Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดี ผมเพิ่งซื้อ Satellite-C640D จะลง XP หา driver ไม่ได้เลย ช่วยหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
      มันเป็น feature ใหม่ ของ Win7 อ่ะคับ เห็นว่าเป็น feature ที่ตัวการ์ด wireless ควรจะ support ลอง update wireless driver กับสั่ง windows update ดูว่ามี driver ใหม่ดูว่าจะดีขึ้นมั้ยครับ
      update wireless driver มันหาไม่เจออะครับ

windows update อัพแล้วก็ยังหาไม่เจอเหมือนกันครับ

ตอนแรกผมก็ไม่ได้ใช้ wireless ครับใช้สายเสียบเอาตลอด แต่พอดีเมื่อวานเอาไปทำงานใน มหาลัย

กด Fn+F3 มันสแกนเจอแล้วบอกไม่มี driver แต่ก็ยังใช้เน็ต wireless ได้นะครับ

Comment

• 4535G C005
        โมให้เล่นเกมแรงขี้นอย่างไรได้บ้างครับ

Comment

• MSI AfterBurner ลากไปเลยครับ Core 750 Mem 550 กำลังดี

Comment

• มารายงานจัวครับ

ใช้acer 4551G
            AMD phenomll X3
            ATi 5650 ครับ

Comment

• แรงจ้า อิอิ

Comment

• Originally posted by graffiti View Post
                ทำไงดี ผมเพิ่งซื้อ Satellite-C640D จะลง XP หา driver ไม่ได้เลย ช่วยหน่อยครับ
                ช่วยที่จ้า

Comment

• Notebook ทั้งหมดออกแบบมาให้ใช้ 7 แล้ว
                  XP คงลงได้บ้างไม่ได้บ้างครับ
                  http://nb-today.blogspot.com/2010/06...l645d-for.html

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    MSI AfterBurner ลากไปเลยครับ Core 750 Mem 550 กำลังดี
                    ลากแล้วดับอะครับ ทำไงดี ขนาดแค่ 720/520 กด apply ปุ๊ป ดับปั๊ปเลย

ช่วยที่ครับเซ็งมากมายแล้วตตอนนี้

Comment

• Originally posted by indy View Post
                      ลากแล้วดับอะครับ ทำไงดี ขนาดแค่ 720/520 กด apply ปุ๊ป ดับปั๊ปเลย

ช่วยที่ครับเซ็งมากมายแล้วตตอนนี้

คุณครับ คุณต้องค่อยๆลากทีล่ะ สเต๊ปนะครับ ไม่ใช่กดลากพรวดเดียว ไป 720/520 เลย แบบนี้ เจ๊ง

ค่อยๆขยับทีล่ะ 5-10 ครับปลอดภัยไร้ปัญหา ลองดูครับ ^____^

แบบว่า ขยับ 5 แล้วกด Apply แล้วก็ขยับขึ้น อีก แล้วก็ Apply ไปอ่ะครับ ของผมไปไกลสุดๆ น่าจะ 780 มั้ง อยู่ในกระทู้นี้เหละจำมะได้เหละ
                      Last edited by Zymphony; 14 Jul 2010, 22:16:53.

Comment

• อันนี้ ตั้ง 825 แต่เล่นเกม มะได้นะ น๊อก 555+ ถ้าเอากำลังดี ต้องแบบท่านประธานบอกล่ะครับ

Comment

• ขยับแค่ 5 ก็ไม่ได้อ่ะท่าน
                          Last edited by indy; 14 Jul 2010, 22:39:39.

Comment

• ไม่ทราบว่าได้ไปปรับไฟล์ inf ยัง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ไม่ทราบว่าได้ไปปรับไฟล์ inf ยัง
                              ปรับยังไงเหรอครับ ผมทำตามที่บอกหน้าแรก
                              แก้ค่า ไฟล์ 2 ไฟล์อ่ะครับ

Comment

• 4540G ใช่ไหมครับ
                                Catalyst เวอร์ชั่นไหนครับ

Comment

Working...
                                X