Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• intel ใช้ไม่ได้

ผมก็ใช้ intel acer 4820tg ก็แสดงว่าไม่สามารถใช้ ccc2ได้ใช่ไหมครับ แล้วจะมีให้ใช้บางไหมเนี้ย น่าน้อยใจจริงๆ

Comment

• Originally posted by north_var View Post
      ผมก็ใช้ intel acer 4820tg ก็แสดงว่าไม่สามารถใช้ ccc2ได้ใช่ไหมครับ แล้วจะมีให้ใช้บางไหมเนี้ย น่าน้อยใจจริงๆ
      http://www.overclockzone.com/forums/...1#post25032411

Comment

• พี่ๆครับคือผมเล่นเกมส์แล้วมันกระตุกเป็นจังหวะประมานทุกๆ10วินาทีแล้วก็จะหายเหมือนเดิม อาการจะเป็นเวลาดูyoutubeหรือหนังMKVด้วยครับคือหนังกระตุกและเสียงจะเริ่มไม่ตรง ลงวินโดwin764bitใหม่แล้วลงdriverใหม่ล่าสุดหมดแล้วแต่ยังเหมือนเดิมครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรลองทำตามหน้าแรกหมดแล้วครับ
        ผมใช้ Acer 4535g AMD Turion x2 2.2g ATI HD4570 RAM 4gbน่ะครับ เล่นเกมส์HONน่ะครับที่เกิดปัญหายังไม่ได้ลองกับเกมส์อื่นแต่คาดว่าอาการน่าจะเป็นเหมือนกัน

Comment

• ซีพียูตัดตัวคูณ ปัญหาจากความร้อน ต้องแกะมาปัดฝุ่น ทาซิลิโคนใหม่

Comment

• แรม Kingston รหัส KTT 2GB DDR3 1066 นี้ มันหาลำบากไหมครับ

Comment

• ต้อง KTT เท่านั้นหรอครับ ผมว่าร้านทั่วไปไม่มามีนอกจากศูนย์โตชิบา

Comment

• หลังจากที่ oc การ์ดจอแต็บไปรอบนึง เลยระมัดระวังเพิ่มขึ้น ผลที่ได้คือ ของเดิม 700/1000 ของใหม่ 850/1100 ตอนที่แต็บนั้นผมดันไปที่ 860/1200

Last edited by spiritfire; 17 Dec 2010, 16:35:37.

Comment

• ผมว่าคอร์ดันไปเถอะ
                  แต่เมมอย่าดันมากเลย มันไม่มีตัดการทำงานแบบคอร์

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    ผมว่าคอร์ดันไปเถอะ
                    แต่เมมอย่าดันมากเลย มันไม่มีตัดการทำงานแบบคอร์
                    เดี๋ยวจะลองดันคอร์ดูแล้วกันนะคับ

Comment

• แต่แต๊บอีกทีก็ไม่รู้นะครับ 555+

Comment

• เห็นในเวปเราขายอยู่ครับ 1 คนแต่อยู่เชียงใหม่ ประกันซินเนต 890 บาทมั่ง เลยถามเฉยๆ ไม่น่าจะขายในศุนย์หรอกครับ คงมาจำหน่ายเหมือนกันครับ ว่าจะไปเดินๆ ดูก่อน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          แต่แต๊บอีกทีก็ไม่รู้นะครับ 555+
                          ก็แต็บไปตามระเบียบอีกรอบ เหอๆ

Comment

• ลองแล้วไม่ได้อะครับ

Comment

• อดเลย

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
                                หลังจากที่ oc การ์ดจอแต็บไปรอบนึง เลยระมัดระวังเพิ่มขึ้น ผลที่ได้คือ ของเดิม 700/1000 ของใหม่ 850/1100 ตอนที่แต็บนั้นผมดันไปที่ 860/1200

ดันโหดมากครับ ลองเทสด้วยจิว่าผ่านไหม -*-

Comment

Working...
                                X