Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันกระตุกเพราะซีพียูวิ่ง 94 มั้งครับ คง throttling ล่ะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      มันกระตุกเพราะซีพียูวิ่ง 94 มั้งครับ คง throttling ล่ะ
      ขนาดปรับ 800x600 ทุกอย่างโลวหมด ฉากแหกคุกเฟรมเรทยี่สิบกว่าๆรับได้

พอโผล่ออกมาข้างนอกตกไปที่ต่ำกว่าสิบก็มีอ่ะครับ ตกลงว่าเป็นที่ ซีพียูหรือการ์ดจอครับแบบนี้

สงสัยจะต้องแงะทาซิลิโคนอีกครั้งละ

Comment

• ซ๊พียูครับ
        ถ้ามันกระตุกเป็นช่วงๆอ่ะชัวร์
        ช่วงที่มัน throttling ทุกอย่างจะทำงานต่ำลงหมด
        ไม่ว่าจะเป็น CPU NB SB

Comment

• ร้อนแรงไม่ตกรุ่นจริงๆ 4535G อิอิ

Comment

• ตกยาก เพราะยังเล่นเกมปัจจุบันได้ทุกเกม (ปรับต่ำเข้าว่า)
            แต่ถ้าเจอเรื่องความร้อนเข้าไป หงายเงิบทุกเกม 555+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ตกยาก เพราะยังเล่นเกมปัจจุบันได้ทุกเกม (ปรับต่ำเข้าว่า)
              แต่ถ้าเจอเรื่องความร้อนเข้าไป หงายเงิบทุกเกม 555+
              ราคาตกไปเยอะจังมือ2 เห็นปล่อยกันราวๆ10-12k

Comment

• ท่านประธานครับ Tuniq TX-4 ซื้อร้านไหนเหรอครับที่ พันทิพประตูน้ำ ราคาเท่าไหร่เหรอครับ

Comment

• ผมซื้อ JEDI นานล่ะ 290 บาท

Originally posted by nos21 View Post
                  ราคาตกไปเยอะจังมือ2 เห็นปล่อยกันราวๆ10-12k
                  อ่อ หมายถึงเรื่องความแรงครับ ยังแรงไม่ตก

Comment

• 4650 ผมใช้ msi after burner ลาก แต่เล่นๆไปได้ไม่เท่าไหร่ก๋ ภาพค้าง เป็นทุกเกมส์เลย ลากจาก

600/500 ไป 680/550 เอง

ความร้อน รู้สึก 45-65

แต่เดิมๆไม่ลากเล่นได้ไม่มีปัญหา

ลากแล้วมันได้ FPS มาเกือบ 10แหนะ

Comment

• HIS รุ่นธรรมดานี่ลากไม่ไปเหมือนกันหมดเลยวุ้ย
                      เดี๋ยวซื้อบ้าง HD6850 อิอิ

Comment

• ผมใช้ 4535g ทำไมมันเล่น hot pursuit แล้วกระตุกครับ
                        http://www.youtube.com/watch?v=I9bulKOgI_w

Comment

• ^
                          กระตุกดิท่าน ปรับลดอย่างด่วน สแตนดาร์ด 1366x768 เอาไม่อยู่หรอกครับ
                          ไม่แน่ใจว่าลดได้เท่าไหร่ แต่ 1024x600 น่าจะโอแล้ว..
                          ไม่งั้นก็ยอมขอบดำละเซ็ต 1024x768 ก็ยังดี..

ปล. อย่าลง 10.11 ครับ ยังไม่เสถียรสำหรับเกมนี้

Comment

• HD 5730 ใน Y560 ถ้าเทียบ รุ่นของ PC จะประมาณรุ่นไหนหรอครับ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                              ^
                              กระตุกดิท่าน ปรับลดอย่างด่วน สแตนดาร์ด 1366x768 เอาไม่อยู่หรอกครับ
                              ไม่แน่ใจว่าลดได้เท่าไหร่ แต่ 1024x600 น่าจะโอแล้ว..
                              ไม่งั้นก็ยอมขอบดำละเซ็ต 1024x768 ก็ยังดี..

ปล. อย่าลง 10.11 ครับ ยังไม่เสถียรสำหรับเกมนี้
                              ผมปรับจนไม่รู้จะปรับลงยังไงแล้วมันก็ยังไม่ลื่นเลย ใช้ 800*600

Comment

• windows 7 เวลาพิม engผวม ไทย แล้วมันจะขึ้นเป็นตัว o เหรอ มีวิธีแก้ไหมอ่ะ

Comment

Working...
                                X