Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ Aspire 4551G อยู่ครับ

Phenom II X3 N830 2.1 GHz + HD5650 แรงมากกกกกกก เปิด Starcraft II high-Mid เล่นได้สบายๆ คุ้มมากๆได้มา 19400 บาท +ram 2 GB

Comment

• รอดูอีกทีปีใหม่ครับไม่ได้ก็ 4551G

Comment

• รบกวนหน่อยครับ ผมใช้ acer aspire 4540G อยากทราบว่าจะอัพแรมอ่ะ เพิ่มบัสได้เป่า เพราะบัสเดิมก็ไม่รู้เท่าไหร่แล้วจะดีขึ้นรึไม่ยังไงครับ แล้วถ้าเปลี่ยน cpu จะเป็นตัวไหนได้บ้างดูที่อะไรครับ

Comment

• Originally posted by SolunaZero View Post
          ผมใช้ Aspire 4551G อยู่ครับ

Phenom II X3 N830 2.1 GHz + HD5650 แรงมากกกกกกก เปิด Starcraft II high-Mid เล่นได้สบายๆ คุ้มมากๆได้มา 19400 บาท +ram 2 GB
          ตั้งคลับ 4551G กันมั๊ยครับ 555+

Comment

• Originally posted by societyman View Post
            รบกวนหน่อยครับ ผมใช้ acer aspire 4540G อยากทราบว่าจะอัพแรมอ่ะ เพิ่มบัสได้เป่า เพราะบัสเดิมก็ไม่รู้เท่าไหร่แล้วจะดีขึ้นรึไม่ยังไงครับ แล้วถ้าเปลี่ยน cpu จะเป็นตัวไหนได้บ้างดูที่อะไรครับ
            ACER 4540G CPU AMD Turion II X2 M500 2.2GHz หรือ จะเป็น 4540G ตัว TOP CPU AMD Turion II X2 M600 2.4 GHz

รองรับ RAM สูงสุด คือ RAM DDR 2 BUS 800 ครับ

แล้วเปลี่ยน CPU จะเปลี่ยนทำไมครับ แค่นี้ แรงไม่พอเหรอครับ ผมใช้ ACER 4540G CPU AMD Turion II X2 M500 2.2 GHz อยู่ ก็เล่นเกมได้ทุกเกมครับ

ถ้าแรงไม่พอ ผมว่า ซื้อเครื่องใหม่ CPU รุ่นใหม่เลยดีกว่าครับ

Originally posted by herofrost View Post
            ตั้งคลับ 4551G กันมั๊ยครับ 555+
            ชาว AMD + ATI ไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหน หรือ ยี่ห้อไหน ก็เหมือนพี่น้องกันครับ ไม่ต้องแยกคลับ หรอกครับ
            Last edited by MIRAGE2000; 20 Dec 2010, 22:07:08.

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
              ACER 4540G CPU AMD Turion II X2 M500 2.2GHz หรือ จะเป็น 4540G ตัว TOP CPU AMD Turion II X2 M600 2.4 GHz

รองรับ RAM สูงสุด คือ RAM DDR 2 BUS 800 ครับ

ชาว AMD + ATI ไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหน หรือ ยี่ห้อไหน ก็เหมือนพี่น้องกันครับ ไม่ต้องแยกคลับ หรอกครับ
              ผมแซวขำๆ ครับ

Comment

• Originally posted by herofrost View Post
                แค่นี้ เขาก็อิจฉาแล้วครับ หาซื้อยาก มากๆๆ

Comment

• เครื่อง pc

เครือง NB

ปัญหาตอนนี้ก็หาวิธีทำให้การ์ดเสียงมันมีไดร์เวอร์ HDMI จะได้เซตเสียงออกนี้แหล่ะ

Comment

• ลง HDMI Driver จากเว็บ AMD ยังล่ะครับ

Comment

• ลืมบอกไปไดร์เวอร์ ATI HDMI มันติดมากับไดร์เวอร์การ์ดจอ - -*
                      ของผม 4535G เคยต่อ LCD 32 นิ้ว HDMI มีเสียงปกติ แต่ต้องเซ็ต Digital Output ที่ต่อเป็น Default ก่อน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        ลืมบอกไปไดร์เวอร์ ATI HDMI มันติดมากับไดร์เวอร์การ์ดจอ - -*
                        ของผม 4535G เคยต่อ LCD 32 นิ้ว HDMI มีเสียงปกติ แต่ต้องเซ็ต Digital Output ที่ต่อเป็น Default ก่อน
                        ลงไปแล้วครับ มันไม่มาอะสิ 555

Comment

• ท่านประธาน ของผม z465 ครับ

อิอิกำ

Comment

• อ้าว อวดรุ่นกันเต็มเลย
                            อย่าลืมผมล่ะ อิอิ
                            4535G

Comment

• สงสัยต้องให้ยกให้ท่านประธาน ใช้แล้ว ฮ่าๆ

Comment

• ถ้าเป็น Realtek นี่ง่ายเลย แต่ตัวอื่นไม่รู้เลย -*-

Comment

Working...
                                X