Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องดีเฟรก + ลบไฟล์ขยะทิ้ง ใช้ 7 Maanger 1-Cleaner เลย

แต่อัพผิดแล้วครับ ตอนนี้มัน SP1 RC จะไม่มี v. ขึ้น และไม่มีลายน้ำล่างขวา
    ที่มันขึ้นลายน้ำ เพราะยังเป็นเวอร์ชั่นเบต้าอยู่

Comment

• กำ นั้น ขอ sp1 ตัวเต็มหน่อยครับ พอดีไปโหลดจากเว็บ ms โดยตรงเลยสงสัยโหลดมาผิดตัว

Comment

• พิมพ์ผิดมันต้อง RTM ล่ะ

http://www.mydigitallife.info/2011/0...aked-download/

Comment

• เด็วเอาของการ์ดจอที่แฟนฝากเคลมไปส่ง EMS แปป

เด็วมาดอทกัน

Comment

• ผมใช้ Acer 4745G ลงไดเวอร์ตัวนี้Catalyst Driver 11.2 Full Pack สำหรับ Windows 7 32/64 Bit แล้วไม่สามารถปรับความละเอียดจอได้ themไม่ใสด้วย กดปุ่มสลับการ์ดจอไม่มีผล ใครรู้ต้องทำยังไงแนะนำด้วย

Comment

• เครื่อง Intel+ATI ท่าจะใช้ไม่ได้มั้ง เหอๆ
              แต่ไม่จำเป็นต้องโหลดนะครับ เพราะมันรวมไดร์เวอร์ของ AMD คือ Chipset SB AHCI RAID เป็นของบอร์ด AMD ล้วนๆ
              ถ้า Intel+ATI ลงการ์ดจออย่างเดียว

Comment

• ท่านประธานมันลงไม่ได้อ่ะ มันบอกให้ uninstall อะไรออกก่อนไม่รู้

Last edited by ScaryReaDy; 17 Feb 2011, 12:20:37.

Comment

• ขอสอบถามหน่อยนะครับว่า คือตอนนี้ผมลงไดร์เวอร์ในกล่องที่แถมมาให้ เป็นเวอร์ชั่น 8 เองครับ แล้วถ้าเกิดลงเวอร์ชั่น 11.2 มันจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงหรอครับแล้วถ้าเปลี่ยนแปลงมันจะดีขึ้นเยอะมั้ยครับ

Comment

• ลงไม่ได้อ่า งี้มันก้เป็นตัว beta ตลอดเลยดิ สงสัยได้ลงไหม่อีกรอบ boot เข้า windows ช้ากว่าเดิม 4 เท่า

ปกติไม่เกิน 5 วิพร้อมใช้อ่ะ นี่ 20+ Y^Y

Comment

• Originally posted by RN_33 View Post
                      ท่าน MIRAGE2000 เอาเข้าศูนย์ไปทำความสะอาดและทาซิลิโคนใช่ป่าวครับ???
                      พรุ่งนี้ว่าจะเอาไปศูนย์ Acer เหมือนกัน ใช้มา ปีนึง พอดี ...
                      ตามนั้นครับ เย็นขึ้นทันตาเห็น จากเมื่อวันก่อนที่ลงรูปให้ดู 99 องศา ลดมาเหลือ 80 องศา Full load ตอนเล่นเกมเดียวกัน 555

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                        ลงไม่ได้อ่า งี้มันก้เป็นตัว beta ตลอดเลยดิ สงสัยได้ลงไหม่อีกรอบ boot เข้า windows ช้ากว่าเดิม 4 เท่า

ปกติไม่เกิน 5 วิพร้อมใช้อ่ะ นี่ 20+ Y^Y
                        ลบตัวเก่าออกก่อน ไปที่ Uninstall Programs แล้วหา View Install Update แล้ว Uninstall Service Pack ซะ

Originally posted by meepol View Post
                        ขอสอบถามหน่อยนะครับว่า คือตอนนี้ผมลงไดร์เวอร์ในกล่องที่แถมมาให้ เป็นเวอร์ชั่น 8 เองครับ แล้วถ้าเกิดลงเวอร์ชั่น 11.2 มันจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงหรอครับแล้วถ้าเปลี่ยนแปลงมันจะดีขึ้นเยอะมั้ยครับ
                        ลงได้ บ่มีปัญหา

Comment

• Acer Aspire One D522-C5Ckk/C006 ลง Windows XP ได้ไหมครับ หรือต้องใช้ Windows 7 อย่างเดียว
                          แล้วมีท่านใดอัพแรมเพิ่มบ้างหรือเปล่า เห็นว่ารุ่นถ้าเอาไปลงแล้วมันต้องแกะเครื่องทั้งหน้าหลัง มีผลกับประกันด้วย

ขออีกคำถาม ตัวทัชเพดใช้ multi gesture ได้หรือเปล่าครับ

Comment

• ยังไม่เห็นใครเอามาลง XP นะครับ
                            จริงๆถ้าจะลงก็ลงได้ แต่ไดร์เวอร์จะหาครบรึเปล่า

Comment

• ผมกลัวว่าลง Windows 7 แล้วมันจะอืด ๆ น่ะครับ - -.
                              ว่าแต่ D522 ตัวแรม 1G ไม่มี OS มาใ้ห้ แล้วพวกพี่ ๆ เช็คเครื่องพวก Dead/Bright กันยังไงครับ
                              ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหม

Comment

• ไม่มี ver. ขึ้นงี้อะหรอ= =

Comment

Working...
                                X