Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by sonkub View Post
    จากที่ผมลองเล่นกับเครื่องตัวเองนะครับ
    เรื่องของการดูหนังนี่ ขอใช้คำว่า ตัดทิ้งเรื่องความกังวลไปได้เลยครับ

ผมใช้ pure codec แล้วก็ปรับให้มันลงตัวหน่อย
    ตอนนี้ดูอะไรก็ไม่กระตุกเลยครับ ไปโหลดไฟล์ MVK ที่เป็น BD TrueHD anime โรงจากหอสมุดมาดูก็ไม่กระตุกเลย เสียงออกตามปกติ CPU อยู่ที่ประมาน 30%

แต่จะมีปัญหาเวลาจะเริ่มทำอะไรซักอย่างจะ CPU พุ่งไปแปบนึง ส่วนเกมยังไม่ได้ลองเลย แต่ว่าลง MOH ไปเข้าเกมได้ปกติ ลองปรับ setting แต่ยังไม่ได้ลองเล่นเลยครับ

ใครที่ซื้อมาแค่ดูหนัง และเล่นเนท คุ้มสุดๆกับ AMD Fusion
    เรื่องซีพียูพุ่ง
    โน้ตบุ๊ค 2 คอร์ เป็นหมดแหล่ะครับ ZM-82 ยังเป็นเลย แต่ก็ลื่น
    ยิ่ง E-350 คล็อกก็ต่ำ แรงน้อยกว่า ใช้เยอะเป็นธรรมดา

Comment

• Originally posted by ake_ddt View Post
      พี่ขอไดร์เวอร์การ์ดจอออนบอร์ดโน๊ดบุค acer 4552 ตัวไหนเล่นเกมส์ดีสุดและควรปรับอะไรได้บ้างที่ทำไห้เล่นเกมส์ลื่นขึ้นนะครับ ขอบคุณครับ
      ไดร์เวอร์หน้าแรก 11.1 ไม่รู้ลงบนออนบอร์ดได้เปล่า ลองดูนะครับ

Comment

• ฟังแล้วจะร้องไห้ คิดถึงคนเก่าเมื่อสองสามปีที่แล้ว

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ฟังแล้วจะร้องไห้ คิดถึงคนเก่าเมื่อสองสามปีที่แล้ว

T^T

Comment

• ทำไงให้ถึง 15000 ครับเนี่ยยยย

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1102/20110208_5117b52539282a4ce2f8YZlpq6STdrGr.png[/IMG]

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
              ทำไงให้ถึง 15000 ครับเนี่ยยยย

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1102/20110208_5117b52539282a4ce2f8YZlpq6STdrGr.png[/IMG]
              แรงจัง oc ได้ด้วย โน๊ดบุคยี่ห้ออะไรครับท่าน

Comment

• Originally posted by ake_ddt View Post
                แรงจัง oc ได้ด้วย โน๊ดบุคยี่ห้ออะไรครับท่าน

=_=" โน้ตบุ้คที่ไหนมันใช้ X 240 ละค้าบบบบ PC ผมเองครับท่าน -*-

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                  =_=" โน้ตบุ้คที่ไหนมันใช้ X 240 ละค้าบบบบ PC ผมเองครับท่าน -*-
                  5555 ผมมือใหม่ไม่ค่อยรู้ครับปล่อยมุกเลยเรา อิอิ

Comment

• Google Chrome 9 ตัวเต็ม

http://dl.google.com/chrome/install/..._installer.exe

Comment

• Notebookspec Chart สัปดาห์ที่ 17
                      อันดับ 1 กับ 3 เป็นซีพียู AMD
                      อันดับ 1-4 เป็นการ์ดจอ AMD

Comment

• ได้ความคุ้ม

Comment

• พอดีเพิ่งถอย d522 มาฝากให้พี่ๆดูหน่อยครับว่าปกติไหม

เทสโดยเปิด youtube 1080p อย่างเดียวครับ
                          Last edited by leicester; 8 Feb 2011, 10:49:12.

Comment

• ^
                            แสดงว่าไม่ได้ใช้ GPU hardware acceleration การประมวลผลตกไปที่ซีพียูอย่างเดียว
                            แต่ยูทูปปกติมั้ง มันใช้ GPU ได้ไม่มากอยู่แล้ว

Comment

• เเนะนำโน๊คบุคของ amd ทำงาน ตัดต่อ การฟฟิค เล่นเกมส์ 30% หน่อยครับ
                              ที่เห็นก็มี IdeaPad Z465 /X4-N930 หรือว่ารออีกหน่อยดีครับ

Comment

• รออีกหน่อย Acer Asus Toshiba น่าจะเอา Phenom X4 ตัวแรงกว่านี้มานะครับ
                                แต่ก็ไม่รู้ว่านานเท่าไหร่ และก็คงไม่ได้แรงกว่ากันเท่าไหร่ แค่คล็อกเพิ่มมา 0.1 0.2 อะไรประมาณนั้น
                                แต่คงได้การ์ดจอแรงขึ้น

Comment

Working...
                                X