Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 3drom View Post
    ทริป+ปัญหาทั่วไป

เล่นเกมสเป็คต่ำๆเช่น DotA แล้วกระตุก
    ลองไปตั้ง Power Options ดูนะครับ
    แก้ Profiles ที่เราใช้เช่น Balanced
    เลือก Change plan settings
    เลือก Change advanced power settings
    หาตรง Processor Power Management
    Minimum จาก 5% ให้ตั้งเป็น 50% ไปเลย เฉพาะ Plugged in
    แล้ว PCI Express ตรง Plugged in ตั้งเป็น off แล้ว OK

ผมหา power option ไม่เจอครับไม่ทราบไปตั้งตรงไหน ขอแบบละเอียดนิดนึงได้ไหมครับท่าน ตอนนี้เล่น dota กระตุกมากมายครับ ขอบคุณครับ
    (ผมใช้ win xp)
    ฟังก์ชันนี้บน XP ไม่มีครับ สำหรับกรณีของคุณถ้าเสียบ adapter แล้วยังกระตุกหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
      กดเลือกไมค์ แล้วคลิกปุ่ม Configure มุมล่างซ้าย ดูว่ามันมีไมค์อื่นให้เลือกนอกจาก Realtek หรือเปล่า ลองดูน่ะ
      ได้และ ครับ มันไม่ให้ปรับ 5.1 ในdriver realtek ต้องปรับ 2 - 4 chanal

ใช้โปรแกรมโทรฟรี ประหยัดตังไปหน่อย
      Last edited by ScaryReaDy; 16 Jan 2011, 12:42:48.

Comment

• สงสัยจะ Activated Office 2010 หลังลง SP1 ไม่ได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          สงสัยจะ Activated Office 2010 หลังลง SP1 ไม่ได้
          ขอ sp 1 หน่อยจิ อยากเท่มั่ง -.-

Comment

• ลบแล้วนะ
            Last edited by V-FrIeNd; 16 Jan 2011, 13:10:54.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              สงสัยจะ Activated Office 2010 หลังลง SP1 ไม่ได้
              Format ลงใหม่เลยครับ

Comment

• ช่างมัน ยังใช้ได้อยู่ แต่มันจะขึ้นข้างบนว่า เปิดใช้งานล้มเหลว แต่ก็ยังใช้ได้

Comment

• Activator ตัวนี้ กดไปก็เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

Comment

• update น้องเขาเพิ่ง debut

Comment

• http://****************/web/?p=59938

เพื่อนๆพอจะรู้ไหมครับว่าตัว E420 จะเข้าไทยประมาณตอนไหนครับ แล้วใช่การ์จอ6630นี้มันเท่ากับตัวไหนใน5xxxครับ แล้วราคาที่บอกมามันจะแพงกว่าที่จั้งไว้อีกมากไหมครับ

Comment

• 6630M แรงพอๆกับ 6550M HD5650 ครับ
                        ถึง 6630M จะมี Shader 480SP (มากกว่า 6570/6550/5650 ที่มี 400SP)
                        แต่ 6630M คล็อกต่ำมาก

ซีรี่ย์ 66xx กับ 67xx มี Shader เท่ากันคือ 480SP
                        คาดว่าออกมาฆ่าพวก GT540 (HD6570M หรือ HD6730 ก็แรงกว่าล่ะ อิอิ)

Comment

• ไม่ต้องการแรงมากหลอกครับแค่ ถึกทน บวกราคาไม่แพงก็พอแล้วครับเล่นเกมส์บ้างแต่ไม่หนักรอ เดโบ3 แล้วราคามันจะบวกไปอีกเยอะไหมครับ เอาไมไม่เอาCPU AMD มาใส่ว้าๆๆๆ 555+อยากลองเป็นคนใช่AMDมั้งเผื่อติดใจ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                            ฟังก์ชันนี้บน XP ไม่มีครับ สำหรับกรณีของคุณถ้าเสียบ adapter แล้วยังกระตุกหรือเปล่าครับ
                            เสียบแล้วยังกระตุกอยู่ครับ

Comment

• สเป็คเครื่องอะไรครับ
                              ไดร์เวอร์อะไร

Comment

สเป็คเครื่องอะไรครับ
                                ไดร์เวอร์อะไร
                                ของผม acer 4535g ครับ ไดรเวอร์ก็ตัวล่าสุดที่ท่านแนะนำไว้หน้าแรกเลยครับ

Comment

Working...
                                X