Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
    โอ้ว ทำไมมันร้อน ขนาดนี้ล่ะ ผิดวิสัย Netbook CPU ประหยัดไฟน่ะ

เอาเครื่องไปทำอะไรมาครับ ถึง ร้อนขนาดนี้

เครื่องผม เปิดมา 3 วันแล้ว เล่นเกม + เล่นเน็ต + โหลดบิท ทั้งวัน

แต่เล่นเกม 2-3 ชั่วโมง พัก 1 ครั้ง

แต่ ความร้อน สูงสุด ตอนเล่นเกม ขึ้นแค่ 81 องศา ไม่เกินนี้ครับ โปรแกรมวัด อุณหภูมิ ของผม มันวัดค่า ความร้อนสูงสุด ที่ 81 องศา มา 3 วันแล้วครับ ไม่เกินนี้

ทำไม CPU Core 2 ท่านร้อนจัง

ของผม มันจะร้อนเท่ากัน ทั้ง 2 CORE ครับ
    Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ผมว่าไม่โปรแกรมเพี้ยนก็เซนเซอร์เพี้ยนแล้วล่ะ
    แต่เน็ตบุ๊คมันไม่แน่อยู่และ ตอนผมใช้อะตอมมันก็บอกมั่วๆหลายอัน -*-
    ทั้งที่เซ็นเซอร์จริงๆมีแค่ไม่กี่ตัว นอกนั้นเกิดจากการคำนวณของชิบเซ็ตล้วนๆ
    Originally posted by V-FrIeNd View Post
    อันนี้จากเว็บ NBS
    [IMG]http://www.****************/web/wp-content/uploads/2010/02/nol.png[/IMG]
    หรือ x2 จะร้อนกว่าเน้อ ==a

Comment

• คิดว่าที่ถูกต้องคือ 70 กว่าๆนั่นแหล่ะครับ
      ส่วนที่ core 90+ นั่นคำนวณจากชิบเซ็ต
      เหมือนซีพียูใน PC โชว์ต่ำกว่าอุณหภูมิแอร์ที่เปิดอีก -*-
      เพราะมันไม่ได้วัดจริง มาจากการคำนวณจากกระดอง แล้วก็ไฟอีกที

Comment

• สรุปตอนนี้คือส่วนอื่นมันร้อนเป็นปกติ มีก็แต่ cpu ที่มันพิลึกๆใช่ป่ะท่าน

Comment

• อืมมมมมมมมมมมมมมมมมมม เอาเป็นว่าเครื่องร้อนเป็นปกติแล้วกัน ^^

Comment

• ดูตัวนี้สิคอร์ 55 ตลอดเลย โปรแกรมมันเพี้ยนครับ ตรง core ไม่ใช่อุณหภูมิจริง
            เอาจริงๆนะดีที่สุดคือใช้โปรแกรมที่มากับเครื่อง ไม่ก็ดูจากไบออสเลย(ถ้ามี) มันจะตรงกับบนกระดองนั่นแหล่ะครับ

ผมไปนอนแล้วครับ

Comment

• แหมคุณไอ้โด้ เพราะคนอย่างพวกนี้ป่าวเค้าถึงเลือก i3 ที่เปง ati กร๊า่กๆๆๆ
              ของใหม่อย่างได้รุ่นล่าสุดก้ดี แต่งบแต่ละคนมันเท่ากันที่ไหนละ จะให้ของใหม่ออกเปลี่ยนๆที ยิ่งไม่ได้ใหญ่ ไอ้เป็นรองเมสซี่เอ้ย กิกิ

Comment

• ก๊ากกก เป็ด ก๊ากก ปืนแตก

Comment

• เสร็จผีอีกแล้วเหรอนี่ เซงงง

Comment

• ท่าน Vครับ ผมใช้Acer 4551G ปรับนามสมาชิกผมหน่อยครับ

Comment

• Aspire 4535G เพี้ยนหนักครับ ลงไดรเวอร์ Ati แล้ว แต่ภาพไม่มีเวลาเล่นกับ gomplayer หรือ Vlc เกิดอะไรขึ้น ผมใช้ win 7 64 ultimate ต้องถอนไดรเวอร์ออกหมดภาพจึงจะปรากฏบนโปรแกรมเล่นครับ
                      ช่วยหน่อยครับ

Comment

• โอ้ว เปลี่ยนโฉมหน้าแรกใหม่พึ่งเห็น (อยู่บนดอยนานไป)
                        ท่านประธานครับ ผมใช้ Toshiba L640-1051X รบกวนเปลี่ยนยี่ห้อให้ผมทีนะครับ
                        ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• TimelineX+4820G I3-380 2.5Gz HDD 640 RAM 2G ATI HD 6550 1Gz

มาแล้วครับ ผล Test 3D 06 เด๋วจัดอย่างอื่นมาให้ดูอีกครับ

Comment

• Originally posted by shobi View Post
                            TimelineX+4820G I3-380 2.5Gz HDD 640 RAM 2G ATI HD 6550 1Gz

มาแล้วครับ ผล Test 3D 06 เด๋วจัดอย่างอื่นมาให้ดูอีกครับ

ขอ คะแนน WINDOWS EXPERIENCE INDEX ด้วยน่ะครับ

Comment

• Originally posted by nareto View Post
                              Aspire 4535G เพี้ยนหนักครับ ลงไดรเวอร์ Ati แล้ว แต่ภาพไม่มีเวลาเล่นกับ gomplayer หรือ Vlc เกิดอะไรขึ้น ผมใช้ win 7 64 ultimate ต้องถอนไดรเวอร์ออกหมดภาพจึงจะปรากฏบนโปรแกรมเล่นครับ
                              ช่วยหน่อยครับ
                              เอา driver จากไหนมาลงเหรอครับ ?

Comment

• TimelineX+4820G I3-380 2.5Gz HDD 640 RAM 2G ATI HD 6550 1Gz

upต่อ ครับ Win Exper Index กับ 3D Mark 11

Comment

Working...
                                X