Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4820G I3-380 2.5Gz HDD 640 RAM 2G ATI HD 6550 1Gz ตัวนี้ใช้ Driver B/T ตัวไหนครับผมลงแล้วยังใช้ B/T ไม่ได้เลย win732Bit

Comment

• Originally posted by 강지영

อาร์เซนอล และ แมนเชสเตอร์ ซิตี พลาดโอกาสทำคะแนนไล่จี้จ่าฝูง แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด หลังทั้งสองทีมกินกันไม่ลงเสมอ 0-0 ในเกมพรีเมียร์ลีก อังกฤษ เมื่อคืนวันพุธที่ 5 มกราคม ขณะที่ ลิเวอร์พูล และ เชลซี เสียท่าปราชัยจนทำให้เก้าอี้กุนซือของ รอย ฮอดจ์สัน และ คาร์โล อันเชล็อตติ สั่นคลอนอีกครั้ง

ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ
      อาร์เซนอล 0-0 แมนเชสเตอร์ ซิตี

ศึกฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ คู่ระหว่าง อาร์เซนอล เปิดสนามเอมิเรตส์ สเตเดียม รับมือ แมนเชสเตอร์ ซิตี โดยทั้งสองทีมต่างต้องการสามคะแนนเต็มเพื่อทำไล่จี้จ่าฝูง แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด สำหรับเกมนี้เจ้าถิ่นสภาพทีมค่อนข้างเต็มร้อย เชส ฟาเบรกาส คุมตรงกลาง ซามีร์ นาสรี และ ธีโอ วัลคอตต์ ทำเกมทางริมเส้น ส่วนหน้าเป้าเป็น โรบิน ฟาน เพอร์ซี ทางฝั่งทีมเยือนเจอปัญหาใหญ่ขาด ดาบิด ซิลบา ตัวทำเกมคนสำคัญจึงเป็นโอกาสของ โช ได้ลงยืนหน้าคู่กับ คาร์ลอส เตเบซ

เปิดฉากครึ่งแรก ทั้งสองทีมทำเกมบุกเข้าใส่ทันที ผ่านมาถึงนาที 2 แจ็ก วิลเชียร์ ได้บอลหลุดเข้าเขตโทษ ก่อนผ่านเรียดไปทางเสาสอง โรบิน ฟาน เพอร์ซี พยายามแหย่เท้าเปลี่ยนทางบอลแต่ไม่โดน บอลออกหลังไป นาทีถัดมา วิลเชียร์ ลากบอลมาสับไกหน้าเขตโทษ บอลไปตรงตัว โจ ฮาร์ท รับเข้าซอง

อาร์เซนอล เริ่มครองบอลมากกว่า ผ่านมาถึงนาที 8 ฟาน เพอร์ซี ได้บอลหน้าเขตโทษ ก่อนโยกหลบ เจมส์ มิลเนอร์ แล้วซัดด้วยซ้ายไปชนโคนเสา อีก 2 นาทีถัดมา กองหลังทีมเยือนเคลียร์บอลกันไม่ขาด จนบอลมาเข้าทาง เชส ฟาเบรกาส หน้าเขตโทษ ก่อนที่กัปตันทีมเจ้าบ้านจ่ายให้ วิลเชียร์ ตวัดยิงตามน้ำไปตรงตัว ฮาร์ท อีกครั้ง

แมนฯ ซิตี ยังต่อบอลขึ้นไปกดดันแนวรับของเจ้าถิ่นไม่ได้ เกมมาถึงนาที 23 เป็นโอกาสลุ้นของ อาร์เซนอล อีกจากลูกฟรีคิก ฟาเบรกาส เขี่ยบอลสั้นมาให้ วิลเชียร์ ซึ่งจ่ายเร็วเข้าไปในเขตโทษให้ ธีโอ วัลคอตต์ พลิกตัวยิงหลุดเสาสองไป

อีก 5 นาทีถัดมา ปืนโตพลาดโอกาสทองในการทำสกอร์ออกนำอีกครั้งเมื่อ ซามีร์ นาสรี ทำเกมขึ้นมาทางกราบซ้าย ก่อนจ่ายให้ ฟาเบรกาส สับไกบริเวณกรอบเขตโทษ บอลลอดขา ฮาร์ท พุ่งไปชนโคนเสา บอลยังกระดอนมาเข้าทาง วัลคอตต์ ตามซ้ำมุมแคบ แต่ก็โชคร้ายบอลพุ่งชนสามเหลี่ยมออกไปอีก

