Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
    PHLASH16.exe เอาจากไหนอ่ะครับ

ผมมีอยู่ 3 ไฟล์ kblg207.bat kblg207.wph ACRSYSACRPRDCT
    ในไฟล์ BIOS ของ Aspire4535G ตรง folder dos จะมี file ตัวที่ว่าอยู่ครับ

Comment

• แฟสได้แล้วครีบ

มันแฟสๆ อยู่ พอถึงอันสุดท้ายเสร็จ มันก็ดับไป แล้วก็ รีเครื่องมาไหม่

สรุปผมแฟสผ่านแล้วใช่ไหมครับ เชคยังไงหว่า

Comment

• Originally posted by tanapatwin View Post
        ทดลอง ถอน Driver ออกครับ ดูเนียนกิ๊บ ใช้Driver ของ 7 มันเจอเอง

แต่ลองลง Driver 10.6 เข้าไป กระตุกคือเดิม มีใครใช้ windows 7 x64 as4535G ลองดู หนัง hidef 1080p ดูครับถ้าไม่กระตุกขอ Driver หน่อยครับ
        ของผมก็ลง CCC 10.6 ตัวเดียวกับหน้าแรกแหล่ะครับ
        แต่ใช้ PureCodec เล่น
        http://soft1.wmzhe.com/PureCodec/PureCodec20091225.exe

Originally posted by ScaryReaDy View Post
        PHLASH16.exe เอาจากไหนอ่ะครับ

ผมมีอยู่ 3 ไฟล์ kblg207.bat kblg207.wph ACRSYSACRPRDCT
        ตอนผมแฟลช ไม่เคยใช้ PHLASH16 เลยนะ พิมพ์แค่ kblg207.bat มันก็เข้าโปรแกรมแฟลชให้แล้ว

Originally posted by tanapatwin View Post
        ไอ่ bios 2.07 ของ AS4535G Flash แล้วมันทำให้อารายดีขึ้นอ่ะครับ
        ที่อัพไว้มี SLIC ทำเป็น Windows OEM แท้ ไม่ต้องพึ่ง Loader เจ้าปัญหา อัพเดทได้ตลอดกาล

Originally posted by ScaryReaDy View Post
        แฟสได้แล้วครีบ

มันแฟสๆ อยู่ พอถึงอันสุดท้ายเสร็จ มันก็ดับไป แล้วก็ รีเครื่องมาไหม่

สรุปผมแฟสผ่านแล้วใช่ไหมครับ เชคยังไงหว่า
        1.เช็คใน cpu-z หน้า mainboard ครับ หรือ
        2.เช็คดูในไบออส มีเวอร์ชั่นเขียนอยู่

Comment

• หรือ ดูยังไงอ่ะท่านประธาน

Comment

• ตรงช่อง BIOS ไงครับ
            V2.07

Comment

• ก่อนแฟส มันก็ 2.07 อยู่แล้วอ่ะครับ

แต่แฟสจนเสร็จมันก็รีเครื่องให้เอง คงผ่านแล้วมั้งครับ

แล้ว จะใส่ แอคทรีฟ ไงต่ออ่ะท่านประธาน

*รองโหลด safari ของ apple มาใช้ เร็ว ดี-.-

Comment

• ถ้าหมายถึงเช็ค SLIC ว่าถูกยัดไปหรือยัง
                เช็คใน EVEREST ตรง Motherboard
                แล้วก็ ACPI ครับ ดูว่ามี SLIC อยู่รึเปล่าและต้องเป็น Acer 2.1
                แต่ต้องลบ Loader ทิ้งๆไปก่อน เพราะมันจะ Emu SLIC มาหลอกไว้ อาจทำให้มองไม่เห็นของจริง
                ส่วนวิธีทำผมยัดใส่ในไฟล์ที่อัพโหลดไว้แล้วอ่ะ
                ถ้าโหลดของผมมาก็ทำตามในนั้นแหล่ะ ที่ให้พิมพ์ครี แล้วก็ยัด CERT ใน RUN

Comment

• SLIC มี version 2.1

แล้ว ตอนนี้ ยัด แอคทรีพ ได้แล้ว แสดงว่า ครบสูตรแล้วใช่ไหมครับท่านประธาน

*ตอนแรกไม่รู้ โหลด bios ท่านประธานมา ยัด key ใหญ่เลยยัดไม่ลง -.-

Comment

• น่าจะได้แล้วล่ะครับ ยัดคีย์ Acer แล้วก็ยัด CERT ที่เป็น .xrm-ms

Comment

• ครับ ตามนั้นเลย ยัด ตรง run มันขึ้น สำเร็จ

แล้วก็รีเครื่องไป ที

* ท่านประธานเล่นเกมส์ ลื่น ตลอดเลยปะครับ หรือ มี กระตุก อยู่บ้าง

Comment

• กระตุกครับ AC2 กับ Metro2033 555+

Comment

• เค้าหมาย ถึง ท่าปรับ low เฟรม เรส 60 + อ่ะตัวเอง มันจะลื่นตลอดมะ ตัวเอง+++ -.-

Comment

• ลองเลยครับ เกมผมไม่ค่อยเล่น ส่วนมากเล่นแต่เน็ตกับดูไฮเดฟ

Comment

• ยัดเซอร์ได้ แต่ยัดคีย์ไม่ได้

แถมเข้าเข้าแค่หน้าเก็บ software ก็วิ่ง 100% ดังรูป

Last edited by indy; 2 Jul 2010, 21:25:20.

Comment

• ท่านประธานเล่นเกมส์ กระตุก นี่ dx มีส่วนไหมครับ

พอดี ผม แกน error dx error ตลอดเลย พอซ่อมเสร็จเข้าเกมส์ มาสแกน ก็เจออีก

ลองใช้ โปรแกรม everest เชคตรง dill

เห็นไฟล์ dx ข้างหลังมันเขียนว่า Microsoft? DirectX For Windows?

เป็น dx9 ทั้งหมดเลยครับ

อยากรู้มันเกี่ยวเปล่า เผื่อ ลองลบตัวพวกนี้ออก ไม่รู้เกมสื ใช้มั่งเปล่า

Comment

Working...
                                X