Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แม่เจ้า นึกถึง liano+mobility แรงๆแล้ว เหอ เหอ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ดีใจกับแฟนเป็ดแดงงงง ด้วยครับ 555+

หมาป่า 0 - 3 เป็ด
      หึหึหึ 3 เม็ดแห่งการรอคอย

Comment

• วันนี้ Google เจอว่าเมืองนอกก็ชอบ OC mobility HD 4570 เยอะเหมือนกัน
        ของเค้าใช้ Riva tuner นะครับ เห็นลากกันไปไกล 800-900 เลย
        ถ้ายังไม่หมดศรัทธรากับ mobil HD4570 ก็ลองกันดูครับ

http://forum.notebookreview.com/gami...r-bug-fix.html

ลากตัว core ผมว่าไม่เท่าไร แต่ลาก mem นี่มันเห็นผลดีครับ เมมคล๊อค มันน้อยจริงๆรุ่นนี้

Comment

• เห็นว่ากันว่าเนตบุคแรงกว่าแล้ว งี้อีกหน่อยก้ไม่ต้องมองหาโนตบุคการ์ดจอแยกแล้วใช่ป่าวคับ แนะนำหน่อยจ้า

Comment

• แพ้อย่างนี้ไม่เข้ามาเลย ท่านประธาน ฮ่าๆ

Comment

• เจ้าของคลับจะหล่อไปไหน หล่อขิงๆ

Comment

• อายอ่ะ กำ

Comment

• Originally posted by etamhunt View Post
                  เห็นว่ากันว่าเนตบุคแรงกว่าแล้ว งี้อีกหน่อยก้ไม่ต้องมองหาโนตบุคการ์ดจอแยกแล้วใช่ป่าวคับ แนะนำหน่อยจ้า
                  แหะๆ มันไม่ได้แรงกว่าหรอกครับ แค่เปรียบเทียบ การ์ดจอ ที่อยู่ CPU AMD E-350 ว่ามันแรงพอๆกับ ATI 5450 แรงพอที่จะสามารถ เล่นเกมได้

แต่เอาเข้าจริงๆ มันก็ยังแรงสู้ Notebook CPU แรงๆ + การ์ดจอแยกแรงๆ ยังไม่ได้ครับ

เพราะ รุ่นนั้น AMD เขาออกแบบ มาเป็นรุ่นประหยัดไฟ แต่ สามารถทำอะไร ได้เกินตัว มากกว่า คำว่า Netbook ทางฝั่ง AMD ใน Roadmap เขาเขียนว่า Mini Notebook

Comment

• แรงกว่าโน้ตบุ๊คออนบอร์ดทุกตัวอ่าครับ พวก HD4200 HD4250 ยิ่ง Intel HD โดนคิลเรียบ
                    ตัวนี้มันแรงจี้ G 310M หรือ HD530v ได้เลย
                    แต่คงไม่ไปเทียบพวกการ์ดจอแยกกลางๆขึ้นไป

Comment

• วิธีปรับโกงคะแนน 3DMark06 สำหรับการ์ดจอ Nvidia

ถึงว่าทำไมอันดับแรกๆมีแต่เขียว

เป็นการลดคุณภาพ ปิดการกรอง textrure

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        วิธีปรับโกงคะแนน 3DMark06 สำหรับการ์ดจอ Nvidia

ถึงว่าทำไมอันดับแรกๆมีแต่เขียว

เป็นการลดคุณภาพ ปิดการกรอง textrure

โห้ยยย มันเป็นอย่างนี้ นี่เองงง ไอ้เขียว ! ! !

Comment

วิธีปรับโกงคะแนน 3DMark06 สำหรับการ์ดจอ Nvidia

เหมือนมันจะเป็นข่าวนานแล้วนะ เพราะรู้ว่ามันปั่นไง ใช้งานจริงรู้สึกได้เอง มาว่าเทส

Comment

• อิอิ ผมก็ว่าใน Control Panel ของ Nvidia มันปรับได้นานแล้วอ่ะครับ
                            แต่ผมไม่รู้ปรับยังไงบ้าง รู้แต่ "ปิด" ให้หมด หรือเลือกอันแรกสุด เลือกแต่ประสิทธิภาพ
                            แต่ใน ATI มันปรับได้ไม่มากเท่านี้

จะโกงเบนซ์มาร์คเกมก็ได้ ปรับในเกม 16x Texture High
                            แต่ใน N Control Panel ปิดหมดทุกอย่าง ผลเทสออกมาสุดๆ
                            ในเกมก็โชว์ว่าปรับสูงๆอยู่แล้ว แต่จริงๆแล้วไม่ใช่ สบายแฮเลย

Comment

อิอิ ผมก็ว่าใน Control Panel ของ Nvidia มันปรับได้นานแล้วอ่ะครับ
                              แต่ผมไม่รู้ปรับยังไงบ้าง รู้แต่ "ปิด" ให้หมด หรือเลือกอันแรกสุด เลือกแต่ประสิทธิภาพ
                              แต่ใน ATI มันปรับได้ไม่มากเท่านี้

จะโกงเบนซ์มาร์คเกมก็ได้ ปรับในเกม 16x Texture High
                              แต่ใน N Control Panel ปิดหมดทุกอย่าง ผลเทสออกมาสุดๆ
                              ในเกมก็โชว์ว่าปรับสูงๆอยู่แล้ว แต่จริงๆแล้วไม่ใช่ สบายแฮเลย
                              ผมเสียของพวกชอบดูแค่คะแนนก็ รับกรรมไปเต็มๆ

Comment

• เอาคะแนน 7 Score คร่าวๆ ของ AMD C-50 2C/2T @1.00GHz + AMD HD 6250 @280MHz มาฝาก

Processor 2.8
                                RAM 4.8
                                Graphics 4.0
                                Gaming 5.5

ส่วนเจ้า AMD E-350 2C/2T @1.60GHz + AMD HD 6310 @500MHz

Processor 3.8
                                RAM 5.4
                                Graphics 4.2
                                Gaming 5.6

ส่วนอันนี้เป็นคะแนนของเจ้า Atom N550 2C/4T @1.60GHz + Intel GMA

Processor 3.1
                                RAM 4.4
                                Graphics 2.9
                                Gaming 3.0

อีกตัวนึง Atom N550 2C/4T @1.60GHz + Nvidia ION2

Processor 3.1
                                RAM 4.4
                                Graphics 3.2
                                Gaming 4.8
                                Last edited by V-FrIeNd; 23 Jan 2011, 20:29:06.

Comment

Working...
                                X