Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i3 Sandy Bridge ไม่แรงดั่งคำโม้ -*-

Comment

• มาแปะอัพเดท PureCodec ตัวใหม่ พร้อมวิธีการเซ็ตหน่อย

http://soft1.wmzhe.com/PureCodec/PureCodec2009-2011.exe

ปอลิง. ถ้าลง Nokia Ovi Suite 3.0 ไปด้วย จะพบปัญหา X264 ไปใช้ Codec ของโนเกีย ทำให้เล่นไม่ได้
      วิธีแก้ คือ ตามรูป

Comment

• ประธานสู้ดดยวดด

Comment

• พี่ครับผมเล่นได้แล้ว pes 2011 ปรับต่ำสุด 1366x768 จอ 14 นิ้ว ถ้าเพิ่มแรมเป็น 4 กิกจะดีขึ้นไหมครับ ตอนนี้เเรมเหลือ 2.8 โดนแชร์ไปการ์ดจอครับ กดดูสเปคมันบอก ok หมดครับ ไม่มี good เลย ผมไช้วินโดว์ 7 64บิทครับ แต่โดยรวมก็ลื่นดีครับ เพื่อเพิ่มเเรมเเล้วมันดีกว่าเดิมผมจะไปซิ้อมาเพิ่มครับขอบคุณครับ

Comment

• PES 2011 กินแรมนิดเดียวเอง แรม 2GB ยังเล่นได้เลย

Comment

• ถามท่านประธานหน่อยครับ จัด Sony VAIO YB เลย หรือรอดีครับ ท่าน
              แบบว่ารอไปก็ไม่แน่ใจว่าจะมีรุ่นที่เบาๆแรงๆแบบนี้ออกมาอีกป่าวอ่ะ ไม่รู้ แพลน ของ AMD เลยอ่ะ
              Last edited by eatman; 7 Feb 2011, 16:30:42.

Comment

• Originally posted by eatman View Post
                ถามท่านประธานหน่อยครับ จัด Sony VAIO YB เลย หรือรอดีครับ ท่าน
                แบบว่ารอไปก็ไม่แน่ใจว่าจะมีรุ่นที่เบาๆแรงๆแบบนี้ออกมาอีกป่าวอ่ะ ไม่รู้ แพลน ของ AMD เลยอ่ะ
                จัดเลยๆๆ ฮ่าๆๆๆ

Comment

• Originally posted by eatman View Post
                  ถามท่านประธานหน่อยครับ จัด Sony VAIO YB เลย หรือรอดีครับ ท่าน
                  ไม่ใช่แพลนของ AMD อ่ะครับ
                  แต่เป็นผู้ผลิตยี่ห้อต่างๆ
                  AMD ได้ส่งซีพียูไปให้หลายยี่ห้อแล้วครับ
                  เท่าที่รู้ตอนนี้ก็ Acer Asus HP Lenovo MSI Sony Toshiba

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    ไม่ใช่แพลนของ AMD อ่ะครับ
                    แต่เป็นผู้ผลิตยี่ห้อต่างๆ
                    AMD ได้ส่งซีพียูไปให้หลายยี่ห้อแล้วครับ
                    เท่าที่รู้ตอนนี้ก็ Acer Asus HP Lenovo MSI Sony Toshiba
                    อ่าฮ่ะ แต่ผมดูของ acer แล้ว น้ำหนักมันต่างกันเหลื้อออ เกิน แล้วอีกทั้ง AMD มักลงที่ ACER ก่อน
                    แล้วก็หาย ซักพักจึงมา ASUS ซึ่งยังคงน้ำหนักไว้เช่นเดิม เลยถามไว้เผื่อท่านจะรู้ข่าววงในมาบ้างอ่ะครับ

Comment

• dun dun

Comment

• Phenom II X6 1055T
                        HD 6850 + GT 440 (PhysX)

Comment

• เอ๊ะ คลับเรามีโพลมะไหร่หว่า เหอๆ ทุกทีเปิดมาทู้สุดท้าย พอดี ไม่เหง เพิ่งมาเหงกร๊ากกก

Comment

• Originally posted by etamhunt View Post
                            เอ๊ะ คลับเรามีโพลมะไหร่หว่า เหอๆ ทุกทีเปิดมาทู้สุดท้าย พอดี ไม่เหง เพิ่งมาเหงกร๊ากกก
                            มีตั้งแต่เปิดคลับ วันแรก แล้วครับ เอิ๊กๆๆๆๆ ผมอ่ะ เห็นทุกวัน จะเปิดหน้าแรก หรือ หน้าสุดท้าย ก็ต้องเริ่มเลื่อน Scroll เมาส์ มาจากข้างบน ลงมาข้างล่าง ทุกที ฮี่ๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              Sony Vaio YB (AMD E-350)

จากที่ผมลองเล่นกับเครื่องตัวเองนะครับ
                              เรื่องของการดูหนังนี่ ขอใช้คำว่า ตัดทิ้งเรื่องความกังวลไปได้เลยครับ

ผมใช้ pure codec แล้วก็ปรับให้มันลงตัวหน่อย
                              ตอนนี้ดูอะไรก็ไม่กระตุกเลยครับ ไปโหลดไฟล์ MVK ที่เป็น BD TrueHD anime โรงจากหอสมุดมาดูก็ไม่กระตุกเลย เสียงออกตามปกติ CPU อยู่ที่ประมาน 30%

แต่จะมีปัญหาเวลาจะเริ่มทำอะไรซักอย่างจะ CPU พุ่งไปแปบนึง ส่วนเกมยังไม่ได้ลองเลย แต่ว่าลง MOH ไปเข้าเกมได้ปกติ ลองปรับ setting แต่ยังไม่ได้ลองเล่นเลยครับ

ใครที่ซื้อมาแค่ดูหนัง และเล่นเนท คุ้มสุดๆกับ AMD Fusion

Comment

• พี่ขอไดร์เวอร์การ์ดจอออนบอร์ดโน๊ดบุค acer 4552 ตัวไหนเล่นเกมส์ดีสุดและควรปรับอะไรได้บ้างที่ทำไห้เล่นเกมส์ลื่นขึ้นนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X