Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แหล่มครับ แต่จะแหล่มกว่านี้ ถ้าเข้าไทย

Comment

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ผมหาลิงค์โหลด bios c50 ไม่เจออ่ะครับ ท่าน v หรือใครรู้ ชี้เป้าผมทีครับ ผมไปหา ที่นี่ มันไม่มีอ่ะครับ

Comment

• ปกติเครื่องออกใหม่ จะยังไม่มีไบออสใหม่ออกมาครับ คงต้องรอสักเดือนสองเดือน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ปกติเครื่องออกใหม่ จะยังไม่มีไบออสใหม่ออกมาครับ คงต้องรอสักเดือนสองเดือน
          อ้าว เหรอครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• 4535G ผมดับบ่อยมากครับ(ยกเว้นเอาพัดลมเปิดเบอร์ 3 เป่า)

ทำไงดีอ่าครับ !!!

Comment

• แกะเครื่องมาซิลิโคนใหม่ครับ ถ้าทำไม่เป็น คงต้องให้ช่างแกะทำให้ ประมาณ 300 บาท+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                แกะเครื่องมาซิลิโคนใหม่ครับ ถ้าทำไม่เป็น คงต้องให้ช่างแกะทำให้ ประมาณ 300 บาท+
                ถ้าไม่เคยแกะมาก่อนจะสามารถแกะเองได้ไหมครับ

ผมไม่ไหวล่ะ ไปไหนๆก็ดับๆๆๆจนเพื่อนบอกให้ไปขายกินเถอะ TT

Comment

• ยากนิดนึงนะครับ
                  ขั้นตอนการแกะคร่าวๆ http://www.notebookrepairshop.com/re...cer-4535-4736/

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1176950
                    http://www.tomshardware.com/news/cou...ror,12108.html

ข่าวเศร้าเร้าใจ : Intel ประกาศพบจุดบกพร่องบน chipset แสนดี

Intel พบจุดบกพร่องบนตัว chipset Series 6 ที่ใช้กับ CPU Sandy Bridge ปัญหาที่เกิดขึ้นคือจะพบว่าในบางกรณีประสิทธิภาพของการใช้งาน SATA จะลดลงเรื่อยๆ ณ.ตอนนี้ Intel ได้ระงับการจัดส่ง chipset แล้วส่วน chipset รุ่นใหม่จะพร้อมจัดส่งอีกครั้งปลายเดือนกุมภาพันธ์ แต่พร้อมผลิตจำนวนมากในเดือนเมษายน

Intel คาดว่าค่าเสียหายที่เกิดขึ้นประมาณ 300 ล้านเหรียญ

ที่มา : Hardocp

ชิปเซ็ต Sandy Bridge มีปัญหา, อินเทลเรียกกลับทั้งหมด
                    http://www.blognone.com/news/21513

อินเทลแถลงข่าวว่าชิปเซ็ต Cougar Point ซึ่งเป็นชิปเซ็ตสำหรับแพลตฟอร์ม Sandy Bridge มีปัญหาในส่วนควบคุม SATA ทำให้ความเร็วตกลงเมื่อใช้งานไประยะเวลาหนึ่ง และบริษัทได้ตัดสินใจเรียกชิปเซ็ตทั้งหมดกลับบริษัทแล้ว โดยชิปทดแทนจะเริ่มส่งมอบในปลายเดือนกุมภาพันธ์ และกำลังผลิตจะกลับมาเป็นปรกติในเดือนเมษายน
                    ความผิดพลาดนี้เกิดขึ้นตั้งแต่การออกแบบทำให้ทางออกเดียวของอินเทลคือการเปลี่ยนชิปทั้งหมด อย่างไรก็ดีเครื่องจำนวนไม่มากนักที่ส่งมอบไปยังลูกค้าแล้ว โดยเป็นเครื่องรุ่น Core i5 และ Core i7 เท่านั้น โดยทางอินเทลเตรียมค่าใช้จ่ายสำหรับการเปลี่ยนชิปไว้ทั้งหมด 700 ล้านดอลลาร์ และการสะดุดลงของสายการผลิตจะกระทบยอดขายอีก 300 ล้านดอลลาร์ แต่ทั้งนั้นอินเทลเชื่อว่ายอดขายทั้งปีจะยังทำได้ตามเป้าหมายเดิม แต่จะกระทบผลกำไรทั้งไตรมาสที่สี่ไป 4%
                    ส่วนข่าวที่พ่วงมาด้วยคืออินเทลเข้าซื้อกิจการของ Infineon เสร็จสมบูรณ์แล้ว และกำลังจะซื้อ McAfee เสร็จในไตรมาสแรกของปีนี้
                    บทเรียนจากสมัยบั๊กเพนเทียมคงสอนให้อินเทลรู้ว่าการจำกัดความเสียหายที่ดีที่สุดคือการรีบแก้ให้เร็วที่สุดเช่นตอนนี้

ที่มา - Engadget
                    Last edited by V-FrIeNd; 1 Feb 2011, 04:05:52.

Comment

• ท่านประธานผมต้องแกะหมดตามลิ้งค์ท่านเลยเหรอคับ ถ้าจะทาเองอ่ะ

Comment

• ครับ

Comment

ครับ
                          เซ็งกะไอ้คาโรล์จริงๆ ซื้อไปได้ไง ไปซื้อมือสอง บ้ายอ ยังได้ลุ้นกว่า

Comment

• งงงวยไปหมดแล้วตอนนี้

Comment

• ขายตอเรส ไป 50 ล้าน

ไปซื้อไอ้นี้ 35 ล้าน เจริญ โอ้ ตรูเปลี่ยนทีมเชียร์แหล่ะ

Comment

• ขายขีปนาวุธให้คู่แข่ง มายิงตัวเอง ตามกฎประตูทีมเก่า ฮ่าๆ

Comment

Working...
                                X