Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากที่ได้ตั้งคำถามมาหลายกระทู้ตอนนี้ได้ตำตอบแล้วว่า ที่เล่น nfs แล้วกระตุกนั้นมาจากเครื่องมันร้อน
    และตอนเปลียน hdd เเล้วดับก็มาจากเครื่องร้อน ตอนนี้เอาไปโมมาแล้ว ไปยัดแผ่นทองแดงมาสองแผ่น ตอนนี้เย็นมาก
    เย็นกว่าตอนซื้อมาใหม่อีก หมดไป 300 บาท

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
      พอดีมีงบประมาณ 17,000 บาท
      จะถอยโน๊ตบุ๊ค
      ไม่ทราบว่ามีรุ่นไนน่าสนใจบ้างครับ
      ขอเยอะๆครับจะได้มีตัวเลือก
      เอาแบบรวมภาษีแล้วไม่เกินงบยิ่งดี
      ขอการ์ดจอแยกนะคับ
      อิอิ
      มาถามคลับ AMD + ATI ผมขอตอบแต่ Notebook ที่ใช้ CPU AMD + ATI แล้วกันน่ะครับ ( เพราะผมชอบ AMD + ATI )

Samsung R423-DU04TH
      http://www.****************/notebook...23-DU04TH.html

ASUS X42DE-VX063D
      http://www.****************/notebook...DE-VX063D.html

Acer Aspire 4552G-N8322G50Mnkk/C032
      http://www.****************/notebook...Mnkk:C032.html

ตัว ACER ราคา รวม VAT 7% อาจจะเกิน ไปสัก 1000 บาท แต่ CPU ก็แรงกว่า ได้ 3 CORE แท้ๆ

แต่ถ้าเอาแบบไม่เกิน งบ Samsung ตัวนั้น CPU ก็แรง เหลือๆแล้วครับ

Comment

• Originally posted by unwell View Post
        หลังจากที่ได้ตั้งคำถามมาหลายกระทู้ตอนนี้ได้ตำตอบแล้วว่า ที่เล่น nfs แล้วกระตุกนั้นมาจากเครื่องมันร้อน
        และตอนเปลียน hdd เเล้วดับก็มาจากเครื่องร้อน ตอนนี้เอาไปโมมาแล้ว ไปยัดแผ่นทองแดงมาสองแผ่น ตอนนี้เย็นมาก
        เย็นกว่าตอนซื้อมาใหม่อีก หมดไป 300 บาท

ยินดีด้วยครับ เห็นมั๊ย AMD จริงๆแล้ว อ่ะมันไม่ร้อน แต่ ACER ออกแบบระบบ ระบายความร้อน ACER 4535G กาก เอง

Comment

• Comment

• up ก่อนนอน AMD จงเจริญ

Comment

• Originally posted by H2OPlUS View Post
              เซ็งกับแฟน บ่นเครืองหนัก ยกไปไหนลำบาก มันก็ปกติของ จอ 14 นิ้วนะ เหอะๆ
              เปลี่ยนแฟนเลยคับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                เปลี่ยนแฟนเลยคับ
                อยู่ที่ต่างจังหวัดอีกคนครับ ทำงานอยู่ไทรน้อยอีกคน และที่อยู่นนท์ ปัจจุบันอีกคนครับ เหอะๆ ทุกวันนี้ต้องปิดเป็นความลับแล้วฮ่าๆ ไม่งั้นไม่เหลือใช้งาน

แบตเตอรี่ ผมเหลือ 4% แว้วครับใช้นานกว่าเดิมพอสมควร

Comment

• ได้มาแล้วครับ samsung HD322GJช่วยดูให้หน่อยครับทำไมมันน้อยจัง

Comment

• ลง RAIDXpert เปิด WriteCache ปิด NCQ ของ HDD ที่ทำ RAID ทุกลูก

Comment

• ผมลง driver VGA ล่าสุด 10.12 ที่มีลิ้งในหน้าแลกแล้วแต่เช็คด้วย guz open cl มันไม่ติ๊กอะครับ ผมใช้ win7 64 bit lenovo y560 ati5730 ครับ ต้องทำไงต่อครับ

Comment

• ไม่ติ๊กครับ ใช้ GPU Caps Viewer เช็คเอา

Comment

• ผมลง RAIDXpert แล้วครับ มันเข้าไม่ได้

มีแค่ลิงค์อ่ะครับ งง

Comment

• ใส่ admin กับ admin

Comment

• มันเปิด WriteCache ปิด NCQ ใว้แล้วครับ

Comment

• ทั้ง 2 ลูกเลยเปล่าครับ
                                ลักษณะกราฟเหมือนเปิด NCQ ไว้

Comment

Working...
                                X