Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เขาเปิด OpenCL
    กันยังไงครับ
    ผมลง ati stream sdk 2.1แล้ว
    แต่ใช้ไม่เป็น อิอิ
    และเลือกลงทั้งสี่ตัวด้วยครับ
    ดูใน gpu-z ก็ไม่เห็นเปิด
    เขาใช้กันยังไงครับ
    ช่วยบอกด้วย
    อิอิ โง่อีกแล้วเรา

Comment

• Originally posted by XSoFTz View Post
      ขอ ATI Mobility Catalyst 10.6 Xp โม แล้ว หน่อยสิครับ
      มีแต่แบบลง Have Disk
      Catalyst ต้องใช้เวอร์ชั่นเก่า แต่ไดร์เวอร์เป็นตัวใหม่ (10.6)
      ทับในโฟลเดอร์ที่แตกตัวไดร์เวอร์แบบ Desktop
      10-6_xp32_dd_ccc_enu\Packages\Drivers\Display\XP_INF
      แล้วไปใน Device Manager > Update Driver เลือกแบบ Let me pick Have Disk
      http://www.tempf.com/getfile.php?id=...=4c3c42f0c5ae4

Originally posted by Onghero View Post
      เขาเปิด OpenCL
      กันยังไงครับ
      ผมลง ati stream sdk 2.1แล้ว
      แต่ใช้ไม่เป็น อิอิ
      และเลือกลงทั้งสี่ตัวด้วยครับ
      ดูใน gpu-z ก็ไม่เห็นเปิด
      เขาใช้กันยังไงครับ
      ช่วยบอกด้วย
      อิอิ โง่อีกแล้วเรา
      ใน GPU-Z จะมองไม่เห็นครับ ต้องเช็คใน GPU Caps Viewer

Comment

• ขอบคุณมากครับผม

Comment

• มันจะเข้าไทยเมื่อไรอ่ะเนี่ย Phenom II X4 ของ notebook

Comment

• เห็นของเห็ดผีแล้วอยากได้เลย X4 N930+HD5650 แรงขิงๆ
            แต่ประกันเห็ดผีในไทย... - -*
            ขึ้นประกันแนะนำพันทิป 555+

Comment

• ท่านประธานวันนี้พาอาไปซื้อ โนตบุคมา

Acer Aspire 4551G-P522G50Mnsk/C019
              ราคารวม VAT 19300 แพงเปล่าหว่า
              ประกัน 1ปี กระเป๋า เม้าท์ พัดลม kasper2010 ที่กันฝุ่นคีบอร์ด หูฟัง ที่เช็ดหน้าจอ

Comment

• ถูกครับ เหลือ 19,300 แล้วเหรอเนี่ย (ตอนแรก 19,900 ไม่รวม VAT)

Comment

• อุ๊ปราคาลงแล้ว ลงแล้ว ลงแล้ว

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    แต่ผมสังเกต เรื่องๆแปลกๆจากผลเทสนี้
                    Sony Vaio เทสเกี่ยวกับประสิทธิภาพ มันแรงเกินเหตุ คงเชื่อได้อะไรมากไม่ได้ - -*

ประสิทธิภาพเกินหน้าเกินตา i5 อีก
                    http://www.trustedreviews.com/laptop...14in-Laptop/p5

เอาไว้ดูขำขันพอได้ อิอิ
                    ผมว่าไอที่เกินหน้าเกินตา เรื่องราคามากกว่า

Comment

• firefox ผมเป็นไรไม่รู้คับ
                      เวลาโหลดอะไรมันชอบค้างตลอดเลย
                      เฮ้อ

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
                        firefox ผมเป็นไรไม่รู้คับ
                        เวลาโหลดอะไรมันชอบค้างตลอดเลย
                        เฮ้อ
                        ลองใช้ Mozilla Firefox (Safe Mode) จากแถบ All Program ดูสิครับ ว่าหายอาการค้างหรือเปล่า

Comment

• AC2 เกมนี้การ์ดจอไม่กินเท่าไหร่ แต่โครตกินซีพียูเลย = =
                          รอ X4 ก่อนนะ

Comment

• ถ้ารูปไม่ออกคลิกลิงค์นี้นะครับ

http://uppic.net/full/7af0055db50a0998cfe813bea67269d7

Device ตัวนี้มันคืออะไรครับ ผมหา Device ตัวนี้ไม่ได้จริงๆช่วยดูให้ทีครับ 4551G นะครับ
                            Last edited by nbbellza; 14 Jul 2010, 12:45:54.

Comment

• ไดร์เวอร์ของวินโดวส์เลย
                              ลบแล้วสแกนใหม่

Comment

• Originally posted by nbbellza View Post

ถ้ารูปไม่ออกคลิกลิงค์นี้นะครับ

http://uppic.net/full/7af0055db50a0998cfe813bea67269d7

Device ตัวนี้มันคืออะไรครับ ผมหา Device ตัวนี้ไม่ได้จริงๆช่วยดูให้ทีครับ 4551G นะครับ
                                มันเป็น feature ใหม่ ของ Win7 อ่ะคับ เห็นว่าเป็น feature ที่ตัวการ์ด wireless ควรจะ support ลอง update wireless driver กับสั่ง windows update ดูว่ามี driver ใหม่ดูว่าจะดีขึ้นมั้ยครับ

Comment

Working...
                                X