เรือใบสีฟ้า มาได้โอกาสที่ชัดเจนครั้งแรกของเกมในนาที 33 จากจังหวะโต้กลับเร็ว ยายา ตูเร วางบอลยาวให้ คาร์ลอส เตเบซ หลุดกับดักล้ำหน้าเข้าไปในเขตโทษ แต่กองหน้าอาร์เจนไตน์ตะบับมุมแคบเหินข้ามคานออกไป อีก 5 นาทีถัดมา ฟาน เพอร์ซี เก็บบอลได้ในเขตโทษ ก่อนพลิกตัวยิงไปตรงตัว ฮาร์ท เหมือนเดิม

ก่อนจบครึ่งแรกนาทีเดียว แมนฯ ซิตี เกือบได้ประตูออกนำเช่นกัน ยายา ใช้ความสามารถเฉพาะตัวกระชากบอลหนีกองหลังของเจ้าถิ่นเข้าเขตโทษ ก่อนผ่านบอลเข้ากลาง บอลเลยมาถึง เตเบซ ตวัดยิงด้วยขวาหลุดเสาสองออกไป สกอร์ 0-0 เมื่อจบ 45 นาทีแรก

เกมครึ่งหลัง อาร์เซนอล ยังทำได้ดีกว่าผ่านมาถึงนาที 54 ฟาน เพอร์ซี เขี่ยลูกเตะมุมสั้นมาให้ นาสรี ซึ่งแตะคืนกลับมาให้กองหน้าชาวดัตช์ลากเข้าไปยิงมุมแคบหลุดเสาแรก อีก 5 นาทีถัดมา ฮาร์ท ต้องโชว์ซูเปอร์เซฟพุ่งปัดลูกยิงระยะ 25 หลาของ ฟาน เพอร์ซี ช่วยให้ แมนฯ ซิตี รอดพ้นการเสียประตูอีกครั้ง

หลังจากนั้นยังเป็นเจ้าถิ่นที่ครองเกมบุกได้เหนือกว่า แต่ไม่มีจังหวะลุ้นประตูที่ชัดเจน เกมดำเนินไปกระทั่งก่อนจบเกมหนึ่งนาทีก็มีเหตุการณ์น่าสนใจเมื่อ พาโบล ซาบาเยตา และ บาการี ซาญา ไปเล่นนอกเกมทำให้ถูกใบแดงไล่ออกจากสนามทั้งคู่จนเหลือ 10 คนทั้งสองทีม

ช่วงทดเวลาบาดเจ็บ อาร์เซนอล มาได้ลุ้นครั้งสุดท้ายจากลูกฟรีคิกระยะประมาณ 25 หลา ฟาน เพอร์ซี ซัดไปติดเซฟของ ฮาร์ท อีก สุดท้ายทั้งสองทีมก็ทำอะไรกันไม่ได้จบ 90 นาทีเสมอ 0-0 แบ่งกันทีมละคะแนน

รายชื่อผู้เล่นตัวจริงของทั้งสองทีม
      อาร์เซนอล : ลูคัส ฟาเบียนสกี, โลรองต์ คอสเซียนีย์, โยฮัน ฌูรู, กาแอล กลีชี, บาการี ซาญา, แจ็ก วิลเชียร์, อเล็กซ์ ซง, ซามีร์ นาสรี, ธีโอ วัลคอตต์, โรบิน ฟาน เพอร์ซี, เชส ฟาเบรกาส
      แมนฯ ซิตี : โจ ฮาร์ท, แวงซองต์ กอมปานี, โคโล ตูเร, พาโบล ซาบาเยตา, มิกาห์ ริชาร์ดส์, แกเร็ธ แบร์รี, ไนเจล เดอ ยอง, โช, เจมส์ มิลเนอร์, คาร์ลอส เตเบซ, ยายา ตูเร

ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ
      วูล์ฟแฮมป์ตัน ชนะ เชลซี 1-0
      นิวคาสเซิล ชนะ เวสต์แฮม 5-0
      อาร์เซนอล เสมอ แมนฯ ซิตี 0-0
      แอสตัน วิลลา แพ้ ซันเดอร์แลนด์ 0-1
      แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส ชนะ ลิเวอร์พูล 3-1
      เอฟเวอร์ตัน ชนะ สเปอร์ส 2-1
      โบลตัน เสมอ วีแกน 1-1

http://www.hugball.com/match-%E0%B8%...%E0%B9%89-2849
      ยังเสียดายไม่หาย
      อาร์เซน่อลน่าจะชนะ
      เฮ้อ เซ็ง

