Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัย 4535g ของผมจะเป็นเครื่องที่มีปัญหา

แก้ยังไงก็ไม่หาย เล่นเกมทีไรกระตุกตลอด

CPU 100% ตลอดเลย เวลาเล่นเกม

แต่ก็ยังดีที่เวลาปกติมันก็ไม่ค่อยเป็นไร

Comment

• ของผมก็ 100 เปอ ตลอด เพาะผมปรับให้มันทำ 100เปอตลอด

แล้วผมก็กระตุกทุกเกมส์เช่นกัน win7 ขนาดปรับ low หมด ยังตุก แต่ก็เล่นดีกว่าแต่ก่อนหน่อย

แต่ก่อน slow โมชั่น เป็น พักๆ

แต่ของผมแปลก ๆ เวลาฟังเพลง ชอบมี เสียงชอตเข้ามา นานๆเป็นที ไม่รู้อะไร มันกระตุก -.-

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
        ของผมก็ 100 เปอ ตลอด เพาะผมปรับให้มันทำ 100เปอตลอด

แล้วผมก็กระตุกทุกเกมส์เช่นกัน win7 ขนาดปรับ low หมด ยังตุก แต่ก็เล่นดีกว่าแต่ก่อนหน่อย

แต่ก่อน slow โมชั่น เป็น พักๆ

แต่ของผมแปลก ๆ เวลาฟังเพลง ชอบมี เสียงชอตเข้ามา นานๆเป็นที ไม่รู้อะไร มันกระตุก -.-
        อาการเดียวกันเลยครับ

แต่ของผมฟังเพลงไม่เป็นไร

ลองหาว่าโปรเซสไหนกิน cpu เยอะ

ลองปิดดูคับ เหมือนของผมที่ไม่ใช้ microsoft security essentials

เพราะว่าแดรก cpu มากเลยแต่แรมปกติดี

Comment

• ผมใช้ DFX + AUDIO SANDBOX ลำโพงจะไปรอดไหมนี่ 555+

แต่เสียงอย่างแจ่ม

Comment

• อยากทราบว่าไบออส 2.07 mod กับ ที่โหลดมาจากเวบเอเซอร์ ต่างกันยังไงเหรอครับ

เห็นลงตัว mod กันเยอะจัง

Comment

• ตัว mod ก็แค่ยัด SLIC ลงไป ให้สามารถยัด CERT และใช้คีย์ OEM เสมือนของจริงได้ (อัพเดทได้ตลอด)
              mod ครั้งเดียว ลงวินโดวส์ใหม่ ก็แค่เปลี่ยนคีย์ OEM แล้วก็ยัด CERT แค่นั้นครับ

Comment

• เบื่อจังไม่มีตัง Y^Y

คิดถึงเครื่องเก่า อยากเล่นเกมส์ แบบโหดๆ บ้าง

เด๊วมีตังว่าจะสอย AMD แทน INTEL ละ

ตอนแรก PC ใช้ INTEL

มาได้ลอง AMD แรงดี แถมราคาถูกอีก นี่สิ สำคัญ พอมีพอกินใช้ชีวิตอย่างพอเพียง -.-

Comment

• AMD+ATi อิอิ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                    เบื่อจังไม่มีตัง Y^Y

คิดถึงเครื่องเก่า อยากเล่นเกมส์ แบบโหดๆ บ้าง

เด๊วมีตังว่าจะสอย AMD แทน INTEL ละ

ตอนแรก PC ใช้ INTEL

มาได้ลอง AMD แรงดี แถมราคาถูกอีก นี่สิ สำคัญ พอมีพอกินใช้ชีวิตอย่างพอเพียง -.-
                    ถูกต้องครับ นี่แหล่ะ กลยุทธิ์ ที่ AMD ใช้ทำ ตลาด

Price & Performane = ประสิทธิภาพและราคา ครับ

ในราคา ที่เท่าๆกัน กับ INTEL ถ้าเลือก AMD จะได้ สเป๊คที่สูงกว่า

เห็นว่า AMD Phenom X6 ของ PC ราคาถูกกว่า Intel Core i7 ตัวล่างสุดเสียอีก แต่ แรงพอๆกัน

ใช้ดี บอกต่อน่ะครับ

Comment

• x6 เท่าไหร่เหรอครับ

ตอนนั้นผมซื้อ i5 750 ตั้ง 6 พันกว่า

9800gtx+ อีก3700 4850 ราคาถูกกว่าเกือบพัน แถมแรงไม่ทิ้งกัน

PC เคยใช้ 3650 กับ 3870 2ตัวเอง 3870แรงคุ้มระดับปานกลางเลย cod mw2 1920x1080 all ไฮ 4 aa ยังลื่นเลย

แล้วไอ physx ไรนี่ก็ไม่เห็นจะรู้เรื่องเลยมันต่างกันตรงไหน

รู้งี้ใช้ ATI ไปละ ได้ตังไว้กิน นมสด -.-

Comment

• X6 1055T 7,800
                        บอร์ดตัวละไม่ถึง 3 พัน ก็ใช้ได้ดีล่ะ ^^

Comment

• ถูกจังเลย

Comment

• ไปเดินเล่นเจอ USB TV Tuner อันเล็กๆ หน้ากล่องเขียนว่า Support 64 Bit คิดว่าใช้ได้
                            มาต่อลงไดร์เวอร์ไม่ได้ซะงั้น ซวยเลย = = เหมือนจะเสียตังค์ฟรี 700 บาท

Last edited by V-FrIeNd; 6 Jul 2010, 14:15:37.

Comment

• 700 บาท ถูกจังขอรับ

Comment

• TV Tuner แบบ PCI ผม 500 กว่าบาทเองครับ มี FM ด้วย
                                ใช้กับ Windows 7 x64 ได้ด้วย = = แต่มันเป็น PCI นี่สิ จะทำ CF บดบังลมการ์ดจอ
                                แถมใช้กับ Notebook ไม่ได้ด้วย เลยกะว่า USB มาแทน ปรากฏว่าใช้กับ x64 ไม่ได้ซะงั้น

Comment

Working...
                                X