Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by H2OPlUS View Post
    สวัสดีตอนเช้า

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      เช้าตรงไหนนิ -*- จะเที่ยงแล้วว
      +1 5555555

Comment

• รบกวนถามหน่อยน่ะคับ
        Sony Vaio YB15AH (E-350) เล่น starcraft 2 ได้ป่าว?
        แล้วแบตได้ประมาณกี่ชั่วโมง แบบเปิดเน็ต ธรรมดาน่ะคับ

Comment

• แบตมันจุน้อยมาก น่าจะราวๆ 3-4 ชั่วโมง
          ถ้าเน้นใช้นานๆรอ Thinkpad ดีกว่าครับ แบตอึดกว่า
          SC2 สบาย 1366*768 low ~ 35 FPS

Comment

• ขอบคุณมากครับตอบไวจริงจัง

แล้วมันซื้อแบตเปลี่ยนได้ป่าวครับ?

Thinkpad จะมาประมาณเมื่อไหร่อ่ะคับรบกวนถามหน่อย?

Comment

• http://****************/web/?p=64270

Comment

• ขอบคุณมากครับ

รอ Thinkpad ล่ะ 5555

Comment

• แต่ตรงนี้ไม่น่าจะจริงมั้ง
                  " AMD E-350 กับการ์ดจอ HD6310 ได้คะแนนน้อยกว่า Atom dual core ที่เป็นการ์ดจอ ION2 อยู่เล็กน้อย"

เล่นเกมจริง E-350+HD6310 เล่นเกมกินขาดครับ - -*
                  เพียงแต่โปรแกรม 3DMark06 เทรดเยอะได้คะแนนสูงกว่า+การ์ดจอเขียว optimized กับ 3dmark กว่า

ลองดูผลเทสเกมจริง

Comment

• ผมเจอปัญหาลุกค้าเอาเครื่องเค้ามาเคลม เป็นรุ่น CQ42-166TX อาการ หน้าจอจะเป้นเส้น ๆ ตามมุม หรือ คล้าย ๆ TV คลื่นแทรก ฮา ฮา

เปลี่ยนไปแล้ว ทั้ง เมนบอร์ด Panel Ram Batt CPU ต่อลอยก็เป็น รองเอา driver VGA ออก แล้วให้ windows มันเจอเอง ไม่เจออการตามที่แจ้ง

เด๋ววันจันทร์ ขอลองเอาตัวล่าสุดไปลองหน่อยนะครับ

Driver ที่ลงไป โหลดมาจาก Web หลัก ท่าทางจะใช้งานไม่ได้

Comment

• อยากทราบว่า AMD Radeon ตัว 5730 กับ 6470 ตัวไหนแรงกว่ากันแล้วถ้าจะเปรียบเทียบกับค่ายสีเขียวได้ประมาณตัวไหนครับ
                      รบกวนช่วยทำให้หายข้อข้องจายยยยทีจร้าา

Comment

• 5730 แรงกว่ามากครับ
                        ส่วน 6470 เทียบกับเขียวก็คงราวๆ GT420M

Comment

• โด้คที่บอกว่าตัวไหนแรงกว่าดูที่รหัส 3ตัวหลังหรอครับ
                          แล้วมีกราฟที่แสดง Process ของ AMD Radeon ป่าวครับอยากได้
                          ขอบคุณมากครับ

Comment

• ดูจำนวน Stream Processor ก่อน
                            แล้วก็ดูที่ Core Clock, Bus Width, Memory Clock

http://www.amd.com/us/products/noteb...730-specs.aspx
                            http://www.amd.com/us/products/noteb...n-6400m.aspx#2

Comment

• HP DM1z

E350 (Zacate) VS StarCraft 2 Max Res.

Comment

• จัดมาแล้วครับ Kingston SSDNow V100 128GB

ยืมรูปคนขายมาให้ดูครับ อิอิ

Comment

Working...
                                X