอวันพฤหัสบดีไปรับของ ราคาลงมาเหลือ 1,000 บาทพอดีครับ โชคดีจริงๆ 555+

Comment

• ก็คงต้องยอมรับมัน

Comment

• รอทำ Thesis จบ จะขายโน้ตบุ๊คมาอัพจักรยานละครับ 55+

ใครสนใจ 4535G ร้อนๆ มั้ยคร้าบบบ ชมพูไม่มี บอดี้สีเปลี่ยนๆ ละด้วย T^T

(ทำไมโน้ตบุ๊คตอนนี้มันถูกแบบนี้เนี่ย แว้กกกก)

Comment

Working...
                                X