Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่ะๆ ผมไม่ได้เเปลผิดนะครับ ฝรั่งมันมั่วมา 555555555555+

185
    0004,343 --> 0007,049
    So let's line up for some!

185
    0004,343 --> 0007,049
    เพื่อขอเข้าแถวสำหรับบาง!

65
    00:06:11,080 --> 00:06:15,680
    That was a complete disaster!
    What's wrong with you girls?

65
    00:06:11,080 --> 00:06:15,680
    นั่นคือภัยพิบัติเสร็จสมบูรณ์
    เกิดอะไรขึ้นกับคุณสาว ๆ ?

296
    0041,343 --> 0045,297
    I don't have a boyfriend! I'm currently available!

296
    0041,343 --> 0045,297
    ฉันไม่ได้มีแฟน! ฉันกำลังมีอยู่ในปัจจุบัน!

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
      มาถามคลับ AMD + ATI ผมขอตอบแต่ Notebook ที่ใช้ CPU AMD + ATI แล้วกันน่ะครับ ( เพราะผมชอบ AMD + ATI )

Samsung R423-DU04TH
      http://www.****************/notebook...23-DU04TH.html

ASUS X42DE-VX063D
      http://www.****************/notebook...DE-VX063D.html

Acer Aspire 4552G-N8322G50Mnkk/C032
      http://www.****************/notebook...Mnkk:C032.html

ตัว ACER ราคา รวม VAT 7% อาจจะเกิน ไปสัก 1000 บาท แต่ CPU ก็แรงกว่า ได้ 3 CORE แท้ๆ

แต่ถ้าเอาแบบไม่เกิน งบ Samsung ตัวนั้น CPU ก็แรง เหลือๆแล้วครับ
      แทงคิ้วครับ กุ๊กกิ๊ก แบ

Comment

• Heer ครับ

I don't have a boyfriend! I'm currently available = ไม่มีแฟน ยังโสด ถ้าสนใจก็จีบได้

What's wrong with you girls? = นรกชัด เป็นบ้าอะไรกันเนี่ยพวกเธอ

So let's line up for some! = ต่อแถว ๆ อยากกิน

Comment

• Originally posted by natoff View Post
          Heer ครับ

I don't have a boyfriend! I'm currently available = ไม่มีแฟน ยังโสด ถ้าสนใจก็จีบได้

What's wrong with you girls? = นรกชัด เป็นบ้าอะไรกันเนี่ยพวกเธอ

So let's line up for some! = ต่อแถว ๆ อยากกิน
          งง ครับ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
            งง ครับ
            เป็น sub ของละครยี่ปุ่นเรื่อง urakara ที่แฟนผมเล่นครับ

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
              แทงคิ้วครับ กุ๊กกิ๊ก แบ
              Acer Aspire 4552G-N8322G50Mnkk/C032 ตัวนี้เหลือ 15,900 แล้ว รวม VAT ก็พอดี 17,000

Originally posted by natoff View Post
              Heer ครับ

ฉันไม่ได้มีแฟน ฉันกำลังมีอยู่ในปัจจุบัน เข้าท่ากว่า (คนดูงง) 555+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                Acer Aspire 4552G-N8322G50Mnkk/C032 ตัวนี้เหลือ 15,900 แล้ว รวม VAT ก็พอดี 17,000

ฉันไม่ได้มีแฟน ฉันกำลังมีอยู่ในปัจจุบัน เข้าท่ากว่า (คนดูงง) 555+
                ฮาร่า แต่งหน้าอ่อน ๆ น่ารักจัง

Comment

• กิ๊กผมน่ารักอยู่ล่ะ

Comment

• ว่าแต่ว่า
                    เวลาซื้อคอมต้องทดสอบอะไรบ้างครับ
                    โปรแกรมที่มีอยู่ไม่รุว่าครบมั้ย
                    ต้องใช้โปรแกรมอะไรบ้างคับ
                    ตอนนี้คิดไม่ออกแล้ว
                    อิอิ

