Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    จัดให้ท่าน natoff

ขอบคุณท่านประธานครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      FFDShow 3707

ใช้ทำอะไรอ่าตัวนี้

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
        FFDShow 3707

ใช้ทำอะไรอ่าตัวนี้
        FFDShow เป็นตัวที่ใช้ถอดรหัสและเข้ารหัสพวกไฟล์หนังต่าง ๆ ครับ

Comment

• ของผมมันติ๊กหมดเลยอ่า ต้องเอาออกตามภาพปะครับ ( เวลาผมดูไฟล์ วีดีโอที่ถ่ายในเกมส์จาก frab มันชอบหลุดอ่า แล้วก็ ไฟล์ .mpeq ไฟล์เพลงหลายๆเพลง พอจบเพลงแรกก็หลุด )

Comment

• Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
              ของผมมันติ๊กหมดเลยอ่า ต้องเอาออกตามภาพปะครับ ( เวลาผมดูไฟล์ วีดีโอที่ถ่ายในเกมส์จาก frab มันชอบหลุดอ่า แล้วก็ ไฟล์ .mpeq ไฟล์เพลงหลายๆเพลง พอจบเพลงแรกก็หลุด )

วิธีแก้ที่ถูกต้องคือ ตอนเล่นไฟล์เราต้องเช็คว่า codec ตัวไหนที่ถูกเรียกใช้งานน่ะครับ แล้วเปลี่ยนที่ตรงนั้น ให้เลือกหมดมันเดาอ่ะคับ

Comment

• แสดงว่า Asus มีเท่านี้

6570M ก็คือ HD5730 นี่เอง -*-

Comment

• X100e อุณหภูมิแบบนี้มันปกติปล่าวหว่าท่านๆ
                  Attached Files

Comment

• ทำไมอุณหภูมิมันประหลาดๆจังครับ
                    เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวเย็น ลองเปลี่ยนโปรแกรมเช็คก่อนดีกว่า

Comment

• Originally posted by tiidtee View Post
                      X100e อุณหภูมิแบบนี้มันปกติปล่าวหว่าท่านๆ
                      โอ้ว ทำไมมันร้อน ขนาดนี้ล่ะ ผิดวิสัย Netbook CPU ประหยัดไฟน่ะ

เอาเครื่องไปทำอะไรมาครับ ถึง ร้อนขนาดนี้

เครื่องผม เปิดมา 3 วันแล้ว เล่นเกม + เล่นเน็ต + โหลดบิท ทั้งวัน

แต่เล่นเกม 2-3 ชั่วโมง พัก 1 ครั้ง

แต่ ความร้อน สูงสุด ตอนเล่นเกม ขึ้นแค่ 81 องศา ไม่เกินนี้ครับ โปรแกรมวัด อุณหภูมิ ของผม มันวัดค่า ความร้อนสูงสุด ที่ 81 องศา มา 3 วันแล้วครับ ไม่เกินนี้

ทำไม CPU Core 2 ท่านร้อนจัง

ของผม มันจะร้อนเท่ากัน ทั้ง 2 CORE ครับ

Comment

• ผมว่าไม่โปรแกรมเพี้ยนก็เซนเซอร์เพี้ยนแล้วล่ะ
                        แต่เน็ตบุ๊คมันไม่แน่อยู่และ ตอนผมใช้อะตอมมันก็บอกมั่วๆหลายอัน -*-
                        ทั้งที่เซ็นเซอร์จริงๆมีแค่ไม่กี่ตัว นอกนั้นเกิดจากการคำนวณของชิบเซ็ตล้วนๆ

Comment

ทำไมอุณหภูมิมันประหลาดๆจังครับ
                          เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวเย็น ลองเปลี่ยนโปรแกรมเช็คก่อนดีกว่า
                          นี่แค่ออนกบ โหลดบิท เปิดเวบ (Google Chrome) นี่ หรือจะเป็นปกติของรุ่นนี้ ^^?

Comment

• อุณหภูมิที่ core เป็นการคำนวณจากชิบเซ็ตครับ
                            ส่วนเซ็นเซอร์จริงจะอยู่ที่กระดอง มีจุดเดียว

Comment

• อันนี้จากเว็บ NBS
                              [IMG]http://www.****************/web/wp-content/uploads/2010/02/nol.png[/IMG]

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                                โอ้ว ทำไมมันร้อน ขนาดนี้ล่ะ ผิดวิสัย Netbook CPU ประหยัดไฟน่ะ

เอาเครื่องไปทำอะไรมาครับ ถึง ร้อนขนาดนี้

เครื่องผม เปิดมา 3 วันแล้ว เล่นเกม + เล่นเน็ต + โหลดบิท ทั้งวัน

แต่เล่นเกม 2-3 ชั่วโมง พัก 1 ครั้ง

แต่ ความร้อน สูงสุด ตอนเล่นเกม ขึ้นแค่ 81 องศา ไม่เกินนี้ครับ โปรแกรมวัด อุณหภูมิ ของผม มันวัดค่า ความร้อนสูงสุด ที่ 81 องศา มา 3 วันแล้วครับ ไม่เกินนี้

ทำไม CPU Core 2 ท่านร้อนจัง

ของผม มันจะร้อนเท่ากัน ทั้ง 2 CORE ครับ
                                เปิดโหลดบิทถึงไว้ก็ไม่เท่าไหร่นะครับ แต่ถ้าใช้งานมันก็แบบนี้เลย

แต่ก็ยังใช้ได้ลื่นๆแหะ

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                ผมว่าไม่โปรแกรมเพี้ยนก็เซนเซอร์เพี้ยนแล้วล่ะ
                                แต่เน็ตบุ๊คมันไม่แน่อยู่และ ตอนผมใช้อะตอมมันก็บอกมั่วๆหลายอัน -*-
                                ทั้งที่เซ็นเซอร์จริงๆมีแค่ไม่กี่ตัว นอกนั้นเกิดจากการคำนวณของชิบเซ็ตล้วนๆ
                                เซ็นเซอร์เพี้ยนรึเปล่าไม่รู้แต่ผมลงโปรแกรม ThinkPad Fan Control ไว้ด้วย

มันหาเซนเซอร์ cpu ไม่เจอ ไปเจอเซ็นเซอร์อะไรไม่รู้ตามรูป มันไปอ่านบรรทัดบนสุด พอ aps ถึง 75 องศา พัดลมถึงจะเร่งสปีด

แต่ CPU มันล่อไปเกือบ 90 แล้ว == ถ้ามันอ่านที่ cpu คงดีกว่านี้....มั๊ง

Comment

Working...
                                X