Comment

• Originally posted by tamjai View Post
        4820G I3-380 2.5Gz HDD 640 RAM 2G ATI HD 6550 1Gz ตัวนี้ใช้ Driver B/T ตัวไหนครับผมลงแล้วยังใช้ B/T ไม่ได้เลย win732Bit
        ลองโหลดในเว็บยังครับ

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
          ลองโหลดในเว็บยังครับ

ลองแล้วครับลงแล้วลงเสร็จ เลือกโปรแกรม/Bluetooth suite/bluetooth Devices พอ click แล้วก็ไม่มีอะไรขึ้นมา เคยใช้แต่ XP ก็เลยงงๆสงสัยจะไม่ได้ใช้แล้ว B/T

Comment

• แสดงว่าลงไปแล้ว
            เปิดบลูทูชที่อุปกรณ์ แล้วลองค้นหาดูใหม่

Comment

• เงียบจริงๆ -*-

Comment

• เล่น DOTA กระตุก มากครับ

Notebook 4535G นะครับ (เล่นกับ AI คับ)

CPU : AMD Turion X2 Ultra ZM-82 2.2GHz
                Display : ATI Mobility Radeon HD 4570 512M
                RAM : 4G
                OS : Windows 7 Untimate 64 Bit [32 Bit ก็ลองทดสอบแล้วกระตุกเหมือนกัน]

กระตุกมากอะคับ ใครเคยเทส ช่วยแนะนำวิธีแก้ด้วยนะ,,หรือว่าSpecไม่ถึงหว่า

ขอบคุณล่วงหน้า
                [ทำตามวิธีด้านหน้าแล้วนะคับ]

Last edited by veerapong; 7 Jan 2011, 01:46:18.

Comment

• ปรับใน ccc หัวข้อด้านซ้าย เลือกpower play แล้วมันจะมีให้เลือก2อย่าง

ปรับให้เป็น Maximize Performance ทั้ง2อย่างเลยครับ

Comment

• Originally posted by nantong01 View Post
                    ปรับใน ccc หัวข้อด้านซ้าย เลือกpower play แล้วมันจะมีให้เลือก2อย่าง

ปรับให้เป็น Maximize Performance ทั้ง2อย่างเลยครับ
                    ปกติก้อปรับอยู่แล้วครับ

Comment

• ท่านประธานครับ พอจะมี key windows 7 ultimate 64 bit มั๊ยครับ ขอหน่อยครับ ^^

Comment

• Originally posted by veerapong View Post
                        เล่น DOTA กระตุก มากครับ

Notebook 4535G นะครับ (เล่นกับ AI คับ)

CPU : AMD Turion X2 Ultra ZM-82 2.2GHz
                        Display : ATI Mobility Radeon HD 4570 512M
                        RAM : 4G
                        OS : Windows 7 Untimate 64 Bit [32 Bit ก็ลองทดสอบแล้วกระตุกเหมือนกัน]

กระตุกมากอะคับ ใครเคยเทส ช่วยแนะนำวิธีแก้ด้วยนะ,,หรือว่าSpecไม่ถึงหว่า

ขอบคุณล่วงหน้า
                        [ทำตามวิธีด้านหน้าแล้วนะคับ]

คงเป็นปัญหาลดตัวคูณ เพราะร้อนเกิน

Originally posted by societyman View Post
                        ท่านประธานครับ พอจะมี key windows 7 ultimate 64 bit มั๊ยครับ ขอหน่อยครับ ^^
                        PM มาครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          คงเป็นปัญหาลดตัวคูณ เพราะร้อนเกิน

PM มาครับ
                          ต้องทำไงบ้างอะครับ

Comment

• ลองเปิดโปรแกรม HWMonitor ทิ้งไว้
                            แล้วเข้าเล่นเกม แล้วออกมาดูอุณหภูมิตรง Max ถ้าเกิน 90 ก็ไม่ต้องสงสัย
                            ต้องแกะเครื่องมาปัดฝุ่น ทาซิลิโคนใหม่ ฯลฯ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              เงียบจริงๆ -*-

รักท่านประธานมากเลยครับ

Comment

• แต่ผมรักคนใส่กระโปรงแดงในนั้น

Comment

Working...
                                X