Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
    ท่านประธานเล่นเกมส์ กระตุก นี่ dx มีส่วนไหมครับ

พอดี ผม แกน error dx error ตลอดเลย พอซ่อมเสร็จเข้าเกมส์ มาสแกน ก็เจออีก

ลองใช้ โปรแกรม everest เชคตรง dill

เห็นไฟล์ dx ข้างหลังมันเขียนว่า Microsoft? DirectX For Windows?

เป็น dx9 ทั้งหมดเลยครับ

อยากรู้มันเกี่ยวเปล่า เผื่อ ลองลบตัวพวกนี้ออก ไม่รู้เกมสื ใช้มั่งเปล่า
    dx9 ถ้าลบมันทิ้งนี่มี windows พังครับ แนะนำให้ลอง update มันดีกว่าครับ

http://www.google.com/url?sa=t&sourc...f2VtOB3ZAznL2g

Version 9.0c update june 2010 ครับ ใหม่กิ๊ก

Comment

• mod bios ได้ล่ะ

หวังว่าคงจะไม่กระตุกแล้วน่ะ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
        dx9 ถ้าลบมันทิ้งนี่มี windows พังครับ แนะนำให้ลอง update มันดีกว่าครับ

http://www.google.com/url?sa=t&sourc...f2VtOB3ZAznL2g

Version 9.0c update june 2010 ครับ ใหม่กิ๊ก
        เกือบแล้วนะเนี่ย ดีนะมาถามก่อน ลบไป ได้เริกลงwindowsกันไหม่ -.-

kis2011 ออกมาอีก และ 2010 ยังใช้ไปได้แปปเดียวเอง

รู้สึกจะกินcpu มากมาย แต่ก็เปิดตอนแสกน หาไวรัสคงไม่หน่วงเครื่องหลอกมั้ง

Comment

• Originally posted by indy View Post
          mod bios ได้ล่ะ

หวังว่าคงจะไม่กระตุกแล้วน่ะ
          ขอให้ลื่นนะครับ ผมจะได้ลื่นด้วยเพิ่ง mod เสร็จมะเย็นเหมือนกัน แต่ยังหาจุดตุกนิดๆอยู่

สงสัยจะ dx กำลัง โหลด 9.0c ไปลอง ขอให้แหล่มที สาธุ

Comment

• อย่าไปคาดหวังอะไรกับ dx9 มากเลยครับ ขอให้ไม่แฮงค์ ไม่วูบ ก็พอล่ะครับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
              อย่าไปคาดหวังอะไรกับ dx9 มากเลยครับ ขอให้ไม่แฮงค์ ไม่วูบ ก็พอล่ะครับ
              ครับ ตอนนี้ปกติสุข ดี

แต่มัน เล่นๆ ไป สัก 10 วิ จะมี ตุกนิดๆ 1-2 วิ ออกแนวหน่วงๆ ประมาณนี้ แต่ก็ happy แล้ว

nb อ่ะเนอะ เอาไรมาก เล่นเกมส์ ต้องpc ^^

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                ครับ ตอนนี้ปกติสุข ดี

แต่มัน เล่นๆ ไป สัก 10 วิ จะมี ตุกนิดๆ 1-2 วิ ออกแนวหน่วงๆ ประมาณนี้ แต่ก็ happy แล้ว

nb อ่ะเนอะ เอาไรมาก เล่นเกมส์ ต้องpc ^^
                ช่ายอยากเล่นเกมส์แบบ hardcore ต้อง PC

Comment

• AMD ตัวไหนเทียบกับ i3 i5 บางครับ

แล้วโน๊ตบุคตัวไหนคุ้มสุดในราคา 19k

Comment

• Originally posted by VesPer-KiD View Post
                    AMD ตัวไหนเทียบกับ i3 i5 บางครับ

แล้วโน๊ตบุคตัวไหนคุ้มสุดในราคา 19k
                    ความคิดส่วนตัวของผม

Phenom II X3 แรงกว่า i3 และช้ากว่า i5 นิดหน่อยครับ

Phenom II X4 เท่ากับ i5 ครับ

Comment

• แต่ 4535g ยังดีกว่าคอมเครื่องแรกผม

cereron 1.7ghz กินไฟ 1.7v แล้วซัพพายนะ300วัต ไฟนี่แป๊บๆ ตลอดเลย
                      ram 256mb การ์ดจอ ออนบอร์ด เอา gpu-z ดู core เป็น ล้าน mem 10 กว่าล้าน 555+ ขั้นเทพอ่ะ

Comment

• ท่าน indy เป็นไงบ้างครับ ผมยังมะได้ลองเลย อัพ kis2011 อยู่

Comment

• dx ให้แตกไฟล์ก่อนลง ผมไปกด dekstop เต็มเลย 555+ คลิกไม่ดู

Comment

• amd+ati นี้เหมาะกับการเอามาเล่นเกมไหมครับ และมีปัญหาเรื่องความร้อนไหมครับ กำลังอยากได้ เพราะราคาถูกแต่เสป็คแรง

Comment

• Originally posted by kujagu View Post
                              amd+ati นี้เหมาะกับการเอามาเล่นเกมไหมครับ และมีปัญหาเรื่องความร้อนไหมครับ กำลังอยากได้ เพราะราคาถูกแต่เสป็คแรง
                              เหมาะสิครับ รุ่นใหม่เย็นกว่า Core i3, i5, i7 อีกครับ

Comment

• เพิ่งเล่น FIFA 2010 แค่ semi pro ผมก็หมดปัญญาจะชนะแล้ว -*-

ไม่เข้าใจทำไมเวลากองหน้าคู่แข่งได้บอล แล้วกองหลังเรามันไม่ยอมประกบแถมเรากดเปลี่ยนตัวก็ไม่ยอมเข้าตัวที่ต้องการ

เหมือนโดนคอมโกง -*-
                                Last edited by natoff; 3 Jul 2010, 02:54:40.

Comment

Working...
                                X