Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    รออีกหน่อย Acer Asus Toshiba น่าจะเอา Phenom X4 ตัวแรงกว่านี้มานะครับ
    แต่ก็ไม่รู้ว่านานเท่าไหร่ และก็คงไม่ได้แรงกว่ากันเท่าไหร่ แค่คล็อกเพิ่มมา 0.1 0.2 อะไรประมาณนั้น
    แต่คงได้การ์ดจอแรงขึ้น
    ok ครับ

Comment

• แสดงว่าไม่ได้ใช้ GPU hardware acceleration การประมวลผลตกไปที่ซีพียูอย่างเดียว
      แต่ยูทูปปกติมั้ง มันใช้ GPU ได้ไม่มากอยู่แล้ว
      แล้วอุณหภูมิ VGA กับ CPU มันสูงไปไหมครับ มันร้อนผิดปกติไปไหม

Comment

• Originally posted by sarunnala View Post
        เเนะนำโน๊คบุคของ amd ทำงาน ตัดต่อ การฟฟิค เล่นเกมส์ 30% หน่อยครับ
        ที่เห็นก็มี IdeaPad Z465 /X4-N930 หรือว่ารออีกหน่อยดีครับ
        ถ้าทำ ตัดต่อ 3d ทั้งหลายผมว่าลง PC ไม่ดีกว่าหรอครับ ไปเล่นพวก x6
        หรือว่ามันจำเป็นต้องไปทำงานแบบนี้นอกสถานที่หรอครับ

Comment

• คิดว่าปกตินะครับ เน็ตบุีคระบบระบายความร้อนไม่ค่อยดี
          ใช้งานฟูลโหลดไม่เกิน 90-100 ไม่มีปัญหา
          เพราะอุณหภูมิ Tjmax ที่จะตัดการทำงานของ APU ตัวนี้คือ 115 องศา

ปล.ทั้ง VGA และ CPU อยู่บน die เดียวกันครับ ดังนั้นอุณหภูมิที่แสดงเป็นอุณหภูมิบนกระดองของทั้งคู่

Comment

• คิดว่าปกตินะครับ เน็ตบุีคระบบระบายความร้อนไม่ค่อยดี
            ใช้งานฟูลโหลดไม่เกิน 90-100 ไม่มีปัญหา
            เพราะอุณหภูมิ Tjmax ที่จะตัดการทำงานของ APU ตัวนี้คือ 115 องศา

ปล.ทั้ง VGA และ CPU อยู่ในชิบเดียวครับ ดังนั้นอุณหภูมิที่แสดงเป็นอุณหภูมิบนกระดอง
            ขอบคุณครับ ค่อยอุ่นใจหน่อย เพราะเห็นอุณหภูมิสูงเหลือเกิน ไม่นึกว่าจะร้อนขนาดนี้ ^^

Comment

• เน็ตบุีคที่ผมเคยจับมาไม่มีตัวไหนไม่ร้อนนะครับ นอกจากเปิดทิ้งไว้เฉยๆ - -"
              ถ้ามันใช้งานเมื่อไหร่ ร้อนแน่ เพราะเครื่องเล็ก ระบบระบายความร้อนเล็กมาก

Comment

• Acer D522 ยังร้อนเหมือนเดิมซินะ ขนาดเป็น AMD Fusion
                เวลาเอามาเล่นบนตักนี่ร้อนซักแค่ไหนครับ

ตัวของผม Vaio E350 full อยู่ 70 แต่ความร้อนที่ออกมาไม่ค่อยร้อนเลย

Comment

• เอเซอร์ ยี้ห้อคุ้มคับ อย่าดูไรมาก

Comment

• Originally posted by etamhunt View Post
                    เอเซอร์ ยี้ห้อคุ้มคับ อย่าดูไรมาก

แต่ทุเรียนตัวเก่า เย็นกว่าอีก เล่นเน็ตทั่วไป

Comment

• Acer D522 ยังร้อนเหมือนเดิมซินะ ขนาดเป็น AMD Fusion
                      เวลาเอามาเล่นบนตักนี่ร้อนซักแค่ไหนครับ

ตัวของผม Vaio E350 full อยู่ 70 แต่ความร้อนที่ออกมาไม่ค่อยร้อนเลย
                      ร้อนแบบรู้สึกได้เลยครับ ยิ่ง Full load แบบนานๆ นี่คีย์บอร์ดร้อนๆเลยครับ ด้านรูระบายอากาศลมร้อนออกมาเลย

Full ผม สูงสุดตอนนี้ 90 ครับ แต่ยังไม่ได้ลองหนัง Full HD 1080 P เลย

Comment

• อ่า แล้วแบบนี้พ่อจะบ่นมั้ยนะ
                        แก้ยังไงดีครับ
                        ไปดูตัวจริงมาก็เห็นมีลมออกแค่รูเดียวมั้ง
                        ลำโพงก็เป็น mono ด้วยนี่ดิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          Google Chrome 9 ตัวเต็ม

http://dl.google.com/chrome/install/..._installer.exe
                          ขอบคุณค๊าบ...ว้าวๆๆ

Comment

• เพิ่งโหลดมาแท้ๆ ยังไม่ทันได้ลงเลย นี่มันอัพเดทไปแล้วเหรอดีจังChrome 555+

Comment

• เอ๋ โครมต้องลงใหม่เหรอคับ ผมก้เห็นมันอัพเดทเองตลอดอ่ะ ตอนนี้ของผมเปง 9.0.597.84 อ่ะ ต้องลงใหม่ป่าวหว่า

Comment

• Originally posted by etamhunt View Post
                                เอ๋ โครมต้องลงใหม่เหรอคับ ผมก้เห็นมันอัพเดทเองตลอดอ่ะ ตอนนี้ของผมเปง 9.0.597.84 อ่ะ ต้องลงใหม่ป่าวหว่า
                                ไม่ต้องลงใหม่ครับ โง่เลยผม อิอิ

Comment

Working...
                                X