Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอไฟล์ ที่ set Pure Codec PC AMD+ATI ทีครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Comment

• คนเดียวกันเปล่านิ

Comment

• ขอเพลง เจ๊บๆหน่อยครับ ท่านประธาน พร้อม mv เลย ( พรีสเมกเกอร์ )

Comment

• จะไม่ถามว่าเหตุใดทำไมต้องจากกัน
            จะไม่ทวงความผูกพันที่เคยมี
            จะไม่ยื้อไม่ขัดขวางเพราะฉันเข้าใจดี
            ว่าชีวิตคนย่อมมีวันที่เปลี่ยนใจ
            *ฟ้าดินคงกำหนดมาให้เป็นเวลาของ
            คนใหม่เธอจึงไม่เหลือจิตใจให้กับฉัน
            **แต่อยากให้รู้ไว้อย่างว่ายังเป็น
            ห่วงห่วงอยู่เสมอทุกลมหายใจ
            หากใครคนนั้นดีจริงฉันก็ดีใจ
            อยากให้เธอมีชีวิตสดใสยิ่งกว่าวันนี้
            จะไม่ถามเธอสักคำว่าเธออยู่กับ
            ใครไม่ให้เธอลำบากใจที่ต้องเอ่ย
            อาจจะดูคนอย่างฉันเป็นคนที่
            เมินเฉยแต่ในใจไม่ใช่เลยมันแสนห่วงใย
            แต่หากวันไหนเธอผิดหวังเจ็บปวด
            อ้างว้างเดียวดายจงจำเอาไว้ว่าเธอยังมีฉัน

Comment

• ท่านประธานครับตอนนี้ lenovo มีข่าวจะออกโน๊ตบุ๊คตัวใหม่ของ AMD ไหมครับแล้วส่วนใหญ่ดูข่าวจากไหนครับหรือดูได้แค่ที่เวป notebookspec

ปล.ถ้าของ acer ส่งเข้า 0 ต้องรอเครื่องประมาณเท่าไหร่ครับนานไหมเพราะเห็นบางคนบอกเป็นเดือนๆๆปมเลยปอดๆๆ

ปล2.ถ้ามีพอต e-sata นี้ช่วยให้โอนถ่ายเร็วกว่า 2.0 มากไหมครับตอนนี้3.0เร็วสุดใช่ไหมครับ แล้วมี external HDD 2.5 ตัวไหนที่มีพอตมาให้ครบเลยมั้งครับเอาแบบที่สำเร็จแล้วนะครับ หรือแนะนำหน่อยครับ

Comment

• ถ้าเอาที่ไทยก็คงอ่านจากเว็บพวกนั้นแหล่ะครับ

ตอบ ปล
                เอาไปทำอะไรล่ะ บางศูนย์ก็ไม่กี่วัน บางศูนย์ก็ 2-3 อาทิตย์ ถ้าแค่ปัดฝุ่นส่วนใหญ่ก็ไม่เกิน 5 วัน

ตอบ ปล2
                e-sata ทำได้จริงราวๆ 60MB/sec
                USB 2.0 ทำได้จริงราวๆ 30MB/sec
                ส่วน USB 3.0 ต้องใช้ Box แบบ USB 3.0 ด้วย(มีขายยังไม่รู้) มันถึงจะวิ่งเป็น 3.0

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ถ้าเอาที่ไทยก็คงอ่านจากเว็บพวกนั้นแหล่ะครับ

ตอบ ปล
                  เอาไปทำอะไรล่ะ บางศูนย์ก็ไม่กี่วัน บางศูนย์ก็ 2-3 อาทิตย์ ถ้าแค่ปัดฝุ่นส่วนใหญ่ก็ไม่เกิน 5 วัน

ตอบ ปล2
                  e-sata ทำได้จริงราวๆ 60MB/sec
                  USB 2.0 ทำได้จริงราวๆ 30MB/sec
                  ส่วน USB 3.0 ต้องใช้ Box แบบ USB 3.0 ด้วย(มีขายยังไม่รู้) มันถึงจะวิ่งเป็น 3.0
                  ขอบคุณมากครับเด๋วรอดูหลังปีใหม่อีกทีตอนแรกกะรอcpuใหม่ของ2ค่ายออกเลยก็นานไป

Comment

• MPC-HC 1.4.2808
                    http://www.xvidvideo.ru/component/do...installer.html

FFDShow 3707 - 29 Dec 2010
                    http://www.xvidvideo.ru/component/do...-msvc2010.html

