Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก No Shortcut ด้วยโปรแกรมนี้ไงท่าน รูปคุ้น ๆ อิอิ

Comment

• น่าจะ No Arrow นะท่าน

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post

ท่านประธาน พอเปลี่ยน ธีมคะแนนขึ้น มาเฉย

Processon จาก 4.9 ไป 5.1

Ram จาก 5.0 ไป 5.2

Graphics จาก 4.1 ไป 4.2

GameGraphics จาก 6.0 ไป 6.1

Harddisk จาก 5.7 ไป 5.9

ไม่ได้ลงไรเสริมเลย พอเปลี่ยนธีม มันก็ขึ้นมาเอง

(มันจะเกี่ยวจิงเหรอ)

คะแนนขึ้นจริงด้วยคับ

แต่ของผมเป็นที่ฮาร์ดดิส

55555+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          น่าจะ No Arrow นะท่าน
          Originally posted by natoff View Post

เลือก No Shortcut ด้วยโปรแกรมนี้ไงท่าน รูปคุ้น ๆ อิอิ
          No Arrow No Shortcut อันไหนหว่า ^^ ต้องลอง

* wallpaper ไหม่ พอดูได้ไหมครับท่านประธาน

Comment

• เอ่อ ใครมีวิธีแงะเครื่อง 4535g บ้างครับเนี่ย

แบบว่าวันก่อนขันน๊อตออกหมดยังแงะไม่ออกเลย

อยากจะเอาฝุ่นออกซะหน่อย กะทาสิลิโคนใหม่

Comment

• [QUOTE=ScaryReaDy;19666547]No Arrow No Shortcut อันไหนหว่า ^^ ต้องลอง

ขอพลัง No Arrow จงสถิตอยู่กับเหล่าสาวก

Comment

• แกะยากครับ 4535G นี่ ผมแกะมาทาซิลิโคนไปรอบนึง 90 เหลือ 70 องศา
                ตอนนั้นมั่วไปหลายชั่วโมงครับ จำได้หน่อยๆว่า ต้องถอดแยกจอออกมาเลยกว่าจะแกะออก
                ส่วนพัดลมซีพียู อยูในสุดเลยครับ ต้องแกะส่วนลำโพง,คีย์บอร์ด ออกมาก่อน ไม่งั้นจะติดเปิดเครื่องไม่ออก
                ใจเย็นๆครับ ถ้าเคยแกะเครื่องอื่นมาไม่น่ายากเกินสามารถ

ปล. เคยแกะเครื่อง aspire 4315 เปิดหลังปุ๊บเจอพัดลมปั๊บ ถอดง่ายอีก ง่ายดีจัง

Comment

• ท่านใดใช้ Pure codec 20092115 ขอวิธีเซ็ตค่าหน่อยครับใช้ acer 4535G

Comment

• Comment

• Originally posted by sisocool View Post
                      แกะยากครับ 4535G นี่ ผมแกะมาทาซิลิโคนไปรอบนึง 90 เหลือ 70 องศา
                      ตอนนั้นมั่วไปหลายชั่วโมงครับ จำได้หน่อยๆว่า ต้องถอดแยกจอออกมาเลยกว่าจะแกะออก
                      ส่วนพัดลมซีพียู อยูในสุดเลยครับ ต้องแกะส่วนลำโพง,คีย์บอร์ด ออกมาก่อน ไม่งั้นจะติดเปิดเครื่องไม่ออก
                      ใจเย็นๆครับ ถ้าเคยแกะเครื่องอื่นมาไม่น่ายากเกินสามารถ

ปล. เคยแกะเครื่อง aspire 4315 เปิดหลังปุ๊บเจอพัดลมปั๊บ ถอดง่ายอีก ง่ายดีจัง
                      ง่าส์มันยากขนาดนั้นเลยเหรอ แกะจอออกยังไงเหรอคับ
                      มันมีน๊อตซ่อนที่ไหนบ้างป่ะคับเผื่อหาไม่เจอแต่ที่แน่ๆ
                      น๊อต 2 ตัว ตรงแกนพับจอผมเอาออกแล้วน่ะ แล้วตรง
                      หน้าจอที่เป็นจุกเหมือนกันอ่ะมีน๊อตป่าวคับ

ปล.เคยแกะแต่ pc ไม่เคยแกะโน๊ตบุ๊ค

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        โปรแกรมนี้มันทำอะไรบ้างอะท่านประธาน

Comment

• http://www.mediafire.com/?01yjjnmqzmz

* เอา win7 chang logon มาฝาก เปลี่ยน สีฟ้าๆ เป็นน้องๆ ทั้ง 9 คน ^^

Comment

• ตอนนี้ชำแหละีเรียบร้อยแล้ว 4535g
                            แต่ีรอซิลิโคนมาใส่พรุ่งนี้

แล้วมาดูกันว่าจะหมู่หรือจ่า
                            Last edited by indy; 9 Jul 2010, 03:03:03.

Comment

• Originally posted by indy View Post
                              ตอนนี้ชำแหละีเรียบร้อยแล้ว 4535g
                              แต่ีรอซิลิโคนมาใส่พรุ่งนี้

แล้วมาดูกันว่าจะหมู่หรือจ่า

Comment

ชอบคุณครับท่านได้ซะทีกินซีพียู20-30%

Comment

Working...
                                X