Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by spiritfire View Post
    แก้ปัญหาคับ ไม่ใช่ตัณหา
    มันเป็นตัณหา ของคนรัก AMD ที่เราต้องใช้ให้คุ้มค่านะครับ ส่วนปัญหาเรื่อง"จิ๊บๆ"

Originally posted by [Lp]lOve View Post
    ถ้าเป็ร PC ผมชอบเล่นค่าย AMD ครับ ชิปเซตเค้าเจ๋งจริงๆๆๆๆ

แหม๋ พอมีปัญหา ก้อเกิดตัณหาละครับ (ซื้อใหม่ ไม่อยากแก้)
    แต่ส่วนใหญ่ AMD ปัญหาแก้ได้ทุกเรื่องนะครับ ไม่ต้องเปลี่ยน Socket บ่อยๆ

Comment

• 110 C เวอร์ไปไหมครับเนี่ย ปกติเดสท็อบ 100 เดียวก็จอดละ E4500 เเตะๆ 85 ดับกลางอากาศเลย -*-

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
        มาเยี่ยมครับ พี่วีครับ AMD 939 3000+ นี่ OC ซิงเดิม เอาเท่าไรห่ดีครับ ปรับไป x8 มันก้อวิ่งๆไป 110องศา ละ
        หาซิงค์ใหม่ครับ รับรองไปได้อีกไกล แนะนำ Hyper 212+ Dual Fan ก็เห็นผลจ้า..

Comment

• ผมว่ามันเพี้ยนมากกว่า 110 องศา ซีพียูแต๊บไปล่ะ -*-

Comment

• ตอน ผมใช้ i5 99c ยังไม่แต๊บ เลย 555+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ตัวนี้จะมี Catalyst Control Center V2 มาด้วย

http://www.4shared.com/file/tW_PBiBa...2-64_ahci.html

แก้ ID ให้ตรง ในไฟล์ C7109591.inf (C:\ATI\Support\10-12_mobility_vista_win7_64_dd_ccc_ocl\Packages\Drivers\Display\W76A_INF)

แก้เสร็จแล้ว วิธีลงแบบ Have Disk

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post23877989
              ขอบคุณครับ กำลังจะลองเมือคืนพักไว้ก่อน

Comment

• อยากอยากรู้ว่าโน๊ตที่มี cpu amdx3 N830 ขึ้นไปกับการ์ดจอ ati5650 จอ13-14ก็ได้มันมียี่ห้ออะไรมั้งอ่ะครับ

Comment

• ในไทย มี Acer 4551G รุ่นเดียวครับ

Comment

• รอต่อไปครับๆๆๆ ไม่รู้ว่าปีใหม่จะมีมาไหม แล้ว 4551g เป็นไงบ้างครับดีไหมร้อนไหม

Comment

• Originally posted by ZheZha View Post
                      รอต่อไปครับๆๆๆ ไม่รู้ว่าปีใหม่จะมีมาไหม แล้ว 4551g เป็นไงบ้างครับดีไหมร้อนไหม
                      ไม่ร้อนครับ ไอ้น้อง Vasabi69 ที่เป็น สมาชิกคลับ แต่ จะ สิงสถิต อยู่ใน NBS มันใช้เล่นเกมทั้งวัน ก็ไม่เห็น จะบ่น ว่าร้อนน่ะครับ

ลืมบอกไป vasabi69 ใช้ ACER 4551G นี่แหล่ะ

Comment

• ว่าจะเขียน ว่าคนไหนใช้รุ่นไหน แต่บางคนจำไม่ได้อ่ะ

เพิ่มเติม ใครใช้รุ่นไหน บอกกันด้วยนะครับ จะได้ใส่ในหน้าแรกถูก อิอิ
                        Last edited by V-FrIeNd; 20 Dec 2010, 21:03:20.

Comment

• งั้นขอเข้าคลับด้วยคนนะครับ
                          ของผมใช้ acer 4552 p341g50mnkk

Comment

• การโอนข้อมูลมันใช่ได้แค่usb2.0ใช่ไหมครับ แล้วทำให้ใช่กับe-sataหรือusb3.0ได้ไหมครับสำหรับ 4551G แล้วยังหาซื้อได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by ayala View Post
                              งั้นขอเข้าคลับด้วยคนนะครับ
                              ของผมใช้ acer 4552 p341g50mnkk
                              ยินดีต้อนรับครับ

Originally posted by ZheZha View Post
                              การโอนข้อมูลมันใช่ได้แค่usb2.0ใช่ไหมครับ แล้วทำให้ใช่กับe-sataหรือusb3.0ได้ไหมครับสำหรับ 4551G แล้วยังหาซื้อได้ไหมครับ
                              2.0 ครับ มันไม่มี slot ให้ใส่การ์ดพวกนั้นครับ ทำไม่ได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                ว่าจะเขียน ว่าคนไหนใช้รุ่นไหน แต่บางคนจำไม่ได้อ่ะ

เพิ่มเติม ใครใช้รุ่นไหน บอกกันด้วยนะครับ จะได้ใส่ในหน้าแรกถูก อิอิ
                                ไม่มีใช้อ่า มีแต่ vision ได้มะ

Comment

Working...
                                X