Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธานวางม่ะ เดียวจะซื้อ SSD ไปให้ใส่ให้อยากแรง พอดีเปลี่ยนไม่เป็น

Comment

• มือใหม่หัดเล่นAMDฟิวชั่นน่ะครับผมเห็นโหมดประหยัดแบทได้ แปด ชมกว่าๆ เลยปรับ ความเร็วcpu กับกาดจอลงไปอิก ตัวคิสตั้นไดเวอมีให้ปรับ
      ปรากฎว่าพอกดโหมด พาวเวอเซฟเปิดเวปหนักๆค้างทุกทีเลยฮ่าๆต้องกดปิดสถานเดียว แสดงว่าเราต้องศึกาาอิกเยะ

Comment

• .
        Last edited by Hang998; 3 Aug 2011, 20:25:02.

Comment

• (GTA4) รบกวนผู้ใช้ Acer NB 4551G รุ่น Phenom II x3 ช่วยดูหน่อยครับ

คือผมได้โหลด driver จากหน้าแรกไปติดตั้งแล้วอ่าครับโดยลบตัวเก่าออกตามวิธีที่ได้บอกไว้
          ในการทดสอบผมปรับเป็น medium หมดนะครับ
          พอมาทดสอบ benchmark ดูปรากฏว่า ก็เพิ่มมาแค่ 4-5 เฟรม เองอ่าครับ (ซึ่งก่อนลง driver จากที่ให้โหลดหน้าแรก ทดสอบ benchmark ได้ประมาณ 29 หลังลงได้ได้ประมาณ 34)
          ซึ่งเวลาเล่นจริง ก็กระตุกอ่าครับ
          ผลอย่างนี้ผิดปกติหรือปล่าวครับ
          ย้ำว่าปรับ medium เองนะครับ (1366*768)
          หริอผมต้องปรับยังไง หรือ ต้องอัป driver อะไรเพิ่มอีกหรือปล่าวอ่าครับ รบกวนผู้รู้ หรือผู้ที่เคยใช้ 4551G ช่วยบอกทีงครับ
          เห็นหลายคนบอกว่า 4551G หรือใช้คนที่ใช้ core I แต่เป็น HD5650 เหมือนกันปรับ High ยังเล่นลื่นอยู่เลย

ผล benchmark
          Statistics
          Average FPS: 33.90
          Duration: 37.46 sec
          CPU Usage: 81%
          System memory usage: 60%
          Video memory usage: 66%

Graphics Settings
          Video Mode: 1366 x 768 (60 Hz)
          Texture Quality: Medium
          Shadow Quality: Medium
          Reflection Resolution: Medium
          Water Quality: Medium
          Texture Filter Quality: Anisotropic x4
          Night Shadows: Off
          View Distance: 25
          Detail Distance: 30

Hardware
          Microsoft Windows 7 Ultimate

Video Adapter: ATI Mobility Radeon HD 5600/5700 Series
          Video Driver version: 8.17.10.1063
          Audio Adapter: Speakers (Realtek High Definition Audio)
          AMD Phenom(tm) II N830 Triple-Core Processor

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
            ใส่ RAM 4 GB

ทำไงให้เห็นมากกว่า

2.9 GB สัก 3.5 GB ยังดี

เทพ+ แห่ง

AMD ATI CLUB

รบกวนตอบทีคับ
            ต้องWin 64 bit เท่านั้นครับ...
            Last edited by ioio0488p; 29 Jan 2011, 13:53:43.

Comment

• คุณ tellkorn ลองโหลดไดรเวอร์ใหม่จากเว็บ ati.amd.com เลยครับ...

ตัวใหม่ล่าสุด 11.1 นี่เวอร์ชั่น 8.812 ละเน้อ

Comment

• ตอนนี้ มี NB ตัวไหนแจ่มๆบางครับ ท่าน วี พอดีจะปลดประจำการ NB x42j x80D i7-740QM+5470 นะครับซื้อมาใช้รอ NB AMD ตอนนี้มีตัวไหนน่าสนบางครับแนะนำทีนะครับ

Comment

• ยังไม่มีตัวไหนซีพียูเร็วเท่า i7-740QM ครับ N930 ใน Z465 ก็มากะการ์ดจอ 5470 เซ็งเป็ดที่สุด

คงต้องรอ Dell หรือไม่ก็สั่งเลย ตอนนี้จะได้ N930+550v ครับ ล็อตซีพียูใหม่คงเข้าปลายปีหลัง Bulldozer

Comment

• Originally posted by tkhacker View Post
                    ตอนนี้ มี NB ตัวไหนแจ่มๆบางครับ ท่าน วี พอดีจะปลดประจำการ NB x42j x80D i7-740QM+5470 นะครับซื้อมาใช้รอ NB AMD ตอนนี้มีตัวไหนน่าสนบางครับแนะนำทีนะครับ
                    ไหนๆก็มีเครื่องแรง ไว้ใช้รอ แล้ว ไหนๆก็รอ AMD สถาปัตยกรรมใหม่ ออกเลยครับ

สถาปัตยกรรม Llano "Sabine" 32 นาโนเมตร 4 CORE + IGP

ออกกลางปีนี้ครับ ประมาณเดือน มิถุนายน - กรกฎาคม

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                      ยังไม่มีตัวไหนซีพียูเร็วเท่า i7-740QM ครับ N930 ใน Z465 ก็มากะการ์ดจอ 5470 เซ็งเป็ดที่สุด

คงต้องรอ Dell หรือไม่ก็สั่งเลย ตอนนี้จะได้ N930+550v ครับ ล็อตซีพียูใหม่คงเข้าปลายปีหลัง Bulldozer
                      Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                      ไหนๆก็มีเครื่องแรง ไว้ใช้รอ แล้ว ไหนๆก็รอ AMD สถาปัตยกรรมใหม่ ออกเลยครับ

สถาปัตยกรรม Llano "Sabine" 32 นาโนเมตร 4 CORE + IGP

ออกกลางปีนี้ครับ ประมาณเดือน มิถุนายน - กรกฎาคม

อ่อครับ ขอบคุณจ้ราาาา

Comment

• .
                        Last edited by Hang998; 3 Aug 2011, 20:26:16.

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                          ไม่ต้องการเต็ม 4 GB

เห็นสัก 3 กว่าๆ ก็ยังดี
                          วิธีคำนวณคร่าว ๆ น่ะครับ ถ้าเป็นของ core i3 ที่มี gpu บนตัว แรมที่ win 32-bit จะเห็นอยู่ที่ ประมาณ (4096 - External VGA RAM - 256) / 1024

อ๊าก 11.1 เครื่อง chipset intel นอนหลับไม่ BSOD แล้ววววววววววว

Comment

• .
                            Last edited by Hang998; 3 Aug 2011, 20:26:24.

Comment

• 32บิทก้อทำได้ครับโดยเปิดใช้เทคโนโลยี PAE แต่ซีพียูท่านต้องรองรับ เห็นแรมเกิน4Gได้ครับ
                              ถ้าอยากได้แบบเต็มๆบอกนะครับจะรีวิวให้ ใช้ได้ทั้ง XP vista 7

Comment

• มีใครพอจะรู้วิธีต่อประกัน acer
                                ทางเว็บไซต์บ้างครับ
                                ต้องทำไงบ้าง
                                พอดีผมลงทะเบียนดูแล้ว มันช้ามาก
                                ไม่ได้ซักที
                                ฮือๆๆๆ

Comment

Working...
                                X