Comment

• ผมไม่ใช้ครับ

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
                        ว่าแต่ว่า
                        เวลาซื้อคอมต้องทดสอบอะไรบ้างครับ
                        โปรแกรมที่มีอยู่ไม่รุว่าครบมั้ย
                        อิอิ
                        ใช้ Hirenboot CD แผ่นเดียว เทส LCD คับ นอกนั้นเอามาเล่นที่บ้าน

Comment

ว่าแต่ว่า
                          อิอิ
                          เรื่องวินโดว์ไม่มีผลอะไรครับ เพราะประกันจะประกันเฉพาะตัวเครื่องไม่รวมซอพเเวร์ภายในเครื่องครับ *อันนี้ต้องอ่านจากคู่มือหรือเอกสารการรับประกันนะครับอีกทีนะครับ เเต่โดยทั่วไปเถื่อนมาก็ไม่มีผลอะไร ไม่ต้องฟอเเมตทิ้งครับ

เรื่องเดดพิกเซล ให้เช็คตอนรับเครื่องให้ดี เเละที่สำคัญห้ามจ่ายเงินก่อนครับ ให้ขอเช็คเครื่องก่อนถ้าเงินยังไม่ออกจากกระเป๋าอำนาจการต่อรองยังอยู่ในมือเราครับ เช็คจนเเน่ใจว่าไม่มีปัญหาเเล้วค่อจ่ายตังครับ ถ้ามีปัญหาตอนนั้น เช่นมีเดดพิกเซล มีรอย ดูเเล้วไม่น่าไว้ใจ หรือลองเช็ค ชม.การทำงานของ hdd เเล้วสูงเกินปกติของเครื่องใหม่ ปกติเครื่องใหม่ๆสดซิง ไม่มีวินโดว์เเท้ๆติดมา ชม. hdd จะเริ่มที่ 0 เลยครับ อย่างมากก็ 1-2 ถ้าเเบบนี้ก็พอมั่นใจว่าได้เครื่องใหม่จริง เเต่ก็ต้องดูส่วนอื่นๆประกอบด้วยนะครับ ถ้ามีปัญหาตอนเช็คก็ขอเปลี่ยนเครื่องเลยครับอย่ารับมาเด็ดขาด

เรื่องเดดปกติใน 7 วันจะเปลี่ยนได้นะครับ เเนะนำให้ถาม พนง ขายเลย เพราะผมเคยถามทุกร้านบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ได้เลยครับ เเต่อุปกรณ์พวกกล่อง อะไรต่างๆต้องครบ+สภาพปกติครับ เเต่ก็เห็นมีบางท่านเปลี่ยนไม่ได้นะ งงเหมือนกัน ดังนั้นถามให้เเน่ใจครับ

สำหรับผมคงเทสทั่วๆไปครับ

1 รับเครื่องมา ส่องรอบเครื่อง ค่อยๆดูทั้งบนล่าง ข้างๆ น็อตทั้งหลาย ต้องปกติ ไม่มีรอยขีดข่วนบุบเเตก ถ้าไปกันหลายคนก็ยกมาดูเลย ช่วยกันดูหลายๆตา หาตำหนิภายนอกก่อนเป็นอันดับเเรกครับ

2 เช็คซอพเเวร์ สเป็ค รุ่น รายละเอียดภายในว่าตรงรุ่น+ตัวที่สั่งหรือป่าว ใช้โปรเเกรม cpu z GPUz AIDA64 Extreme Edition เช้คสเป็ค เเล้วใช้โปรเเกรม CrystalDiskInfo เช้คชม.การทำงานของ hdd ครับ เเล้วก็เช็คเดดพิกเซลครับ ไล่ทีละสีช้าๆ ช่วยดูกันหลายๆตา+สัก 2 รอบครับ ย้ำว่าไม่ต้องรีบครับ

