Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ipstarone View Post

อยากแรง แต่ทำได้เท่านี้
    notebook ได้ขนาดนี้ก็แรงแล้วคับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ซะงั้น

น่าจะเรื่องเดิม ซิลิโคนแห้ง ความร้อน

แต่ว่าลองลงวิน 7 กลับลงได้ครับ แต่ต้องใช้ xp นะสิครับ

Comment

• Originally posted by shobi View Post
        พี่ๆ ครับ เครื่อง ผม acer 4551G Athlon II N330 VGA ATI 5470

ผมลงเกม The Last Remnant แล้วมันกระตุกนิดๆอะครับ
        Driver VGA ก็ load 10.11 จาก หน้าแรก
        หรือว่าเครื่องผมมันเล่นเกมนี้ไม่ค่อยได้อะครับ รบกวนผู้รู้มาตอบทีนะครับ
        ลองๆไปดูหน้าแรกดูนะครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกันแต่ผมไม่เคยลองเกมนี้เลย

Comment

• Originally posted by 3drom View Post
          แต่ว่าลองลงวิน 7 กลับลงได้ครับ แต่ต้องใช้ xp นะสิครับ
          7 มันตัดตัวคูณเวลาร้อนครับ
          ส่วน XP ไม่มีระบบนี้ ร้อนดับไปเลย

Comment

• Originally posted by shobi View Post
            พี่ๆ ครับ เครื่อง ผม acer 4551G Athlon II N330 VGA ATI 5470

ผมลงเกม The Last Remnant แล้วมันกระตุกนิดๆอะครับ
            Driver VGA ก็ load 10.11 จาก หน้าแรก
            หรือว่าเครื่องผมมันเล่นเกมนี้ไม่ค่อยได้อะครับ รบกวนผู้รู้มาตอบทีนะครับ
            ลองปรับกราฟิกให้มันต่ำลงกว่าเดิมดูหรือยังครับ ไม่ใช่ ล่อปรับ All High แต่ การ์ดจอไม่แรง มันก็กระตุกน่ะครับ

ลองลดกราฟิก มาเป็น Medium หรือ Low ดู ไม่งั้นก็ลองลด Resolution ลงด้วยครับ

เกม Metro 2033 ที่ว่า กินสเป๊คๆ ของผมยังเล่น ได้เลย 20FPS ( แล้วแต่สายตาคนน่ะ )

บางคนสายตา ต้อง 30 FPS++ ถึงจะบอกว่าลื่น

สำหรับผม 20FPS ก็ เล่นได้แล้ว ลองเปิด โปรแกรม FRAPS วัด เฟรมเรต ระหว่างเล่นดูด้วยครับ

Comment

• ประสบการณ์ครั้งเเรกกับศูนย์บริการ
              หลังจากเอา 4551g ไปส่งศูนย์ เพราะwebcam เสีย
              ผ่านไป 7 วันก็ได้เครื่องคืน เสียเงิน ค่าบริการไป 200 พร้อมกับ wear lever เพิ่้มมาเป็น 16

โดยรวมเเล้ว ได้เครื่องเร็วกว่าที่คิดไว้เยอะเลย

Comment

• Originally posted by vengum46 View Post
                ประสบการณ์ครั้งเเรกกับศูนย์บริการ
                หลังจากเอา 4551g ไปส่งศูนย์ เพราะwebcam เสีย
                ผ่านไป 7 วันก็ได้เครื่องคืน เสียเงิน ค่าบริการไป 200 พร้อมกับ wear lever เพิ่้มมาเป็น 16

โดยรวมเเล้ว ได้เครื่องเร็วกว่าที่คิดไว้เยอะเลย
                อยู่ในประกัน ฟรี ค่าแรง + ค่าอะไหล่ นี่ ทำไมท่านต้องเสียเงินล่ะ

Comment

• ไม่ได้ส่งที่ศูนย์ใหญ่ครับ ไปส่งที่partnerมัน ก็เลยโดนเรียกไป 200 เหมือนจะเสียค่าโง่ไปอะครับ

เเล้วก็ยังมาบอกอีกว่า void ขาดเเล้ว ถ้าส่งศูนย์ใหญ่ก็ไม่รับประกัน
                  วันนั้นรีบๆ ก็เลยขี้เกียจต่อปากต่อคำ ที่จริงพนักงานน่าหมั่นไส้มากครับ
                  Last edited by vengum46; 12 Dec 2010, 16:09:55.

Comment

• ขอนอกเรื่องหน่อยนะ

ในนี้มีใครเป็นแฟนผีมั่งครับ

Comment

• ผีอะไรครับ ผีลงหลุมหรือผีลืมหลุม 555

Comment

• ผี ลงหลุม กลับ อเวิจี จันทร์ นี้ ตี 3

กระสุนปืนใหญ่ อาบอาคม เรียบร้อย เตรียมยิง กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถึงจะเป็น AMD + ATI เหมือนกัน แต่เรื่องบอลไม่มียอมวุ๊ย

Comment

• ผีแดง แมนยู สิครับ แหม่ีๆๆๆ

Comment

• Originally posted by vengum46 View Post
                            ไม่ได้ส่งที่ศูนย์ใหญ่ครับ ไปส่งที่partnerมัน ก็เลยโดนเรียกไป 200 เหมือนจะเสียค่าโง่ไปอะครับ

เเล้วก็ยังมาบอกอีกว่า void ขาดเเล้ว ถ้าส่งศูนย์ใหญ่ก็ไม่รับประกัน
                            วันนั้นรีบๆ ก็เลยขี้เกียจต่อปากต่อคำ ที่จริงพนักงานน่าหมั่นไส้มากครับ
                            จริงๆแล้วจะเสียตังก็ต่อเมื่อ มีชิ้นส่วน แตกหักครับ void ขาดไม่หมดประกัน(แมร่งเล่นแปะรูน๊อตกะไม่ให้อัพเกรดหรือไง)

พนักงานพวกนี้ไม่รู้ได้อบรมกับทางศูนย์บ้างหรือเปล่า ปวดตับแทน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ผีอะไรครับ ผีลงหลุมหรือผีลืมหลุม 555
                              เรือใบไม่ค่อยมีลมหรือเปล่าครับ เลยไม่ค่อยแล่น อิอิอิอิ (แซวเล่นน้าาาา)

Comment

• Originally posted by nos21 View Post
                                จริงๆแล้วจะเสียตังก็ต่อเมื่อ มีชิ้นส่วน แตกหักครับ void ขาดไม่หมดประกัน(แมร่งเล่นแปะรูน๊อตกะไม่ให้อัพเกรดหรือไง)

พนักงานพวกนี้ไม่รู้ได้อบรมกับทางศูนย์บ้างหรือเปล่า ปวดตับแทน
                                ถ้างั้นถึง void จะขาดแต่ก็ยังอยู่ในประกันใช่ไหมครับ เพราะผมแกะใส่แรมเพิ่มตั้งแต่ตอนที่ซื้อมาเลย

Comment

Working...
                                X