Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กินเป็ปซี่ไป 2 ขวด สิวๆ

Comment

• Originally posted by H2OPlUS View Post

อิอิ ซื้อมายิงด้วย เม็ด นึ่ง วันอาทิตย์ยิงอีกนะ
      ขอให้มันยิงได้ตลอดทุกนัดนะ...

Originally posted by V-FrIeNd View Post
      กินเป็ปซี่ไป 2 ขวด สิวๆ

โปรดอย่าดื่มเกินวันละสองขวด เพราะจะทำให้เป็นอันตรายต่อสุขภาพนะท่าน V-FrIeNd...

Comment

• ผมลง win 7 unti 64 bit sony yb หาไดร์เวอร์ไม่ได้เลยครับ
        ช่วยหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by sarunnala View Post
          ผมลง win 7 unti 64 bit sony yb หาไดร์เวอร์ไม่ได้เลยครับ
          ลองดูที่หน้าแรกดูนะครับ

Comment

• ท่านประธานครับ ผมมีเรื่องมารบกวนอีกแล้ว อะ
            4535G win7 64
            PES2010 กระตุกมากๆแก้ไม่หาย ลงไดร์เวอร์หน้าแรก หายกระตุกที่เยอะ แต่จะมีวังหวะกระตุกนิดๆเป็นระยะ
            ความร้อนขึ้น Max แค่ 66C เองครับ
            แต่กะ PES2011 ไม่เป็นนะครับ ลื่นหัวแตกเลย
            แก้ไงดีครับ

Comment

• โปรชัวของเกาหลีดูดีมากมาย

ของพี่ไทยไม่เห็นเขาทำแบบนั้นมั่งเลย จะได้โฆษณากันหน่อย

Comment

• Originally posted by sarunnala View Post
                ผมลง win 7 unti 64 bit sony yb หาไดร์เวอร์ไม่ได้เลยครับ
                7 SP1 ขาดไดร์เวอร์ตัวไหน เปิดอัพเดท ส่วนใหญ่เจอหมดนะ
                พวกการ์ดจอ เสียง ค่อยลงแยก

Originally posted by Angelone View Post
                ท่านประธานครับ ผมมีเรื่องมารบกวนอีกแล้ว อะ
                4535G win7 64
                PES2010 กระตุกมากๆแก้ไม่หาย ลงไดร์เวอร์หน้าแรก หายกระตุกที่เยอะ แต่จะมีวังหวะกระตุกนิดๆเป็นระยะ
                ความร้อนขึ้น Max แค่ 66C เองครับ
                แต่กะ PES2011 ไม่เป็นนะครับ ลื่นหัวแตกเลย
                แก้ไงดีครับ
                PES เกมนี้มันประหลาด บางคนกระตุก ไม่กระตุก
                น่าจะเป็นที่ตัวเกม แพท ไดร์เวอร์ วินโดวส์ -*-

Originally posted by popuri01816 View Post
                โปรชัวของเกาหลีดูดีมากมาย

ของพี่ไทยไม่เห็นเขาทำแบบนั้นมั่งเลย จะได้โฆษณากันหน่อย
                ไม่ต้องทำหรอก แต่อยากให้เอาตัวนั้นเข้ามาเลย อิอิ

Comment

• i7 2630QM + HD 6550M vs. X920 BE + HD 5650

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1102/20110204_2fe1f7f86da399a0a340CJ9cJOzlbtLt.png[/IMG]

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post

i7 2630QM + HD 6550M vs. X920 BE + HD 5650

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1102/20110204_2fe1f7f86da399a0a340CJ9cJOzlbtLt.png[/IMG]

ต่างกัน352คะแนน แรงๆ....จี๊ดๆ
                    Last edited by joehara; 5 Feb 2011, 02:59:50.

Comment

• 55555+

Comment

• พลัง AMD ที่หาไม่ได้ในไทย -*-

Comment

• ต้องมาลงชื่อ club ด้วยแล้วซินะ
                          AMD Fusion Vaio YB15AH

ท่าน V แนะนำ driver ทีครับ ตัวไหนมันจะใช้ได้บ้าง เหมือนว่าที่ให้มายังดีไม่พอ
                          แล้ว pure codec ปรับตามนั้นได้เลยใช่ปะครับ

ถ้าผมจะเล่น SSD Intel 80GB น่าเล่นมั้ยครับ เพราะไม่ค่อยจะมีงบ จะเอา 60 ก็กลัวถึงเวลาแล้วไม่พอใช้ (ไม่ได้พก ext HDD) มันรองรับเรื่อง trim มั้ย เพราะคิดว่านานๆกว่าจะได้ hard format

แล้วก็อยากเพิ่ม share RAM ให้ VGA จะสามารถปรับได้มั้ยครับ
                          Last edited by sonkub; 5 Feb 2011, 03:29:42.

Comment

• แชร์แรมออนบอร์ดในโน้ตบุ๊ค ปกติตั้งไม่ได้ครับ มันแชร์ให้เองตามแรมที่ใส่ไป ใส่มากแชร์มาก

SSD ไม่แนะนำอินเทล 70/250 เขียนช้า
                            เล่น Kingston SSDNow100 128GB แพงกว่านิดเดียว ยังแรงกว่า 180/230

ไดร์เวอร์อื่นๆยังไม่รู้เลย นอกการ์ดจอ 11.1a + OpenCL - -*
                            (ส่วนใหญ่ลงโน้ตบุ๊ค เน็ตบุ๊ค ผมอัพเดทผ่านวินโดวส์อัพเดทเป็นส่วนใหญ่ ไดร์เวอร์ใหญ่ๆลงเอง เช่น การ์ดจอ เสียง แลน ไวเลส)

Comment

• [QUOTE=V-FrIeNd;26561200]7 SP1 ขาดไดร์เวอร์ตัวไหน เปิดอัพเดท ส่วนใหญ่เจอหมดนะ

ตอนนี้ ปุ่ม fn ไม่ทำงานอ่าครับ

Comment

• [QUOTE=sarunnala;26563176]
                                Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                7 SP1 ขาดไดร์เวอร์ตัวไหน เปิดอัพเดท ส่วนใหญ่เจอหมดนะ

ตอนนี้ ปุ่ม fn ไม่ทำงานอ่าครับ
                                ไปกด numlock ไว้เปล่า
                                Fn+F11

ดูใน Device manager ว่าครบหรือยัง
                                แต่ถ้าใช้มานานแล้วปกติ เพิ่งมาเป็น ก็มีโอกาสเสียได้นะครับ
                                ถ้าลงวินใหม่ แสดงว่าลงไดร์เวอร์ไม่ครบ หรือเป็นที่ OS ที่ลง

Comment

Working...
                                X