2.1 เช็คอุปกรณ์ทั้งหมดเลย เอาเเฟรชไดร์ไปด้วยครับ เสียบมันทุกรู หูฟังเอาไปด้วยก็ดี ปุ่มกด เปิดนัมเเพดมาไล่กดมันทุกปุ่มเลย ลองกดฟังชั่นต่างๆด้วย เทสลำโพง ลองเปิดสุด ถ้าไม่เเตกก็โอเค ไวเลส จะลองพอตเเลนก็ได้ถ้าเค้ามีให้ สวิทปิดเปิด ต่างๆ ประมาณนี้ครับ
                          2.2 อย่าลืมเทสลำโพงนะครับเเนะนำให้เอาเพลง Mp3 ไปเปิด หรือใช้ไฟล์ Burn Sound ครับ มันจะไล่ทุกความถี่ จาก 4Hz ยัน 20000 เลย (เท่าที่ลำโพงทำได้)

3 เช็คอุณภูมิสักหน่อยก็ดีครับ ลองใช้โปรเเกรมเบินก็ได้ ขำๆ ถ้าไม่เกิน 90-95 ก็ไม่ต้องคิดมากครับ

4 สุดท้ายก่อนจาก ถามรายละเอียดต่างๆใช้ชัดเจน การรับประกัน 7 วัน เงื่อนไขอย่างไร เเล้วก็เช็คกล่อง+อุปกรณ์เสริมทั้งหลายก่อนเก็บด้วยครับ เอกสารต่างๆ คู่มือในกล่อง ปกติข้างหรือเอกสารด้านในกล่องจะมีบอกว่า มีอะไรติดมาบ้าง เเผ่นไดร์เวอร์ คู่มือ เอกสารรับประกัน ต้องครบ เเล้วตอนเขาเก็บลงกล่องก็ดูดีๆครับ

5 จ่ายตัง รับใบเสร็จ ขอย้ำอีกนิดครับว่าเก็บใบเสร็จดีๆครับ เพราะประกันมันจะเดินนับตั้งเเต่วันที่ผลิตเครื่องครับ คือเดินก่อนเราซื้อ ดังนั้นเก็บไว้ดีๆ เผื่อมีปัญหาในอนาคตครับ

หลักๆก็มีเเค่นี้เเหละครับ เเนะนำโปรเเกรมตามทู้นี้ ลองอ่านดูครับ

http://www.****************/board/vi...extra=page%3D1

http://www.****************/board/vi...extra=page%3D1

หรือลองอ่านทู้เพิ่มเติมในบอดครับ

http://www.****************/board/

หวังว่าคงช่วยได้นะครับ ^^

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                            Heer ครับ

อ๋อคับ ผมใช้กูเกิลขากเสลดช่วยเเปลฮ่ะ 55555

Comment

• ท่านประธานครับ ผมใช้ acer 4540g ครับ ตัวท๊อปครับ ลง windows 7 ultimate 64 ครับ แต่ใช้ Wlan ไม่ได้ครับ พอเปิดเครื่องมา กด connect แล้วมันขึ้นให้ซ่อมแซมตลอดเลยครับ driver ลองหมดแล้วครับจากเว็บครับ ช่วยด้วยครับ ปวดหัวมากครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by societyman View Post
                                ท่านประธานครับ ผมใช้ acer 4540g ครับ ตัวท๊อปครับ ลง windows 7 ultimate 64 ครับ แต่ใช้ Wlan ไม่ได้ครับ พอเปิดเครื่องมา กด connect แล้วมันขึ้นให้ซ่อมแซมตลอดเลยครับ driver ลองหมดแล้วครับจากเว็บครับ ช่วยด้วยครับ ปวดหัวมากครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
                                ลอง DRIVER จากแผ่น ACER ที่แถมมากับเครื่องหรือยังครับ ผมใช้จากแผ่นก็ใช้ได้น่ะ

Comment

Working...
                                X