Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณท่านประธานมากครับ ลงใหม่ก็ได้เลย \o/

พอมันติ๊กตรง OpenCL ต้องไปปรับอะไรอีกไหมครับ

Comment

• ไม่ต้องแล้วครับ

Comment

• แหล่มมเลยย \o/

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          6970 เค้าวางมาเทียบ 480 ครับ ไม่ใช่ 580 (สังเกตจากกราฟเก่าๆจะเทียบกับ 480 ตลอด)
          เพียงแต่ 580 570 ออกมาไวเกิน ตั้งตัวไม่ทัน เลยต้องเอา 6970 กลับไปปรุงปรุงใหม่ ออกมาก็ยังได้แค่นี้ สูสี 570
          ครับท่าน V งานนี้ Nvidia เขาออกตัวแรงจริงๆ แต่เท่าที่ดูผล Test ต่างๆของ GTX 580 ก็ยังแพ้ HD 5970 ตัวเทพ ที่ออกมานานแล้วอยู่ดี

Comment

• ไอ้ไดรเวอร์ AHCI
            มันลงทับเลยได้มั้ยครับ

Comment

• ยังออกมาไม่หมดมั้ง??? ขาด 6970*2 การ์ดยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะมีมาไหมนะ

Comment

• ทับได้ครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ทับได้ครับ
                  ผมลงทับแล้วมั้นขึ้นเออเร่อเตือนอ่ะ
                  แล้วถ้าถอนจะถอนออกยังไงคับ
                  ใน Install manager มันไม่ขึ้นอ่ะ
                  ทั้งที่แต่ก่อนมันก็ขึ้นให้อยู่

Comment

• ไปที่ Device Manager
                    มันอยู่ใน IDE ATA Controller ครับ ชื่อว่า AMD SATA
                    ให้คลิกขวาแล้วเลือก Update Driver (ลงแบบ Have Disk)
                    Browse มาที่ไฟล์ที่อยู่ใน 10-12_win7_32-64_ahci\Packages\Drivers\SBDrv\SB7xx\AHCI\W764A (ถ้า 32 บิตคือ W7)

Comment

ไปที่ Device Manager
                      มันอยู่ใน IDE ATA Controller ครับ ชื่อว่า AMD SATA
                      ให้คลิกขวาแล้วเลือก Update Driver (ลงแบบ Have Disk)
                      Browse มาที่ไฟล์ที่อยู่ใน 10-12_win7_32-64_ahci\Packages\Drivers\SBDrv\SB7xx\AHCI\W764A (ถ้า 32 บิตคือ W7)
                      อ๋อ
                      ครับผม
                      กุ๊กกิ๊ก แบ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                        ของลูกค้าครับ เครื่องที่ 2 แล้ว ผมโหลดมาลง ถูกตัวแล้ว มันยังมองไม่เหนไวเรสเลย
                        เขาแอบเอาไปอัพมาเปล่าครับ

ผมเห็นในไทยรุ่นนี้มีแต่ Atheros กะ Ralink นี่นา - -*

(ผมเปลี่ยนของผมเป็น Broadcom ละ ฮ่าๆ)

Comment

• รบกวนนิดนึงครับ
                          คือ acer 4552
                          ผมลง windows7 32
                          ตัวนี้การ์ดจอATI Mobility Radeon HD 4250มันดึงแรมจากเครื่องมาใช้ใช่มะครับ
                          แล้วwindows7 32bit มันเห็นแรมแค่3.5g
                          ถ้าเราใส่แรมไป4g การ์ดจอมันจะดึงแรมจาก3.5gที่เครื่องเห็น
                          หรือดึงจากตัวแรมที่เหลืออยู่ ที่windowsมันไม่ได้ใช้อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by ayala View Post
                            รบกวนนิดนึงครับ
                            คือ acer 4552
                            ผมลง windows7 32
                            ตัวนี้การ์ดจอATI Mobility Radeon HD 4250มันดึงแรมจากเครื่องมาใช้ใช่มะครับ
                            แล้วwindows7 32bit มันเห็นแรมแค่3.5g
                            ถ้าเราใส่แรมไป4g การ์ดจอมันจะดึงแรมจาก3.5gที่เครื่องเห็น
                            หรือดึงจากตัวแรมที่เหลืออยู่ ที่windowsมันไม่ได้ใช้อ่ะครับ
                            ดึงจากที่เห็นครับ

Comment

• ลองดูใน CCC ว่ามันดึงมาใช้เท่าไหร่
                              แต่มันคงไม่ได้จองล่วงหน้าทั้งหมด
                              ดึงมาใช้เฉพาะตอนไม่พอ เรียกว่า HyperMemory

Comment

• อยู่ด้วยคนใช้ MSI CX410 ครับ

Comment

Working...
                                X