Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดถึงทุกคนจัง

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post

นานๆ แวะมาที... AMD ลง OSX บน VMWare ละปวดตับแท้...
      ถ้าข้างหลังมันแปลกๆ ก็ไม่ต้องงง มันคือ... Snow Transformation Pack ฝีมือเด็กไทย Re-en เนี่ย

(10.6.3 ลงได้ละครับ ใครสนใจ ISO ล่อที่ใช้ลงกะ Retail 10.6.3 กะ .vmx ของ VMWare 7.0 ติดต่อได้ก๊าบ...)
      ท่านครับผมใช้ Port USB ในVMwareไม่ได้แก้ยังไงครับ ปวดจิตมากเลย โปรดชี้แนะหน่อยครับท่าน

Comment

• รอท่านแมวมาตอบ

Comment

• นอนละเด้ออ ฝันดีทุกท่านๆๆ

Comment

• ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ ว่าจะเอามือถือ หรือ โน๊ตบุ๊คดี
            ของจำเป็นทั้งคู่ แต่ต้องเลือกซื้ออย่างใดอย่างหนึ่ง -_-" เฮ้อ หนักใจจริงๆ

ปล. ถ้าเกิดได้ NB เดี๋ยวจะมาเข้าคลับด้วยคนนะครับ อิอิ

Comment

• มารายงานตัวครับนานๆมาดูที

Comment

• แมวกวัก ฮิ้วๆ

Comment

• Originally posted by joehara View Post
                  ท่านครับผมใช้ Port USB ในVMwareไม่ได้แก้ยังไงครับ ปวดจิตมากเลย โปรดชี้แนะหน่อยครับท่าน
                  แก้อยู่เหมือนกันครับท่าน ตอนนี้กำลังหาวิธีให้มันต่อพรินเตอร์ผมอยู่ -_-; ปัจจุบัน Mount ISO+Partition เอา (FAT32 นะ)

เพิ่งบูตตะกี๊แอบสังเกตว่ามันไม่โหลดทั้ง USB ทั้ง EHCI เลยแฮะ จ๊ากกกกกก

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                    แก้อยู่เหมือนกันครับท่าน ตอนนี้กำลังหาวิธีให้มันต่อพรินเตอร์ผมอยู่ -_-; ปัจจุบัน Mount ISO+Partition เอา (FAT32 นะ)

เพิ่งบูตตะกี๊แอบสังเกตว่ามันไม่โหลดทั้ง USB ทั้ง EHCI เลยแฮะ จ๊ากกกกกก
                    ผมก็ใช้วิธีเดียวกับท่านครับ ฮา...กันต่อ หุหุ

Comment

• SO-DIMM DDR2 2GB PC6400 (800MHz) KVR800D2S5/2G
                      SO-DIMM DDR2 2GB PC6400 (800MHz) KVR800D2S6/2G
                      KINGSTON 2 ตัวนี้มันต่างกันตรงไหนครับ ต่างมากไหม

Comment

• ตัวบน CL5 ตัวล่าง CL6
                        CL5 เร็วกว่า

Comment

• รบกวนท่าน V-Friend ครับ..
                          Aspire 4552 P341G32Mnkk/C006 ลง Windows XP เสร็จแล้วติดตั้งโปรแกรม อยู่ๆก็ขึ้นจอฟ้า (Blue Screen) แล้วเครื่องก็ Restart เอง Boot ขึ้นมาใหม่เหมือนจะเข้า Windows ได้ ค้างอยู่ที่หน้า Welcome สักพักก็ขึ้นจอฟ้าอีก เป็นแบบนี้ตลอดเลยครับ ลอง Format ลง Windows ใหม่แล้วก็เป็นลักษณะเดิมอีก ล่าสุดวันนี้ ครั้งที่ 3 ขึ้นจอฟ้าอีกแล้ว หลังจากที่ลองเปิดใช้เครื่องทั้งวันเมื่อวาน ไม่เป็นอะไรเลย เช้า - 5 ทุ่ม (เมื่อวานตอน 5 ทุ่ม หลานสาวได้โหลดโปรแกรม msn messenger 7.5 มาลง เมื่อคืนก็ไม่เป็นไร) แต่วันนี้ 11 โมง เปิดเครื่องมาเป็นอีกแล้ว..เป็นเพราะอะไรครับ จะแก้ปัญหาอย่างไร...ตอนนี้สามารถ เข้า Safe Mode ได้ แต่ไม่รู้ว่าต้องเข้าไปแก้ไขอย่างไรบ้าง...ผมโหลด Driver ATI Windows XP จากกระทู้นี้ ..เกี่ยวรึป่าว แล้ว Sound driver เกี่ยวมั้ยครับ... แล้วต้องโหลดตัวไหนถึงจะถูกครับ...รบกวนด้วยครับ..ไม่รู้จริงๆ (เออ...ผมอัพ Ram เพิ่มอีก 2 Gb รวมเป็น 3 Gb.ด้วยครับ)
                          Last edited by Sexpistol; 14 Dec 2010, 14:35:33.

Comment

• คงต้องลองเปลี่ยนตัววินโดวส์ที่ลงดู
                            เพราะ XP มันไม่ Optimized กับโน้ตบุ๊คใหม่ๆแล้วครับ
                            ต้องลองไปเรื่อยๆ

Comment

• Originally posted by Sexpistol View Post
                              รบกวนท่าน V-Friend ครับ..
                              Aspire 4552 P341G32Mnkk/C006 ลง Windows XP เสร็จแล้วติดตั้งโปรแกรม อยู่ๆก็ขึ้นจอฟ้า (Blue Screen) แล้วเครื่องก็ Restart เอง Boot ขึ้นมาใหม่เหมือนจะเข้า Windows ได้ ค้างอยู่ที่หน้า Welcome สักพักก็ขึ้นจอฟ้าอีก เป็นแบบนี้ตลอดเลยครับ ลอง Format ลง Windows ใหม่แล้วก็เป็นลักษณะเดิมอีก ล่าสุดวันนี้ ครั้งที่ 3 ขึ้นจอฟ้าอีกแล้ว หลังจากที่ลองเปิดใช้เครื่องทั้งวันเมื่อวาน ไม่เป็นอะไรเลย เช้า - 5 ทุ่ม (เมื่อวานตอน 5 ทุ่ม หลานสาวได้โหลดโปรแกรม msn messenger 7.5 มาลง เมื่อคืนก็ไม่เป็นไร) แต่วันนี้ 11 โมง เปิดเครื่องมาเป็นอีกแล้ว..เป็นเพราะอะไรครับ จะแก้ปัญหาอย่างไร...ตอนนี้สามารถ เข้า Safe Mode ได้ แต่ไม่รู้ว่าต้องเข้าไปแก้ไขอย่างไรบ้าง...ผมโหลด Driver ATI Windows XP จากกระทู้นี้ ..เกี่ยวรึป่าว แล้ว Sound driver เกี่ยวมั้ยครับ... แล้วต้องโหลดตัวไหนถึงจะถูกครับ...รบกวนด้วยครับ..ไม่รู้จริงๆ (เออ...ผมอัพ Ram เพิ่มอีก 2 Gb รวมเป็น 3 Gb.ด้วยครับ)
                              เท่าที่รู้มันต้องใช้ win7ครับ มันขึ้นจอฟ้าตลอด ผมเลยไม่ใช้ xp win7 64bit มันไวกว่า หากใช้กับรุ่นนี้

Comment

• ati 10.12 มาแล้ว วู้วๆ

Comment

Working...
                                X