Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ^
    หมายถึงที่ผมถามหรือเปล่าครับ

คือผมดูในเว็บ JIB แล้ว เขาบอกว่า OS เป็น dos
    ผมก็เลยสงสัยว่าแล้วจะเช็คเครื่องยังไงน่ะครับ เพราะพวก dead/bright มันต้องใช้โปรแกรมไม่ใช่เหรอ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับผม

Comment

• ไม่เคยเช็คอ่ะครับ มาเช็คตอนลงวินเสร็จ ถ้ามีปัญหาก็เอาไปเปลี่ยนของใหม่
      แต่ปกติร้านจะลงให้ อย่าง BigIT ร้านจะโกสวินให้เทสเครื่อง
      แรม 1GB สำหรับ Win 7 อืดไปจริงๆ หาซื้อ 4GB แบบแถวเดียวเพิ่ม

Comment

• สงสัยผมต้องเปลี่ยนไปเอาตัวแรม 2G แทน
        http://www.****************/notebook...58kk:8010.html
        จะเอาตัวแรม 1G ไปให้ศูนย์อัพเพิ่มก็กลัวเครื่องช้ำอยู่ - -"

ขอบคุณพี่ V-FrIeNd มาก ๆ ครับผม

Comment

• แต่เป็นผมจะเอาตัว 1GB มาใส่แรมเอง 4GB แล้วถอด 1GB ขาย
          ประกันไม่หมดอยู่แล้ว Acer ถึงวอยด์จะโดนเจาะเป็นรู
          อีกอย่าง Windows 7 ที่แถมมาตัว 2GB เป็นตัว Starter มีข้อจำกัดหลายอย่าง
          ผมคงเอามาลงใหม่อยู่ดี

Comment

• Comment

• อาร๊ายยยยยยย

Comment

• พรุ่งนี้ศูนย์เอเซอร์เปิดไหมครับ
                ว่าจะไปสาขาโลตัส ปิ่นเกล้า...

Comment

• ปกติวันหยุดศูนย์ในห้างจะเปิดครับ
                  แต่ศูนย์นอกห้างปิด

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    อาร๊ายยยยยยย
                    ฆ่านูป อะ

Comment

• Comment

• เหอะๆ แบบนี้เหมือนจะบุญมี แต่กรรมบัง เลยอะท่าน

ขอถามไรหน่อยครับ
                        ทำไมคนถึงชอบเอาแผ่นซิลิโคนมาแปะตรง keyboard กันครับ
                        ผมว่ามันเหนียวแล้วก็ทำให้ร้อนหนักกว่าเดิมนะ แล้วตรงจอก็จะเป็นคราบเพราะเวลาปิดมันไปแนบกับซิลิโคน (ที่เลอะขี้มืออยู่ด้วย)
                        แล้วก็พวกแผ่นพลาสติกกันลอยที่แปะมาจากโรงงาน ทำไมไม่ลอกออกกัน เห็นเยอะมากไม่ลอกออกแล้วมันเปิดออกกลายเป็นที่เก็บฝุ่นและสกปรกมากกกว่าเดิม ตัว body ก็เป็นคราบกาวเก่าๆ
                        Last edited by sonkub; 18 Feb 2011, 02:01:30.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ผมล่ะลุ้นตัวโกงเลย ตัวสุดท้าย...ฮึๆ(หาลิขวิดลบสะหน่อยแต้มหมึกสักนิด แจ่มเลย)555+
                          Last edited by joehara; 18 Feb 2011, 02:17:53.

Comment

ถูกแดร๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

• LINX ALL MEM

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1102/20110218_4cb8f3fc4b4187eee70eddkt23z42pM9.jpg[/IMG]

อยากถามท่านประธาณว่า Gflops ยิ่งเยอะยิ่งดีใช่หรือเปล่าครับ

แล้วค่า Gflops เนี่ย มัน เกี่ยวกับการใช้งานในชีวิตประจำวัน หรือเปล่าด้านไหนบ้างครับ เพราะเห็น AMD ได้ผล Gflops เยอะกว่า INTEL หลายตัวเลย

เห็นแต่พวก CPU SERVER ใช้ Gflops วัดความแรง

ปล. เย็นป่าว 75 องศา

Comment

• Originally posted by sonkub View Post
                                เหอะๆ แบบนี้เหมือนจะบุญมี แต่กรรมบัง เลยอะท่าน

ขอถามไรหน่อยครับ
                                ทำไมคนถึงชอบเอาแผ่นซิลิโคนมาแปะตรง keyboard กันครับ
                                ผมว่ามันเหนียวแล้วก็ทำให้ร้อนหนักกว่าเดิมนะ แล้วตรงจอก็จะเป็นคราบเพราะเวลาปิดมันไปแนบกับซิลิโคน (ที่เลอะขี้มืออยู่ด้วย)
                                แล้วก็พวกแผ่นพลาสติกกันลอยที่แปะมาจากโรงงาน ทำไมไม่ลอกออกกัน เห็นเยอะมากไม่ลอกออกแล้วมันเปิดออกกลายเป็นที่เก็บฝุ่นและสกปรกมากกกว่าเดิม ตัว body ก็เป็นคราบกาวเก่าๆ
                                ไม่ชอบแปะ เพราะมันจะเก็บฝุ่นและสกปรก ต้องล้างประจำ พอล้างแล้วก็เริ่มแปะไม่ติด
                                ถ้าไม่ล้างก็สะสมเชื้อโรค ช่วงที่แปะ รู้สึกจะเจ็บคอ จามบ่อย พอดีผมไม่สบายง่ายด้วย

ที่แปะกันเพราะคงกลัวอะไรหล่นไปในร่องคีย์บอร์ดครับ

Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                                LINX ALL MEM

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1102/20110218_4cb8f3fc4b4187eee70eddkt23z42pM9.jpg[/IMG]

อยากถามท่านประธาณว่า Gflops ยิ่งเยอะยิ่งดีใช่หรือเปล่าครับ

แล้วค่า Gflops เนี่ย มัน เกี่ยวกับการใช้งานในชีวิตประจำวัน หรือเปล่าด้านไหนบ้างครับ เพราะเห็น AMD ได้ผล Gflops เยอะกว่า INTEL หลายตัวเลย

เห็นแต่พวก CPU SERVER ใช้ Gflops วัดความแรง

ปล. เย็นป่าว 75 องศา
                                มันเป็นค่าการแก้ปัญหาของซีพียู ยิ่งมากยิ่งดี
                                และ 64 Bit จะได้สูงกว่า 32 Bit มาก

Comment

Working...
                                X