Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by yutapichai View Post
    เข้าคลับ ทำไง อะ ^^
    แต่จะเข้าคลับ แบบ เต็มๆตัว เต็มใจ เลยก็ NOTEBOOK หรือ PC ที่ใช้ CPU AMD + การ์ดจอ ATI RADEON , ATI Mobility Radeon , AMD Radeon ก็จะดีมากๆครับ

Comment

• Originally posted by H2OPlUS View Post
      calibrate แบตเตอรี่ ไป 2 รอบ จาก 33 เหลือ 4% แหล่ะใช้งานได้เพิ่มมาอีก 1 ชม อิอิ

สอบถามหน่อยครับ ว่าใช้ วิธีไหน ในการ Calibrate Battery

แต่อย่าทำบ่อยน่ะครับ เพราะการใช้ แบ็ต จนหมดเกลี้ยง บ่อยๆ ก็จะทำให้เสื่อม

Comment

• Originally posted by H2OPlUS View Post
        calibrate แบตเตอรี่ ไป 2 รอบ จาก 33 เหลือ 4% แหล่ะใช้งานได้เพิ่มมาอีก 1 ชม อิอิ
        อันนี้ต้องยกความดีให้น้องวาซาบิ69 นะครับ เพราะเค้าเป็นคนสังเกตเห็น ^^

Comment

• กำลังลงวินใหม่ให้เจ้า 4535G อยู่

Comment

• จะดูยังไงคับว่าคนที่ใช้ไวเรส เค้าดึงแบนวิดไปเท่าไหร่ เร้าเตอร์อยู่ที่ผมครับ เพราะเนตตกมากเปิดเวปเออเร่อบ่อย สงสัยเค้าจะดึงไป แล้วจะกำหนดแบนด์วิทให้เค้าได้ไหมคับ
            ขอบคุณคับ

Comment

• แหงะ เราทำแล้วชั่วโมงบินหาย แว๊กๆ

หรือต้องทำตอนที่แบตใหม่ๆอะ

Comment

• จัด Asus laptop ไป

Comment

• Comment

• ผมจะใช้ไมค์ แต่มันไม่มีเสียงอ่า ตั้งยังไงอ่า

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                      ผมจะใช้ไมค์ แต่มันไม่มีเสียงอ่า ตั้งยังไงอ่า

ในรูปมันบอกไมค์ ไม่ได้เสียบ แปลกดี

Comment

• แอคทีฟ Office 2010 ไม่ได้ซะงั้น

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                          ในรูปมันบอกไมค์ ไม่ได้เสียบ แปลกดี
                          ก็นั่นไง ผมเลยงง ว่ามันเป็นเพาะอะไร ไมค์ก็เสียบ มันก็ขึ้นตอนเสียบแต่พอเข้าไปดู มันเป็นเหมือนในรูปอ่า

Comment

• ทริป+ปัญหาทั่วไป

เล่นเกมสเป็คต่ำๆเช่น DotA แล้วกระตุก
                            ลองไปตั้ง Power Options ดูนะครับ
                            แก้ Profiles ที่เราใช้เช่น Balanced
                            เลือก Change plan settings
                            เลือก Change advanced power settings
                            หาตรง Processor Power Management
                            Minimum จาก 5% ให้ตั้งเป็น 50% ไปเลย เฉพาะ Plugged in
                            แล้ว PCI Express ตรง Plugged in ตั้งเป็น off แล้ว OK

ผมหา power option ไม่เจอครับไม่ทราบไปตั้งตรงไหน ขอแบบละเอียดนิดนึงได้ไหมครับท่าน ตอนนี้เล่น dota กระตุกมากมายครับ ขอบคุณครับ
                            (ผมใช้ win xp)

Comment

• Win7 Only

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                                ก็นั่นไง ผมเลยงง ว่ามันเป็นเพาะอะไร ไมค์ก็เสียบ มันก็ขึ้นตอนเสียบแต่พอเข้าไปดู มันเป็นเหมือนในรูปอ่า
                                กดเลือกไมค์ แล้วคลิกปุ่ม Configure มุมล่างซ้าย ดูว่ามันมีไมค์อื่นให้เลือกนอกจาก Realtek หรือเปล่า ลองดูน่ะ

Comment

Working...
                                X