Comment

• สวัสดี ครับ วันนี้ไปถอยมาแล้วครับ

TimelineX+4820G I3-380 2.5Gz HDD 640 RAM 2G ATI HD 6550 1Gz

เสียค่าสมาชิก GanG ATI ไป 20500 ครับ jIB คิด vat ผม แค่ 3% 19900+600= 20500

ตัวนี้เข้าไปดูที่ Device manager ตรง VAG มันขึ้น 6550 เลยครับ ไม่ใช่ series 6000

เข้า ไปดูที่ dxdiag ก็ เห็น HD6550 ครับ(ขอไปพักก่อนครับ)

เด๋วมาreview ให้ดู ครับ

ไปตอนแรกเกือบเขครับดันไปเจอ

Aspire+4741G I3-380 2.5 HDD 500 RAM 2G nVidia GeForce GT 540M 1Gz

ราคา 18900 free vat.....จ้า ร้าน C.S.S

ปล. เกือบไปอยู่GanG Optimun แล้วครับ กลับใจทัน
                      ปล. ขอบคุนท่าน V-FrIeNd ที่ให้คำแนะนำครับ
                      Last edited by shobi; 29 Dec 2010, 20:13:27.

Comment

• ยินดีต้อนรับครับ หุหุ

Comment

• Originally posted by shobi View Post
                          สวัสดี ครับ วันนี้ไปถอยมาแล้วครับ

TimelineX+4820G I3-380 2.5Gz HDD 640 RAM 2G ATI HD 6550 1Gz

เสียค่าสมาชิก GanG ATI ไป 20500 ครับ jIB คิด vat ผม แค่ 3% 19900+600= 20500

ตัวนี้เข้าไปดูที่ Device manager ตรง VAG มันขึ้น 6550 เลยครับ ไม่ใช่ series 6000

เข้า ไปดูที่ dxdiag ก็ เห็น HD6550 ครับ(ขอไปพักก่อนครับ)

เด๋วมาreview ให้ดู ครับ

ไปตอนแรกเกือบเขครับดันไปเจอ

Aspire+4741G I3-380 2.5 HDD 500 RAM 2G nVidia GeForce GT 540M 1Gz

ราคา 18900 free vat.....จ้า ร้าน C.S.S

ปล. เกือบไปอยู่GanG Optimun แล้วครับ กลับใจทัน
                          ปล. ขอบคุนท่าน V-FrIeNd ที่ให้คำแนะนำครับ
                          ผมว่าท่านพลาดแล้วล่ะ 555
                          กระทู้ที่ท่านตั้งถาม "I3-380/VGA ATI 6550 กับ I5-460/VGA Nvidia 540 ราคา เท่ากัน ช่วยเลือกทีครับ"

CPU อีกตัวเป็น I5-460 ไม่ใช่หรอครับ I5 กะ I3 ต่างกันพอัวเลยนะครับ แล้ว Nvidia GT540M มันแรงกว่าอยู่นะ ถ้าดูตาราง Benchmark จากเว็บ Notebookcheck และถ้า Driver Optimus ที่สมบูรณ์ออกมารองรับเมื่อไหร่ ผมว่าท่านอาจจะเสียใจภายหลังได้ ที่รีบตัดสินใจและคิดว่าอีกไม่นานที่จะออกมาสมบูรณ์ อีกอย่างต้นปีหน้าก็จะมี NB Intel Sandy Bridge ออกมา ที่ CPU เป็น Gen 2 ให้ความเร็ว TB มากกว่าเดิม ถ้าผมเป็นท่าน ผมชั่งใจรอก่อนดีกว่า ตัวผมเองก็ว่าจะเทรินเครื่อง ASUS K42JV ที่พึ่งซื้อมา ที่ใช้อยู่นี้ เพื่อปีหน้าจะได้เครื่อง INTEL SandyBridge แต่ก็ท่านก็ตัดสินใจไปแล้ว ดีใจด้วยแล้วกันครับ
                          Last edited by Cristiano9; 29 Dec 2010, 20:42:42.

Comment

• เข้ามาป่วนอะไรในนี้ครับ

Comment

• พิมพ์ข้างนอกไม่พอ มาพิมพ์ในนี้อีก คนเขาก็ซื้อมาแล้ว?
                              อีกอย่างกระทุ้นี้ AMD ATI ไม่ใช่ Nvidia ถ้าจะวิจารณ์กลับไปกระทู้เก่าอย่างเดียวเถอะ
                              http://www.overclockzone.com/forums/...ครับ

Comment

• จัดให้ท่าน natoff

Comment

Working...
                                X