Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันหน่อย ๆ ฝากลิ้งค์ด้านล่างด้วยน่ะจ๊ะ

http://www.overclockzone.com/forums/...7#post26056497

Comment

• ขอนแก่น VS บางกอก กล๊าส
      มันๆๆ

Comment

• แบตผมเสื่อมแว้ววววว
        ถามหน่อยครับ ถ้าเล่นจนมัน Sleep ไปเองบ่อยๆนี่ ฮาร์ดดิสจะเจ๊งไหมครับ

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
          มาลงชื่อพึ่งถอย Lenovo Z465 มาใช้เสปคบ้านครับผม ^^"
          ยินดีต้อนรับครับ

Originally posted by xsamuraix View Post
          เอา ไดร์เวอร์ mod AMD Catalyst Mobility 11.1a Hotfix มาฝากครับ ตัวนี้Control Center แบบใหม่ด้วย
          ลองกับ 4820TG ใช้ได้ดีเลยครับ จากปัญหา เพิ่ม+ลดแสงไม่ได้ใน10.12 ลงตัวนี้ใช้ได้ปกติเลยครับ

โหลดที่นี่เลยครับAMD Catalyst Mobility 11.1a Hotfix
          ขอบคุณครับ

Originally posted by Onghero View Post
          ขอนแก่น VS บางกอก กล๊าส
          มันๆๆ
          ไม่ได้ติดตามบอลไทยเลย

Originally posted by RN_33 View Post
          แบตผมเสื่อมแว้ววววว
          ถามหน่อยครับ ถ้าเล่นจนมัน Sleep ไปเองบ่อยๆนี่ ฮาร์ดดิสจะเจ๊งไหมครับ
          ไม่อ่ะครับ ถ้าไฟตัดว่าไปอย่าง

Comment

• มีงบหกพัน ท่านประธานช่วยจัดสเปกคอมให้หน่อยครับเอาไว้เล่นเกมส์

เอาแต่ ซีพียู บอร์ด แรม กับ การ์ดจอครับ พอไหวไหม

Comment

• Athlon II X2 245 - 1,690
              Asrock 770DE3L - 1,500
              Kingmax 2GB/1333 - 600
              HIS HD5570 512MB - 2,190
              รวม 5,980 บาท ราคาจาก Advice ครับ

Comment

• เรื่องเวลาถอดที่ชาร์ตออกเล่นเกมส์แล้วกระตุก ลองปรับ Power Option ตาม rep 1 แล้วไม่หายน่ะท่าน
                มีวิธีอื่นไหมครับ

Comment

• ถอดที่ชาร์จออกเล่นเกมกระตุก ต้องปรับใน Catalyst Control Center ครับ
                  ปรับเป็น Maximize Performance
                  เพราะปกติ ถ้าไม่ได้เสียบที่ชาร์จ มันจะตั้งประหยัดแบตเตอรี่อยู่แล้ว

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    ถอดที่ชาร์จออกเล่นเกมกระตุก ต้องปรับใน Catalyst Control Center ครับ
                    เพราะปกติ ถ้าไม่ได้เสียบที่ชาร์จ มันจะตั้งประหยัดแบตเตอรี่อยู่แล้ว
                    ขอบคุณครับ จะลองดูครับท่าน

Comment

• แอบมาดูแฟน...คลับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        ถอดที่ชาร์จออกเล่นเกมกระตุก ต้องปรับใน Catalyst Control Center ครับ

Comment

• ในนี้ไม่มีใครไปคอน MBC เลยหรา

KARA KOREAN MUSIC WAVE IN BANGKOK

Comment

• ได้แล้วครับท่าน สุดยอดมากไม่กระตุกละ

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
                              ได้แล้วครับท่าน สุดยอดมากไม่กระตุกละ
                              ใช้ ไฟจาก แบ็ตเตอร์รี่ เล่นเกม ระวัง Wear Level พุ่งละครับ ( ค่าความเสื่อม )

ยังไง ก็ไม่ควรใช้ไฟ แบ็ต ให้เหลือต่ำกว่า 30 - 40% แล้ว ชาร์จ น่ะครับ

แต่ส่วนมากคนใช้ไฟ แบ็ต เล่นเกม จะเล่นเพลิน จนหมดเกลี้ยง

เดี๋ยวจะหาว่า ไม่เตือน

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                                ใช้ ไฟจาก แบ็ตเตอร์รี่ เล่นเกม ระวัง Wear Level พุ่งละครับ ( ค่าความเสื่อม )

ยังไง ก็ไม่ควรใช้ไฟ แบ็ต ให้เหลือต่ำกว่า 30 - 40% แล้ว ชาร์จ น่ะครับ

แต่ส่วนมากคนใช้ไฟ แบ็ต เล่นเกม จะเล่นเพลิน จนหมดเกลี้ยง

เดี๋ยวจะหาว่า ไม่เตือน
                                แล้วการที่เราเสียบชาร์ต(ใส่แบตด้วย)ไม่ทราบว่ามันจะใช้ไฟจากแบตหรือจากอแดปเตอร์ แล้วการเสียบสายชาร์ตเล่น wear level จะเยอะไหมครับ

Comment

Working...
                                X