Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mem เขาลากกันได้นิดเดียว (เพราะแรมเสี่ยงมากกว่า ร้อนไม่มีตัด)
    ส่วนคอร์ปกติจะลากได้ 100 อย่างต่ำ
    ลากคอร์มีผลกว่า

Comment

• ถามหน่อยครับ ไอ้ตัวนี้ http://www.notebookcheck.net/Review-...k.33689.0.html

มันจะ work ไหมชอบงานประกอบมัน ไม่เคยเล่น AMD ซะด้วย

อยากรู้แต่ว่ามันเล่นหนัง 1080p จะรอดไหม

Comment

• ยิ่งกว่าสบายครับ
        หัวเดียวใช้การ์ดจอเล่นยังไหวเลย
        ทั้ง mkv h.264 tp ts

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ยิ่งกว่าสบายครับ
          หัวเดียวใช้การ์ดจอเล่นยังไหวเลย
          ทั้ง mkv h.264 tp ts
          ตัวที่ใช้ปัจจุบัน มันเซเรรอน ULV 1.3 x4500 มันได้แค่ 720p แต่อยากได้แรงกว่านี้จะปลดระวางแล้ว ใจจะขาดแล้วมีงบ 25000 ฮ่าๆๆ เล็งๆ asus ตัว 17000 กว่าอยู่ครับ เห็นมีสีแดง น่าจะสวยดีครับ

Comment

• เว็บล่ม ทะลึ่งกันเกิ้น

Comment

• อิอิ ผมมีสมพรหัวเดียว LE1150 เอา HD4350 ไปใส่ เซ็ตให้ใช้ DXVA ยังเล่นได้สบายแทบทุกไฟล์เลยครับ
              ตัวนี้ 2 คอร์ด้วย ไหวอยู่และ เดี๋ยวนี้ ATI ถอด DXVA ได้แทบทุกไฟล์เลย (ขึ้นชื่อเป็น HD ถอดได้หมด)

Comment

• ที่เล็งๆ มี โตชิบ้า L640 แล้วก็ asus และก็ dell ตัวที่ว่า มาอ่ะครับ เรื่องไดร์ไม่ค่อยใช้ พยายามอดใจ ไว อยู่ไม่รู้จะได้นานแค่นั้น

Comment

• ท่านประธานครับ OC mem มันช่วยไรได้อะ ดูจากข้างบน ละอยากจะลดเมมมาอัดใส่คอจิงๆ

Comment

• Dell ผมยังไม่ค่อยเห็นมีขายที่ไหนเลยอ่ะ
                    และยังไม่เคยเห็นใครซื้อมาเลย -*-

แต่ถ้าเน้นแรงก็ต้องเอาตัวอื่นครับ
                    Dell ตัวนั้นมัน Ultrathin เน้นแบตอยู่นาน อิอิ
                    แต่เล่น Hidef เกมทั่วๆได้สบายอยู่แล้ว
                    ตัวนี้มันมาตีพวก SU7300

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                      ท่านประธานครับ OC mem มันช่วยไรได้อะ ดูจากข้างบน ละอยากจะลดเมมมาอัดใส่คอจิงๆ
                      มันก็แรงขึ้นเหมือนกันครับ แต่ไม่เท่าเพิ่มคอร์ อีกอย่างเมมอย่าไปเพิ่มมากเลยดีกว่า แต๊บง่ายสุดและ
                      ไม่มีระบบตัดเวลามันร้อนเหมือนคอร์ แถมเมมการ์ดจอในโน้ตบุ๊คไม่มีซิ้งค์แปะเหมือนบน PC ส่วนใหญ่ด้วย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        มันก็แรงขึ้นเหมือนกันครับ แต่ไม่เท่าเพิ่มคอร์ อีกอย่างเมมอย่าไปเพิ่มมากเลยดีกว่า แต๊บง่ายสุดและ
                        ไม่มีระบบตัดเวลามันร้อนเหมือนคอร์ แถมเมมการ์ดจอในโน้ตบุ๊คไม่มีซิ้งค์แปะเหมือนบน PC ส่วนใหญ่ด้วย
                        ชิหายละ ต้องลดอย่างแรงๆๆๆๆๆ

Comment

• เป็นทอมเต็มตัวล่ะ 555

Comment

• ดูไม่เป็น อิอิ มันเป็นยังไง ท่านประธาณ

ปล.ขณะเทสต์ เปิด Firefox + Chrome อยู่ด้วยครับ

Comment

• เน่า
                              ถ้าบอกว่าเครื่องอื่นไม่ต้องสืบเลย
                              เปลี่ยนฮาร์ดดิสก์เป็นรุ่นใหม่ๆ จะลื่นขึ้นมากโข

Comment

• Comment

Working...
                                X