Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอจัดโน๊ตบุ๊คช่วงปีใหม่ มารอดูว่าจะมีรุ่นไหนใหม่หรือตัวไหนราคาลงแล้วหน้าสนมั้ง

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
      ลืมๆๆ ขอโปรแกรมวัดคะแนน CPU หน่อยค๊าบๆๆ ไอ้โปรแกรมเล็กๆอะครับผมลืมและมันชื่ออะไร
      โปรแกรมเล็กๆ CPU MARK 99 ใช่มั๊ย Search Google เลย

Comment

• Originally posted by ZheZha View Post
        รอจัดโน๊ตบุ๊คช่วงปีใหม่ มารอดูว่าจะมีรุ่นไหนใหม่หรือตัวไหนราคาลงแล้วหน้าสนมั้ง
        AMD NOTEBOOK ตัวใหม่ Llano 4 CORE 32 นาโนเมตร + การ์ดจออนบอร์ด ในตัว ออก มิถุนายน ปีหน้า น่าจะวางตลาด กรกฎาคม รอตัวนี้ดีกว่า ถ้าจะรอ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
          AMD NOTEBOOK ตัวใหม่ Llano 4 CORE 32 นาโนเมตร + การ์ดจออนบอร์ด ในตัว ออก มิถุนายน ปีหน้า น่าจะวางตลาด กรกฎาคม รอตัวนี้ดีกว่า ถ้าจะรอ
          ขอบคุณครับที่บอกข่าวตอนนี้จะได้เก็บตังไปก่อนในตัว

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
            โปรแกรมเล็กๆ CPU MARK 99 ใช่มั๊ย Search Google เลย

ช่ายแล้วค๊าบๆ ขอบคุณมากๆๆๆ
            Last edited by JpAngYz7; 27 Dec 2010, 22:30:48.

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
              ช่ายแล้วค๊าบๆ ขอบคุณมากๆๆๆ
              AMD ทำคะแนน กับ โปรแกรม CPU MARK 99 ไม่ดี เท่า Intel หรอกครับ

CPU AMD Turion II X2 M500 2.2 GHz ของผม ก็เคย ทดสอบ เปรียบเทียบกับ INTEL CORE 2 DUO T6600 2.2 ghZ

คะแนน CPU Mark 99 แพ้ 20 กว่า คะแนน

แต่ถ้า ทดสอบ โปรแกรม X264 Encorde นี่ ชนะ ชิวๆครับ

โปรแกรม Coresmark ก็ ชนะ ครับ

Comment

• อยากแกะเครืองมาทาซิลิโคลนใหม่ดู เผื่อลดความร้อนได้หน่อย ครับ หุหุ แต่ทำไม่เป็น ทำเป็นแต่ pc ฮ่าๆ โน๊ตบุ๊คแทบไม่กล้าแกะมันเลย

Comment

• Originally posted by H2OPlUS View Post
                  อยากแกะเครืองมาทาซิลิโคลนใหม่ดู เผื่อลดความร้อนได้หน่อย ครับ หุหุ แต่ทำไม่เป็น ทำเป็นแต่ pc ฮ่าๆ โน๊ตบุ๊คแทบไม่กล้าแกะมันเลย
                  เพิ่งซื้อ ก็จะแกะแล้วเหรอครับ

ถ้ามันไม่ได้ร้อน อนาถ ขนาด 90+ ตอนเล่นเกม ก็อย่าไปทำมันเลย ครับ

ถ้ายังอยู่ในประกัน ก็ส่งศูนย์ ทำความสะอาด ทา ซิลิโคน ใหม่สัก 3-4 เดือน ครั้ง ก็ได้ครับ

แกะเอง ประกันหมด ไม่รู้ด้วยนะเออ แล้ววันหลัง เครื่องเสียจริง ก็ต้องควักกระเป๋า จ่ายเอง ด้วยน่ะเออ

Comment

• http://www.****************/notebook...Mnkk:C008.html

เดี๋ยวนี้ โน๊ตบุ๊ก ราคาถูก เป็นอี้ เลย

งบ 20K ได้ CPU แรง + การ์ดจอแรง แล้ว - -"

Comment

http://www.****************/notebook...Mnkk:C008.html

เดี๋ยวนี้ โน๊ตบุ๊ก ราคาถูก เป็นอี้ เลย

งบ 20K ได้ CPU แรง + การ์ดจอแรง แล้ว - -"

ดูแล้วเกิดกิเลส!!!!

Comment

• BORKED

Comment

• Stream นี่เมพขิงๆ เสียดายรองรับไม่ทุกไฟล์

convert 1080p .avi to 720p .mp4

CPU+GPU @ATI Avivo Converter

CPU @Xilisoft Video Conveter

640*480 .wmv to ipod 640*480 .mp4

Comment

http://www.****************/notebook...Mnkk:C008.html

เห็นแล้วแทบอดใจไว้ไม่ไหวเลยครับอยากจะซื้อเด๋วนี้เลย แต่ทำไมไม่อยากน้อยหน้าจะมี e-sata มาให้ด้วยนะหรือ usb3.0 เลยจะดีมาก555 แล้วการ์ดจอตัวนี้มันแรงขนาดไหนครับ

Comment

• หมดเวลาแล้วเธอคงต้องไป สิ่งที่เหลือในใจยังอยู่ คือความคิดถึงที่เธอคงไม่รู้ พูดไม่ได้ ทำได้เพียงแค่คิดถึงเธอ

Comment

• มาตอนผมจะไปนอนพอดี -*-

Comment

Working...
                                X